• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

nguyet_nhu

bản mới này chạy rất nhanh nhưng mà ko có cái hiệu ứng sao anh?
với lại ko có cái autointall nếu vậy thì anh share cho em cái hiệu ứng và cái autointall được ko thanks anh?

nam_tran2701

bản mới này chạy rất nhanh nhưng mà ko có cái hiệu ứng sao anh?
với lại ko có cái autointall nếu vậy thì anh share cho em cái hiệu ứng và cái autointall được ko thanks anh?

hiệu ứng bạn tự thêm vào , nhanh lắm, theo mình xài hiểu ứng làm chậm máy lắm, mình thêm vào nhưng lúc xài cũng tắt đi...

nam_tran2701

hôm qua ngồi vọc lại mấy thứ , trong bộ mod multi mình thấy cũng có 1 file starter_non_critical_1.rsc nhưng dung lượng nhỏ hơn bản của bác giang , mình bỏ vào thử, flash xong khi vừa khởi động ram gần 60m, có khi lên tới được 63m nhưng mấy cái widget như contact và muíc player đi tong , mình share thì thấy không nên add starter_non_critical_1.rsc, nhưng file này trong bản của bác giang chạy rất ok mà, minh nghĩ cái file kia nó disable một số ứng dụng để tăng ram lên phát sinh ra một số lỗi đó, không biết đúng không.
Với lại mình ngồi vọc bên soud , trong file mpxmusicplayer này http://www.mediafire.com/?a9wbuvrmmoh6zjg người ta bảo chỉ trich ra và lấy file mpxaudioeffectengine.dll đưa vào rof 2 để cải thiện âm thanh , mình lấy FW đưa vào ( không xài mod của gala), không thấy cải thiện được bao nhiêu , thế la mình vứt hết mọi thứ trong file đó vào rof 2, cộng nhận nghe nhac hay hẳn ra rõ rệt, ram cũng tăng chút ít nhưng phần music player bị lỗi không mở được bài hát từ đó ( đưa widget ra màn hình được nhưng cũng không xài được), phải click trực tiếp vào bài hát thì nó mới chạy, nhưng những nút play, stop..chỉ là 1 khối hình chữ nhật ( không có biểu tượng), nhưng mình thấy âm thanh cải thiện rõ rang lắm, bác giang thử nghiên cứu cái file đó xem sao nhé ( nếu có thời gian).

hoathac

link MF mà bác còn chê thì xài link gì bây giờ vào có dow được đâu toàn bị out hic

nam_tran2701

mình mới down nè, links chạy phà phà có lỗi gì đâu, do đường truyền của bạn có vấn đề rồi đấy.

daugiang1987

cho em hỏi 1 chuyện nửa là nhửng file của autointall mình copy vào C hay E vậy anh? :-/

Bản đó chỉ cook vào FW thui còn bạn tìm trong 4rum có bản cài đặt lun đấy, up link khác cho các bạn trên đó nhé

ANPRIME

anh Bảo up link mới rối đó bạn.mính cũng bị như bạn,có lẽ lỗi đường truyền

nam_tran2701

mớii test xong bản ngày 3-9 , nói chung cải thiện được rất tốt về tốc độ, ram cũng free và ổn định hơn, nhưng cái music vẫn vậy, bác giang có thể giữ nguyên phần soud được không, vì mình thấy là nghe là khá ok rồi ( có thể nó đã cải được cải thiện sau bản đầu tiên), mình cũng đã mod thêm theo topic của gala nhưng mình thấy để nguyên nghe là hay nhất, bản mod nó bị âm tress mỏng và ồ lắm, nghe rất chói tai...thanks bác trước, bỏ phần mod soud bản này giúp mình nha.

nam_tran2701

phần kết nối wifi bản này cũng thua bản đầu tiên , lâu hơn rất nhiều, không biết có phải tại mạng không.