• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

mình dùng bản nounlock cho đến hôm nay thì thấy thỉnh thoảng gạt phím bên hông nhưng màn hình chỉ tối đi và phím xanh , trắng đỏ vẫn sử dụng được( cảm ứng không sử dụng được) .
đợt trước mình thấy VIP MEM nào đó chỉ mình cách sử file star...gì gì đó nhưng mà queen mất rùi.hjxhjx
p/s: chỉ thỉnh thoảng mới bị thôi nha
cái này thì mình cũng bị,nhưng do toàn dùng keylock nên mình cũng mặc kệ,chả quan tâm...nhưng nếu mà có cách fix được thì cũng quá tốt:D

bom1973

Mod nhắn tin nhanh khi nhấn giữ phím chữ để ra số chí tốc độ nhanh hơn hẳn đó.
Ps có lỗi này khá là giở khác giờ cười với rp+. Khi nhấn add auto thì các patch ko apply đc mà lại bị đỏ, khi removie patch thì lại apply thành ra bây h cứ khởi động lại máy là phải vào rp+ để tự apply lấy, ko đc auto như xưa nữa ==» bất tiện

M4_Vu0ng_001

Mod nhắn tin nhanh khi nhấn giữ phím chữ để ra số chí tốc độ nhanh hơn hẳn đó.
Ps có lỗi này khá là giở khác giờ cười với rp+. Khi nhấn add auto thì các patch ko apply đc mà lại bị đỏ, khi removie patch thì lại apply thành ra bây h cứ khởi động lại máy là phải vào rp+ để tự apply lấy, ko đc auto như xưa nữa ==» bất tiện
mình ko bị thế này,chắc do máy 5230,mặc dù đã cho mod fix auto apply nhưng mà nó vẫn cứ ì ra.,thế có khi lại tốt hơn so với bạn:D
mà nói chung mình cũng ko quan trọng cái này lắm,down cfw về của ai cũng vọc vạch thêm tí theo ý mình hết,như cái rp chẳng hạn,ném thêm cả 1 động patch vào:))

hungdaica1

bạn ơi cho mình hỏi chút.bản swype khác bản tap va non unlock như thế nào hả bạn.mình không biêt gì

hien98

tùng ời cho mình hỏi 2 vấn đề với:
1/ mình đang mày mò làm cfw thì gặp lỗi thế này: khi mình khóa phím, khóa xong khi bấm vào phím cứng thì chỉ thấy đèn trắng và đèn đỏ sáng lên mà không thấy đèn xanh sáng lên. vậy có cách nào làm cho đèn xanh sáng lên luôn được ko Tùng?
2/ cái mod khóa của mình, không hiểu sao nó ko xoay ngang, chỉ đứng dọc. Tùng làm thế nào để nó xoay ngang được thế bạn? (xoay ngang thôi chứ không cần tự động xoay bạn nhé)
mình đã hỏi bên topic của vurain84 nhưng không thấy hồi âm, mình mong bạn giúp mình với, thanks bạn.
mình đính chính nhé, mình đang tự làm 1 cfw để dùng nên hỏi Tùng thôi chứ không nói là firmware của Tùng bị lỗi gì nhé^^, mong các bạn ủng hộ và cố gắng phát triển forum (sr hơi ngoài lề một tí -.-)
p/s: thanks Tùng rất nhiều, nhờ Tùng mà mình có cfw hoàn thiện đầu tiên rồi^^, tuy còn nhiều thứ phải học, phải làm nhưng dù sao đây cũng là bước đầu tiên. Nhân đây mình cũng cảm ơn các modder đã tạo ra các mod để cook^^ ( có ngồi làm firmware mới thấy, giờ mỏi lưng quá rùi^^)

M4_Vu0ng_001

bạn ơi cho mình hỏi chút.bản swype khác bản tap va non unlock như thế nào hả bạn.mình không biêt gì
thành viên cấp 4 phải biết mấy cái này chứ bạn...mấy cái đấy là các kiểu mở khoá khác nhau khi ấn phím menu:
swype là vuốt ngang,tap là chạm vào để mở khoá như con C5-03 đấy,còn non lock là mặc định như fw gốc vậy,muốn mở khoá phải gạt nút bên hông máy-dành cho những ai thích dùng pm mở khoá khác như my ley lock...

lacmatem

cái vấn đề đèn thì mình công nhận là có lỗi thật nhưng mà k phải như YOU nói, chỉ khi nào bạn reset lại phone mới phải thiết lập lại thôi!
thah tùg xem lại mod tắt đèn fím cứg có bị thế ko nha,cũg có bạn bị giốg máymìh,chứ ko fải m hỏi tào lao,và gây hấn trog diễn đàg của tùg đâu? Tớ gia nhập pda từ thời sử dụg s60v1,do lâu rùi ko sd máy hđh nay mới sắm được con 5233 cũ tập tàh mod fw tùg?nên có gì tùg pỏ qua cho!

lacmatem

Nguyên văn bởi funnyclock
ko bị 5230 anna swipe, đề nghị coi lại! Thôi khỏi phải trích dẫn và trả lời đâu nhá... Cách Coment của các Mem ấy theo 1 khuôn mẫu của 1 người ! Tôi chán trả lời nên kệ nó rồi !
Để ý cách Coment nha 1...2....3.
1. Có ai lỗi như tôi ko...
2 Tôi bị.... Lí do đủ thứ mà có thể sáng tạo ra
3 Fix và cảm ơn

you sử dụg 5230 có thêm mod tắt đèn fím cứg chưa mà pảo ko bị lỗi đèn hả?
Còn thah tùg bộ hể ai bị lổi mà chưa khẳg địh đc nguyên nhân thì ko đc hỏi sao?chủ top gì khó khăn dữ vậy?

ThanhTungHT

Active Member
Nguyên văn bởi funnyclock
ko bị 5230 anna swipe, đề nghị coi lại! Thôi khỏi phải trích dẫn và trả lời đâu nhá... Cách Coment của các Mem ấy theo 1 khuôn mẫu của 1 người ! Tôi chán trả lời nên kệ nó rồi !
Để ý cách Coment nha 1...2....3.
1. Có ai lỗi như tôi ko...
2 Tôi bị.... Lí do đủ thứ mà có thể sáng tạo ra
3 Fix và cảm ơn

you sử dụg 5230 có thêm mod tắt đèn fím cứg chưa mà pảo ko bị lỗi đèn hả?
Còn thah tùg bộ hể ai bị lổi mà chưa khẳg địh đc nguyên nhân thì ko đc hỏi sao?chủ top gì khó khăn dữ vậy?
Mệt với bạn quá ! Đơn giản là tôi và funnyclock đang sử dụng Mod tắt đèn phím cứng ! Và ko có lỗi như bạn nói ! Tất cả hướng dẫn đã có ở #1 và #2 và những hướng dẫn đã có trong các trang trước ! Mong răng sẻ ko có lời nào từ bạn theo thứ tự như trên nữa !
p/s: Có đọc và làm theo mà ko làm được thì chịu rồi ! Mình hết cách ! Thông cảm nhé ! Nếu bạn sử dụng bản này lỗi ! Xin mời bạn Flash bản khác.Mình sẻ ko trả lời bất kỳ thắc mắc nào từ bạn ! Nếu Coment linh tinh 1 lần nữa mình sẽ ko nhẹ lời đâu ! Mình chưa thua ai trong việc bảo vệ cái đúng đâu bạn ! Bạn xem lại các Coment ở Topic này và Topic cũ sẻ rõ !
Thân ái !

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Cập nhật Mod Fix RomPatcher cho Mod Icon N8 ở #2 ! Thanks bom1973 đã phát hiện lỗi ^^ =D> Chỉ do xung đột với Icon N8 của binh24 nhé !

tc89

Sao mọi ngừơi dùng bản này lắm lỗi thế. M thay icon N8 vào tất cả đều ok hết. Cả xdm k thèm lỗi nữa (chắc do m đã thêm mod mini qwety vào). Nói chung m không thấy bất cứ lỗi gì. Từ chỉnh độ sáng màn hình, tắt đèn phím cứng,Rom k auto apply,... Sao mọi ng lắm lỗi thế k biết.

Status
Không mở trả lời sau này.