• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97v30 for 5530 & 523x công nghệ mới MiniCMD siêu vip!!!

minhtuanhttm

Mình vừa flash xong cho đt 5230 của mình. Bạn cho mình hỏi là tại sao mình không vào được phần cài đặt Themes của máy. Mình vào là nó tự thoát ra phần Settings.
CFW này giống CFW Blaze bị lỗi như bạn lun,he, chuyển sang dùng bản của OverYou

GaDuSoChet

fw của bác hay quá, em k có máy dùng nên chỉ cho thằng bạn và giúp nó flash bằng JAF nhưng đến bc bật nguồn, nó tìm dc máy r nhưng chạy đc r tí thì báo lỗi cmd 17 block và không flash đc nữa! Chủ thớt hay có cao thủ nào biết vì sao chỉ em với

minhthang772

fw của bác hay quá, em k có máy dùng nên chỉ cho thằng bạn và giúp nó flash bằng JAF nhưng đến bc bật nguồn, nó tìm dc máy r nhưng chạy đc r tí thì báo lỗi cmd 17 block và không flash đc nữa! Chủ thớt hay có cao thủ nào biết vì sao chỉ em với

cm đàng hoàng chút nha,cfw này nhiều người xài chưa bị lỗi gì như thế

namhbnam

mấy cha này chán quá, đếch chịu đọc cái gì cả, xong cứ hô lỗi tùm lum lên--->chán

GaDuSoChet

cm đàng hoàng chút nha,cfw này nhiều người xài chưa bị lỗi gì như thế

Cái gì gọi là không đàng hoàng! Tôi có lỗi tôi hỏi chưa bị thì tôi đành chịu! Tôi hỏi thêm về cái JAF, không biết im, mày là bố đời à mà nhận xét tao không đàng hoàng

ganang1234

Cái gì gọi là không đàng hoàng! Tôi có lỗi tôi hỏi chưa bị thì tôi đành chịu! Tôi hỏi thêm về cái JAF, không biết im, mày là bố đời à mà nhận xét tao không đàng hoàng
đề nghị bạn ăn nói cho hẳn hoi nha,đây là diễn đàn chứ k phải cái chợ,thành viên vừa mới tham gia mà đã thế này thì ai thèm giúp.

minhtuanhttm

ko đọc cm ở trên ah,còn dùng bản nào là quyền của bạn.

ý của mình ko phải như bạn nghĩ,mình đã dùng rất nhìu bản rùi, thấy lỗi thì nói vậy để tìm cách giải quyết chứ cãi nhau mãi chán lắm, ý của mình như vậy nếu bạn tự ái thì srr nhé, mỗi ng 1 ý kiến, 1 sự góp ý để những bản CFW của những người tạo ra CFW như bạn có những bản CFW ngon hơn, mượt mà hơn.....cho những ng như mình mù về CFW. dù sao cũng thanks bạn đã tạo ra những bản CFW nuột nà mượt mà cho anh em sử dụng

mà nút thanks bây h đâu mất tiêu rồi, thanks miệng vậy :D:D:D

bạn đang dùng win gì vậy XP hay WIn 7
mỗi win có cách khác nhau, mình chưa bị như thế bao giờ,bạn xem file Core với rofs2 đã cùng ver chưa nhé, có khả năng bị lỗi ở phần này vì bạn JAF bằng 2 file mà

Last edited by a moderator:

GaDuSoChet

mình down đúng 2cái file của 5530 bác thớt để trên kia đó! Ver thì chịu rồi, 2cái file thì 1 cái tên core và 1cái để tên sieuvip2 thì biết ver mấy đâu bạn

GaDuSoChet

đề nghị bạn ăn nói cho hẳn hoi nha,đây là diễn đàn chứ k phải cái chợ,thành viên vừa mới tham gia mà đã thế này thì ai thèm giúp.
vậy tự nhiên chả làm gì quá đáng mà bị bảo không đàng hoàng thì bác nghĩ sao

hjhdahjdo

jaf nhìu có bị gì k? Máy mình jaf vài lần mà giờ nó bị lax vs trễ hao tác. Hjc! Format cũng ko ăn thua!

minhtuanhttm

mình down đúng 2cái file của 5530 bác thớt để trên kia đó! Ver thì chịu rồi, 2cái file thì 1 cái tên core và 1cái để tên sieuvip2 thì biết ver mấy đâu bạn

Bạn đổi tên file "sieuvip2" cho đúng tên là được. đổi cái Roft2 ấy chuẩn thành ver của mình : vd: 5530 thì đổi thành "RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05". Chúc bạn thành công

jaf nhìu có bị gì k? Máy mình jaf vài lần mà giờ nó bị lax vs trễ hao tác. Hjc! Format cũng ko ăn thua!

Bạn JAF vô tư, 1 tháng mình JAF chắc ko dưới 50 lần chưa thấy vấn đề gì. :D:D khổ mỗi cục pin thôi, vừa đầy cái JAF đi JAF lại thì lại phải sạc

Bạn JAF vô tư, 1 tháng mình JAF chắc ko dưới 50 lần chưa thấy vấn đề gì. :D:D khổ mỗi cục pin thôi, vừa đầy cái JAF đi JAF lại thì lại phải sạc

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
1 chút nhắc nhở nhỏ:
Mấy bạn commnet ở các topic cfw có những bài viết liền nhau như trên thì vui lòng k viết bài mới mà nên sửa lại bài viết trước đó và viết tiếp vào đó.
Mỗi câu 1 commnet riêng như thế nhiều lần sẽ tính là hành động spam.

- Về hiện tượng gửi 1 bài thành 2 thì lúc viết bài các bạn nên chọn viết ở chế độ khung đầy đủ sẽ hạn chế được hiện tượng lỗi này
- Nếu như lúc viết ở chế độ bình thường mà lúc nhấn gửi bài các bạn bị đưa về chế độ khung đầy đủ kèm theo thông báo " bài viết sắp gửi giống như bài trước - vui lòng chờ 10s" thì các bạn k nên nhấn tiếp nút gửi mà vui lòng nhấn nút back và tiếp theo là F5 ---> như vậy bài của bạn đã được gửi mà k bị hiện tượng 1 bài gửi thành 2
Thân

Chỉnh sửa cuối:

GaDuSoChet

Bạn đổi tên file "sieuvip2" cho đúng tên là được. đổi cái Roft2 ấy chuẩn thành ver của mình : vd: 5530 thì đổi thành "RM-504_40.0.003_prd.rofs2.V05". Chúc bạn thành công
Mình đổi tên để bản v32 như trong clip hướng dẫn vì cái rofs có đuôi V20 bạn ạ, nhưng trước và sau khi mình đổi tên để flash thì vẫn có lỗi "cmd 17 block" lúc JAF vừa mới nhận được phone 1 chút

ganang1234

ko cần đổi tên đâu bạn,cứ để nguyên như của mình rồi làm theo clip mà Jaf thôi.

murom

Thank các pro đã share.e là gà,nhưng cũng hacked tối hôm qua đc rồi.bản của bác LTV rất tốt