• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

nguyet_nhu

anh bảo cho em hỏi làm sao để Mod tạo thêm thư mục E\Ungdung để cook vào FW vậy anh?

thanhtinh11

Anh bảo cho em bản Google Map đi ghiền cái đó quá. À nhân tiện cho em hỏi. sao mấy cái HS chỉ có mỗi cái Vodafont là có Menu Taskbar phía dưới thôi còn lại là màn hình với cái thanh shortcut thui.

TruongHan

Super V.I.P
Anh bảo cho em bản Google Map đi ghiền cái đó quá. À nhân tiện cho em hỏi. sao mấy cái HS chỉ có mỗi cái Vodafont là có Menu Taskbar phía dưới thôi còn lại là màn hình với cái thanh shortcut thui.

Mỗi HS có đặc trưng riêng của nó mà,google map thì bạn qua đây tải bản 4.1.0 nè,sao không xài vietmap vậy?^^

daugiang1987

anh bảo cho em hỏi làm sao để Mod tạo thêm thư mục E\Ungdung để cook vào FW vậy anh?

Mở rofs2\private\100059C9 mở file text ScriptInit thêm vào dòng lệnh bên dưới:
CD E:\
MD E:\Ungdung\
Còn muốn để luôn một thư mục ứng dụng với nhìu pm để khi flash xong nó có sẳn trong ổ e như fw trên thì chép thêm dòng lệnh này vào nửa nè lưu ý phải chép lun thư mục ứng dụng đó vào sẳn trong rofs2\data:
CP Z:\data\Ungdung\* E:\Ungdung\

Asutaka

thế là lại về với mái nhà xưa, bản gốc đó xài mượt lắm a bảo, ko thua gì c6 đâu, chỉ thua về độ mượt mà khi xem ảnh thôi, mà cái hiệu ứng khi xem ảnh bỏ đi dc ko a bảo, làm giống như c6 ấy.

daugiang1987

thế là lại về với mái nhà xưa, bản gốc đó xài mượt lắm a bảo, ko thua gì c6 đâu, chỉ thua về độ mượt mà khi xem ảnh thôi, mà cái hiệu ứng khi xem ảnh bỏ đi dc ko a bảo, làm giống như c6 ấy.

Đang mod thêm lại cái swipe to unlock và trình xem ảnh của C6 vào đây

b0m_lx

cho e hỏi sao e cứ bị mất swipe unlock , e chạy bản 14.4 , tắt swipe đi rùi bật lên kô đc nữa , toàn phải gạt phím phải để mở .
và sao a kô làm khi tắt đèn chạm vào màn hình là sáng mà toàn phải chạm vào phím menu ?

Asutaka

thế thì còn gì bằng nữa :D, võ tay cỗ vũ tinh thần cho a bào nào a e =D>=D>=D>
- ah mà a bảo thừ xem xét lại có nên cho cái STU vào hay ko, vì cái này có thể dùng sildeunlock để mở và khoá tiện hơn..

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member

Bây giờ Bảo fw gốc của 5530 và mod một số cần thiết từ c6 qua, quá hay luôn.:)):)):)). Tránh phải fix lỗi này>sinh ra lỗi khác =D>=D>=D>

Asutaka

cho e hỏi sao e cứ bị mất swipe unlock , e chạy bản 14.4 , tắt swipe đi rùi bật lên kô đc nữa , toàn phải gạt phím phải để mở .
và sao a kô làm khi tắt đèn chạm vào màn hình là sáng mà toàn phải chạm vào phím menu ?

bạn có cài các phần mềm như jbak hay handy task ko, cái WTU này đụng với mấy pm đó nha bạn.

zzinuyashazz

A Bảo ơi, anh dùng phần mềm chuyển menu nhiều trang gì thế??? Send cho e được ko? Đợt trước e dùng bản V-menu hay bị lỗi lắm :(

quan89tn

A Bảo ơi, anh dùng phần mềm chuyển menu nhiều trang gì thế??? Send cho e được ko? Đợt trước e dùng bản V-menu hay bị lỗi lắm Click here to enlarge

http://www.pdaviet.net/showthread.php?103707-Ultimate-Active-HS-Giao-diện-mới-cho-v5

Đọc trang trước rồi hãy hỏi chứ ban...Có nguowif hỏi rồi mà lại hỏi lại...
NHưng cái này nó ko chạy như Vmenu..ấn fims menu là out ra menu mặc định nên ko thick lắm....
A Bảo có biết làm cách nào để nó chạy cố định như Vmenu ko a...như 1 giao diện của máy luôn càng tốt^^

daugiang1987

Các bạn nào đang dùng FW gộp trên up dùm mình cái ảnh chụp giao diện trình mở hình ảnh mặc định của nó có phải như thế này không nhĩ:

optsfire

con thiu 3 cái icon mot la dấu đánh dấu chọn hình nhanh.hai cai kia mình quên rồi.cho mình hỏi làm thế nào để tuỳ chỉnh menu lại cho nó thành 4x5 vậy?hay có phần mềm nào đó cũng được.hơi lộn địa chỉ nhưng mà bạn mod nh chắc biết ha.chỉ mình với thank