• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

nam_tran2701

ok, khởi động máy lại, ok, ram sau lần khởi động thứ 2 khá good( 62m),bản này nói chung nên flash xài

nguyet_nhu

Bản đó chỉ cook vào FW thui còn bạn tìm trong 4rum có bản cài đặt lun đấy, up link khác cho các bạn trên đó nhé

anh ơi có thể hướng dẩn em cook effects vào FW ko?
em tim hoài mà ko thấy hường dẫn add effects :(
hoặc là anh add effects vào Fw giúp em được ko? :-/

ANPRIME

ban 3/9 anh Bảo thật hay,nhất là phần khởi động,có điều là khi flash xog,em dùng pm restart khởi đôg lại thì nút xm không dùng được,tắt máy khởi đôg lại thì ok,ram free nhiều,rất ổn định,thanks anh nhiều

daugiang1987

anh ơi có thể hướng dẩn em cook effects vào FW ko?
em tim hoài mà ko thấy hường dẫn add effects :(
hoặc là anh add effects vào Fw giúp em được ko? :-/

Em bung fw ra chép nó vào theo đường dẩn rofs2\resource\effects xóa cái effects củ đi chép nó vào đóng gói lại là oke

nam_tran2701

bản này sao nút Express music của mình không hoạt động ( mấy bản trước rất ok), còn nữa BTswitch mình nhấn vào sao nó trơ trơ ra vậy do lỗi hay có cách sử dụng khác vậy bác, sao muc photo bác làm thừa 1 cái trong menu ứng dụng làm gì vậy, ở mục menu có rồi rồi mà

0908727527

bản này sao nút Express music của mình không hoạt động ( mấy bản trước rất ok), còn nữa BTswitch mình nhấn vào sao nó trơ trơ ra vậy do lỗi hay có cách sử dụng khác vậy bác, sao muc photo bác làm thừa 1 cái trong menu ứng dụng làm gì vậy, ở mục menu có rồi rồi mà

Thử cái này xem, FLASH xong nhớ rs lại máy

nam_tran2701

bác giang cho xin cái roompatcher của bác với... thằng này nó tự động apply sau khi flash. thanks

0908727527

bác giang cho xin cái roompatcher của bác với... thằng này nó tự động apply sau khi flash. thanks

- Muốn k tự động apply thì vào ROFS2\Private\100059C9\ScriptInit.txt xóa dòng CP Z:\Data\RPPlus.dat C:\System\data\RPPlus.dat

- ROFS2\Data\RPPlus.dat (k xóa cũng đc)

nam_tran2701

thanks nhưng mình xài bản flash lại bản đầu tiên và cải thiện được ram tốt chút rồi, mình thấy nó ổn định hơn mấy bản sau.

ANPRIME

anh Bảo ơi! hình như cái restart mod sẵn bị lỗi hay seo ấy,mỗi lần em dùng nó khởi động lại là nút xmusic không hoat động hà,tất máy rối mở nguồn lại thì ok,có ai bị giống em không

daugiang1987

- Mấy cái lổi trên máy mình ko có như vây nút E.m hay BTswitch vẩn hoạt động bình thường

anh Bảo ơi! hình như cái restart mod sẵn bị lỗi hay seo ấy,mỗi lần em dùng nó khởi động lại là nút xmusic không hoat động hà,tất máy rối mở nguồn lại thì ok,có ai bị giống em không

- Vậy thì em khỡi động lại máy ko thông qua mod đó nữa

thepianist

Máy mình luk mới flash xong thì nút XM vẫn xài bình thường
Đổi ngôn ngữ sang Tiếng Việt thì ko xài nút XM đc, đổi lại sang Tiếng Anh thì lại dùng đc
K bít tại sao lại như thế

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Máy mình luk mới flash xong thì nút XM vẫn xài bình thường
Đổi ngôn ngữ sang Tiếng Việt thì ko xài nút XM đc, đổi lại sang Tiếng Anh thì lại dùng đc
K bít tại sao lại như thế

Đã fix lại các lổi đó rồi do mình sơ suất chĩnh file bị thiếu các bạn thông cảm nghe

- Ram sau khi flash xong free hơn nhiều

lilandy99

ôi may mà sửa lại rồi, k có no bứt rứt ghê gớm ;))
à mà bác nói là có hiệu ứng theme mà sao k thấy thế??? Sr onl = dđ nên nhác kèm trích dẫn

troly

Well-Known Member
@ Bảo: Sao mình cook cái effects vào mà nó không có hiệu ứng gì hết? Còn thiếu cái gì nữa hả Bảo?

hoathac

sao bác lại bỏ link hôm qua vậy Link media máy nhà em chịu chết, buồn quá.