• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

optsfire

xin ủng hộ ý kiến làm không gộp rom nữa.đang xài cái fw c6 mà thấy hại nhiều hơn là lợi

lợi:nhắn tin có bàn phím mini thuận tiện.
coi hình chạy vù vù
.....à ... chắc hết roài

hại: quá xá hao pin(khắc phục được phần nào qua các bản sau này)
hầu hết các chương trình mang thương hiệu handy ....(handy alarm pro) đều không thể chọn được bài hát khác ngoài bài hát .acc trong ổ z.
không tuỳ biến cao hs, thời gian tắt màn hình.
vì mang đặc thù là fw của dtdd khác nên đương nhiên có lỗi với một số chương trình cài.
một vài bản còn bị lỗi không lên mạng được nữa.
và tất nhiên âm thanh thì không thể bì kịp với fw 5530 vì là xm(cái gì music đó quên òi) mà.
.......

mình không đánh giá bản gộp c6 là dở. nếu bạn chưa thử lần nào thì hãy flash một lần cho biết cảm giác nhé cũng không uổng công đâu. nhưng nếu fw của 5530 có mini qwerty thì mình chọn ngay fw 5530.vì một khi đã qua đi cảm giác mới mẻ của c6 lúc đầu thì nó hơi khó chịu vì một vài cái hại mình đã nêu. một thời đổ xô đi flash c6 giờ chắc phải về lại với cố hương 5530 quá. vì hại nhiều hơn lợi thì đành chịu vậy. nhưng bạn bảo có update mới mình cũng sẵn sàng thử dù nó có gộp hay không. thank và ủng hộ bạn Bảo? \-/ =D>

thuongkoi

Khi chiều test thữ em iphone4 thấy củng đã quá giờ có ai thích lại HS iphone không vậy:

Bác Bảo làm đi.Lâu Lâu đổi gió cho mới.Bác có Theme iP4 đẹp đấy :x

samhau89

ủng hộ bác Bảo làm bản mới với nhiều mod hấp dẫn và không gộp...^^!...Anh-Hoa-Việt lun nha bác....thanks

baydi

có ai có cái flash boot screen của bản 3-10 không cho mình xin, vào ROM thì file boot screen là file MBM không phải GIF

zxcvbnmasd

hix bác Bảo nói chơi nhạc từ 13h đến h ko tụt vạch ảo,pin ảo là cái chắc chắn

newhero999

có ai có cái flash boot screen của bản 3-10 không cho mình xin, vào ROM thì file boot screen là file MBM không phải GIF

Với file mbm của CFW C6 thì bạn có thể dùng 1 phần mềm đọc file mbm như MBMTool để trích xuất các file ảnh trong đó ra sau đó dùng 1 soft tạo file gif (Ulead GIF Animator 5 ) từ các ảnh đã trích xuất. File boot screen của bản 3-10 có 44 file ảnh lúc ghép bạn để delay khoảng 11->14 /100 là vừa ;;). Không phải mình rỗi hơi đâu nhưng tự làm thì sẽ biết thêm đc nhiều thứ \-/

kid1502

minh dang o v31.0.005 bay gio nap v11.0.029 nay vo co sao ko?
sr vo may khong co vietkey

Azukori

FW này mình dùng cho Nokia C6 của mình được không ? hay chỉ giành cho 5530 thôi :((

baydi

DUng cái FW C6 này riếc làm cho 5530 không phải là 5530 Xm dich81 thực nữa :(

Azukori

Tại thấy có nhiều ứng dụng hay quá với cả mình thấy C6 của mình chậm lắm ( so với X6 và 5230 ) nên đang tìm cách cải thiện tốc độ xử lý của C6 .

optsfire

chờ mòn mỏi bản update không gộp để flash để đó chờ update ver mới lun mà không có vậy nhỉ?:(

langthangtronkiep

Sau 1 thời gian " chạy" theo C6 thì hum nay mình đã quyết định về lại V31 chính cống ! Cảm giác nghe nhạc thật tuyệt, độ mượt mà ko thua gì FW gộp, quan trọng nhất là ko bị hao pin như trước nữa! Kết luận 1 câu là cái gì cũng phải của nó mới ngon, cứ FW 31 mà chạy cho nó lành ^^

daugiang1987

Sau 1 thời gian " chạy" theo C6 thì hum nay mình đã quyết định về lại V31 chính cống ! Cảm giác nghe nhạc thật tuyệt, độ mượt mà ko thua gì FW gộp, quan trọng nhất là ko bị hao pin như trước nữa! Kết luận 1 câu là cái gì cũng phải của nó mới ngon, cứ FW 31 mà chạy cho nó lành ^^

C6 thì củng có những cái hay của nó đang test bản lược hết các ứng dụng không cần thiết chĩ để lại các đặc trưng của C6 xài 3 ngày rùi mà pin chưa văng nấc nào. sau đó chắc làm bản gốc của nó ram free lớn và nhanh để chào đón SPB 5.0.

langthangtronkiep

uhm, mỗi người 1 sở thích mà.Mình công nhận là FW C6 có nhiều cái hay, nhất là về độ tiện lợi khi sử dụng và HS nhiều shortcut! Nếu được mong bác tiếp tục phát triển cả 2 bản ^^ nếu mà bác cook được HS của C6 vào bản ko gộp rom thì quá tuyệt luôn :D

nam_tran2701

C6 thì củng có những cái hay của nó đang test bản lược hết các ứng dụng không cần thiết chĩ để lại các đặc trưng của C6 xài 3 ngày rùi mà pin chưa văng nấc nào. sau đó chắc làm bản gốc của nó ram free lớn và nhanh để chào đón SPB 5.0.

mình ủng hộ bác giang hết mình, sau 1 thời gian xài c6 mình thực sự không có ý định quay về v31 chút nào, cái gì cũng phải đi lên mà, đã lên rồi còn về gì nữa chứ!!!! chúc bác làm việc dzui dze...

uhm, mỗi người 1 sở thích mà.Mình công nhận là FW C6 có nhiều cái hay, nhất là về độ tiện lợi khi sử dụng và HS nhiều shortcut! Nếu được mong bác tiếp tục phát triển cả 2 bản ^^ nếu mà bác cook được HS của C6 vào bản ko gộp rom thì quá tuyệt luôn :D

nếu bác chỉ cần homescreen thì search là có file six hoặc homescreen sym^3 mà, cái mình thích là đặc điểm của fw này xài nó thấy pro hơn so với bản gốc ở mọi khía cạnh

Asutaka

cái này là wa hợp lý rùi, a bảo cứ đưa bản fw gộp lên đi, nghe a nói pin xài 3 ngày chưa tụt nấc nào là khoái rùi :D

lilandy99

Thế SPB 5.0 chỉ dùng cho bản k gộp thôi hả bạn :-/...nhân tiện bạn cho cái review luôn đc k... mình cảm ơn :D