• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

nguyet_nhu

Mình thấy bản 3.9 này chạy ổn định đấy chứ! Thằng em mình cày Micro Ware cả đêm mà chả thấy xi nhê gì. Chỉ sót mấy cục pin thui. :(
Hình như cài themes khác vào thì máy chạy nhanh hơn mấy cái themes mặc định thì phải :D. Mỗi tội luk cài ứng dụng. Chạy hơi lâu so với các bản trước. Ram thì mới khởi động ~60.. Sau luk sài chắc tầm 40 ~ 50.. Theo mình thế là ổn rồi. Thêm effects vào thì đẹp nhưng chạy nặng lắm. Hình như bn daugiang đã hướng dẫn thêm vào bản cook rồi mà. :)
Ở mấy cái FW lần này. Mình kết nhất là cái font.. :">
Bên box ứng dụng có 1 phần mềm mới là swipe ( dùng để nhập liệu nhanh từ bàn phím qwerty ).. KHông biết mình cài vào có xung đột với bàn phím C6 này không nhỉ!!
Thanks bn Daugiang về bản CFW..

thì bãn 3/9 này chạy ộn định lắm nhưng nếu có them cái effects thì nhìn nó hay hơn. bạn có công nhận ko?
còn nếu mình ko thích hiệu ứng thì có thể vào theme off nó đi .

kimjaewon

minh cook cái hiệu ứng ngày 1/9 qua 3/9 nhưng khi flas xong, thì vẫn không có hiệu ứng... bạn daugiang chỉ với được không, thank bạn

kimjaewon

bạn có thể làm 1 bản 3/9 giống bản 1/9 menux4 kèm hiệu ứng luôn được không, cảm ơn bạn nhiều...

nguyet_nhu

Đang ngâm cứu để làm bản mới các bạn cứ dùng tạm như vậy đã

ok men em chờ bãn up kế tiếp của anh nhớ là add thêm hiệu ứng vô nha anh. :D
với lại cái xắp xếp menu bình thường 3 thôi nha anh :D

Asutaka

lần sau a bảo up thì làm lun hai cái cho menu 4x và 3x đi, e thix cái menu 4x đó nhìn có vẻ chuyên ngiệp hơn đó.:D

nguyet_nhu

lần sau a bảo up thì làm lun hai cái cho menu 4x và 3x đi, e thix cái menu 4x đó nhìn có vẻ chuyên ngiệp hơn đó.:D

Mình cũng như bạn rất thích cái menu X4 nhưng mà nếu đễ x4 thì mấy cái chử ko thấy đâu hết nên chán.
nếu mà cái mấy cái chử có thể làm cho nhõ gọn lại thì hay hơn :D
đó chỉ là ý kiến cũa mình . :D

bebe_cute

Àh e nhớ kỉu sắp xếp menu 3x gọi là zì rồi hehe a Bảo xếp cái menu theo kỉu xtreme giốg bên v31....các icon folder tool,games,music....co thể thay đổi theo theme lun đó! kỉu đó nhìn pro nhắm :D

ANPRIME

Đang ngâm cứu để làm bản mới các bạn cứ dùng tạm như vậy đã

bản 3/9 đã fix của anh Bảo nói chung là rất tuyệt,1 số bạn cho là đơn điệu vì thiếu hiệu ứng nhưng bù lại ram free nhiều hơn và máy chạy ổn định hơn đúng không.em chờ bản mới với nhièu thay đổi mới lạ theo những sáng kiến của anh,nếu được thì anh giữ lại menu 4x nhe,trông nó rất pro

daugiang1987

bản 3/9 đã fix của anh Bảo nói chung là rất tuyệt,1 số bạn cho là đơn điệu vì thiếu hiệu ứng nhưng bù lại ram free nhiều hơn và máy chạy ổn định hơn đúng không.em chờ bản mới với nhièu thay đổi mới lạ theo những sáng kiến của anh,nếu được thì anh giữ lại menu 4x nhe,trông nó rất pro

Bản mới trên các bạn

nam_tran2701

muốn tăng ram thì tắt hiệu ứng quay màn hình thì ram sẽ rất ổn định mà cũng dễ cài đặt spb shell ( đỡ phải xếp theo chiều ngang).

kaka_jaja

Tặng anh em 5530 hình boot mình làm :D

bebe_cute

bản 5/9 chính xác là bản dành cho mọi người........tất cả đều hoàn hảo cả :x :x thanks a Bảo nhìu nhé! chúc các ace thật sự hài lòng với bản này....e chuẩn bị flash đây hihi
sry mod lần nữa....vui wa nên spam xíu :p bỏ wa cho e nhak :D

thepianist

Hơi ngoài lề 1 tí nhưng mình muốn hỏi là:
Mỗi lẫn flash lại FW thì tin nhắn và danh bạ trong máy đều mất hết cho nên mình luôn lưu tin nhắn và danh bạ vào thẻ nhớ trước khi flash lại FW
Trong thẻ nhớ: Folder danh bạ thì mình thấy rồi còn tin nhắn thì chịu, mình muốn copy cả 2 vào PC->format lại thẻ nhớ, sau đó copy trở lại
Làm như thế thì dù flash lại FW mình cũng ko bị mất tin nhắn(có nhiều tin mình chả muốn xóa tẹo nào cả ^^)

Mình muốn hỏi là folder tin nhắn nằm ở chỗ nào, bạn nào biết giúp mình với, cám ơn nhiều ^^

daugiang1987

Hơi ngoài lề 1 tí nhưng mình muốn hỏi là:
Mỗi lẫn flash lại FW thì tin nhắn và danh bạ trong máy đều mất hết cho nên mình luôn lưu tin nhắn và danh bạ vào thẻ nhớ trước khi flash lại FW
Trong thẻ nhớ: Folder danh bạ thì mình thấy rồi còn tin nhắn thì chịu, mình muốn copy cả 2 vào PC->format lại thẻ nhớ, sau đó copy trở lại
Làm như thế thì dù flash lại FW mình cũng ko bị mất tin nhắn(có nhiều tin mình chả muốn xóa tẹo nào cả ^^)

Mình muốn hỏi là folder tin nhắn nằm ở chỗ nào, bạn nào biết giúp mình với, cám ơn nhiều ^^

- Chĩ cần xóa một số file do hệ thống tạo ra trong thẽ nhớ như Private, system, others, resource, sys... rồi flash củng được bạn

zxcvbnmasd

anh ơi sao cái file rotf 2 nó có đuôi v60 hay06 j đó,chèn vào đâu trong khi bộ gốc của nó chỉ có v20,cho chung vào flash nó y xì cái cũ,phải đổi tên ko ạ