• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 : Sức sống mới!!! Update versions 2 (20/2/2012) page 13

mabuan

bạn dùng thế nào vậy mình sửa cook file soft bằng NFE cũng đâu có được đâu
mình đã update lên chỉ sửa được nhưng không save được

Mình dùng Nokia Editor Beta 7. Có thử dùng NokiaCooker 2.6 nhưng không hiểu sao không repack được. Báo lỗi key... gì đó không nhớ.

ntdung5530

ae dùng Nokiacooker 1.1 nha: Download

mình đã dùng bản của bạn nhưng vẫn không được. còn lúc jaf thì gần xong thì nàm hình cứ trắng ra. tôi phải tháo pin ra lắp lại thì mới dùng được. hình như file của bạn bị lỗi gì rồi đó

ganang1234

mình đã dùng bản của bạn nhưng vẫn không được. còn lúc jaf thì gần xong thì nàm hình cứ trắng ra. tôi phải tháo pin ra lắp lại thì mới dùng được. hình như file của bạn bị lỗi gì rồi đó

bạn edit thêm những j? ae Jaf bản của mình đều thành công có thấy ai bảo k dc đâu:D
p/s: 49 lượt down rùi mà ít người nêu cảm nhận quá:(( ko có lỗi hoặc có lỗi j mọi người cứ cm nên chứ cứ im lặng thế này buồn lắm:(

ntdung5530

bạn edit thêm những j? ae Jaf bản của mình đều thành công có thấy ai bảo k dc đâu:D
p/s: 49 lượt down rùi mà ít người nêu cảm nhận quá:(( ko có lỗi hoặc có lỗi j mọi người cứ cm nên chứ cứ im lặng thế này buồn lắm:(

mình muốn thêm mod email và hack tự động auto

ganang1234

email mình chả bao giờ động,còn tự động auto làm j hả bạn,máy đã hack sẵn rùi@@ mấy cái đó bật cũng được mà k bật cũng dc.

taothephong

theo mình thì thấy bản này dùng cũng ổn,chưa thấy có lỗi j cả,pin cũng hơi trâu,chứ chưa trâu lắm(theo cảm nhận của mình^^)mong bạn cố gắng hơn nữa để ra những bản cfw tốt hơn

thaiha1108

Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found....!
bị như này là sao hả bạn

ntdung5530

email mình chả bao giờ động,còn tự động auto làm j hả bạn,máy đã hack sẵn rùi@@ mấy cái đó bật cũng được mà k bật cũng dc.
nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì đâu có auto được đâu.

thaiha1108

Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
nó bị thế này nghĩa là thế nào hả bạn =.=

ntdung5530

bạn thiếu Nokia Ovi Suite để máy tính bạn tìm driver ĐT bạn nữa. bạn cài Nokia Ovi Suite rồi là chạy được thôi. nếu mà không được nữa thì bạn tháo pin đt ra rồi lắp vô lại và chạy thử

ganang1234

nhưng mỗi lần khởi động lại máy thì đâu có auto được đâu.
mình tắt nó đi cho đỡ tốn ram và pin,máy hack rùi ko cần phải bật đâu bạn:D

bạn tháo pin ra thử lại hoặc cắm sang cổng usb khác nha! chịu khó 2-3 lần là ok:D

thaiha1108

đcược rồi nhưng nó lại bị thế này bạn ơi!

Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
hĩ! m mình đơ luôn

ganang1234

bạn đã xoá cái thư mục trên thẻ nhớ giống chú ý trên #1 chưa? bạn thử Jaf lại xem,khi nào có 2 chữ Done thì mới tháo dây cắm ra nhé!

ntdung5530

đcược rồi nhưng nó lại bị thế này bạn ơi!

Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!
hĩ! m mình đơ luôn
chạy như thế màn hình của đt bạn màu trắng và có chữ NOKIA v40.00.03 đúng không.
đây không phải lỗi máy hay phần mềm đâu
đó chính là máy tính của bạn bị lỗi rồi
bạn đem ra tiệm kêu người ta cài lại win đi