• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

dragonkiller

7.1 cửa số mở ra sẽ có 1 số thứ như là "ENTRY 01 xxx KB" , thu nhỏ nó xuống....
8.Vào trang http://www.enetzwerk.de/svg/index2.html
9.Upload hình muốn chuyển thành .mif
10.Tải file .svg đã convert
11.Giờ thì xóa file image đi (ko xóa cũng được )
12.Mở lại cửa sổ ở bước 7
13.Chuột phải vào content và replace = file .svg đã tải
14.Nhấp OK
15.Nhấn EXTRACT và lưu file .MIF
bạn có tools chuyển sang SVG hem ?
web mình hay quên lắm
ak ai có mod fix out khi dell nhạc thì cho mình xin lun nha, thanks

Chỉnh sửa cuối:

thaind9x93

sao jaf mình lại báo lỗi này nhỉ

dragonkiller

bấm yes rồi ntn?, lần nào jaf nó ko hiện lên như thế, post hình sau khi bấm nhấp nguồn và sau khi bấm yes xem, cái đấy chỉ nhắc là đang chọn file đó để flash là downgrage sẽ die phone. đâu phải lỗi

congtutrensan_9x

sao jaf của mình lại báo lỗi này nhỉ

chưa chọn file rofs2 vào jaf sao được. Chọn file rofs2 lôi vào bảng jaf chọn ppm

cứ bấm yes rối nhấp phím nguồn vài lần là dc
bấm yes rồi ntn?, lần nào jaf nó ko hiện lên như thế, post hình sau khi bấm nhấp nguồn và sau khi bấm yes xem, cái đấy chỉ nhắc là đang chọn file đó để flash là downgrage sẽ die phone. đâu phải lỗi

không biết thì đừng có nhắc linh tinh con gà KFC

Sanvu88

Member
e down về thì có 7 file và cho nó vào thư mục RM-356.khi jaf thì báo lỗi đó.hay là cái file đó bị lỗi nhỉ
FW bạn định j.a.f thấp hơn FW đang dùng nên nó báo là "DOWNGRADE sẽ làm dead phone"

check lại xem bạn đang dùng ver bao nhiêu nhé

dragonkiller

FW bạn định j.a.f thấp hơn FW đang dùng nên nó báo là "DOWNGRADE sẽ làm dead phone"

lần nào mình jar cũng hiện cái đó ^^! tuy là mình jaf ver = ver đang xài hiện cái đó cũng bt mà
ko ai có mod hay chỉ em fix cái out khi xoá nhạc sao :((

Chỉnh sửa cuối:

hunter_dimond

lần nào mình jar cũng hiện cái đó ^^! tuy là mình jaf ver = ver đang xài hiện cái đó cũng bt mà
ko ai có mod hay chỉ em fix cái out khi xoá nhạc sao :((
bạn tìm mod fix out khi xóa nhạc trên diễn đàn rùi dùng NokiaFirmware Editor bung rofs2 ra bỏ mod đó vào rùi flash thui

dragonkiller

bạn tìm mod fix out khi xóa nhạc trên diễn đàn rùi dùng NokiaFirmware Editor bung rofs2 ra bỏ mod đó vào rùi flash thui

thanks nhưng mình tìm trong top tổng hợp ( 2 top nhỏ ) thì nhìu wa' hem bik có sót ko, bạn kím giúp mình, m kím wai` ko ra:(

congtutrensan_9x

ở đây lỗi của bạo ý là lỗi thiếu file, bình thường flash thường báo như vậy để thông báô người dùng tránh hạ ver gây chết máy. Nếu nó báo tên file c00 hay rofs2 chú ý thiếu file hay flash bằng 2 file khuyến cáo không lên flash 2 file để giữ dữ liếu cũ mà nên backup bằng pc suite
e down về thì có 7 file và cho nó vào thư mục RM-356.khi jaf thì báo lỗi đó.hay là cái file đó bị lỗi nhỉ

nó báo thiếu file ppm bạn lôi file rofs2 vào bảng jaf chọn ppm rồi flash như bình thường

Chỉnh sửa cuối:

anhtu95

bạn ơi mình không có dùng được jaf nên phải dùng phoenix.
khi mà flash thì nó báo tên sai, mình đã sửa lại
nhưng sau đó nó lại báo lỗi CRC checksum of file does not match with the checksum in data-package