• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

heroducanh91

e mới biết up FW , nhưng e úp bản của A8 thì chỉ có 2 file, giờ nhiều file thế này thì úp sao đây mấy anh

hellkul

o topic minh co ai biet ban jaf tuong thich cho laptop dell ko nhi giup minh voi minh cai ban 1.98.62 ko ra duoc bb5
google đi bạn ơi, down về rồi làm như hướng dẫn, nếu là win 7 thì kím theo win 7
e mới biết up FW , nhưng e úp bản của A8 thì chỉ có 2 file, giờ nhiều file thế này thì úp sao đây mấy anh
down rofs2 và core về, lấy file rofs và core.C00 ấy, flash 2 file như bình thường

congtutrensan_9x

em có nói belle shel đâu, bên ứng dụng có 3 cái apps, y chang mod của anh, bữa em có đưa link sang đây mà nhỉ :D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?226204-Belle-navi-bar-v%C3%A0-belle-status-bar-update-Mod-Belle-to%C3%A0n-t%E1%BA%ADp
cái belle top bar này đẹp nè anh nghĩa

trong ứng dụng belle top bar còn nhiều skin nữa mà tầm 20 cái mọi người có thể lựa chon

o topic minh co ai biet ban jaf tuong thich cho laptop dell ko nhi giup minh voi minh cai ban 1.98.62 ko ra duoc bb5

bạn tại jaf có hỗ trợ win 7 bình thường ta chọn run in windows xp sp3 . Mục sercurity chọn cho phép jaf

flash bằng 2 file . trên topic anh có đầy đủ core

Chủ topic nên xoá bớt những link cũ đi. Nhiều link quá không biết down thế nào. Mình muốn down bản cho 5800 mà không biết down bản phiên bản 4 - beta1 hay bản phiên bản 4.

bản trên cùng nhé. bản belle final. dùng cái này kèm isms 1.20 đẹp phết ;))

max5800

bạn ơi cho mình hỏi mình jad nó báo như vậy là bị j hả bạn thank
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
và cho mình hỏi bộ phiên bản mớ nhất là tải phần nào thank lâu rồi mình ko vào diển đàn

congtutrensan_9x

bạn ơi cho mình hỏi mình jad nó báo như vậy là bị j hả bạn thank
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.78.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Backing up CRT...
Failed to backup CRT...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
và cho mình hỏi bộ phiên bản mớ nhất là tải phần nào thank lâu rồi mình ko vào diển đàn

tải bản nào bạn thích. Tải core phù hợp là được

doquyetthang

vẫn chưa có v4 cho 5230 hả bạn, mình đang dùng v3 nhưng cài thêm mấy soft belle là cũng y chang v4 rùi, cho mình xin cái theme nữa là ok thui

hellkul

chừng nào rời quê nhỉ, chắc chỉ có chờ đến đó mới mong dc ver4 full
anh rãnh up mod lên rồi paste yh cho em test với, hóng dài cổ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Binkutebin

các bạn cko mình hỏi ckút na.muốn quăng 1 mod gì đó vao C/sys chẳng hạn thì phải bung cái gì ra và dùng phần mềm nào để bung no z?

Radium

Moderator
các bạn cko mình hỏi ckút na.muốn quăng 1 mod gì đó vao C/sys chẳng hạn thì phải bung cái gì ra và dùng phần mềm nào để bung no z?

bạn bung rofs2 và dùng nokia firmware editor hoặc nokia cooker 2.9

minhtuanhttm

Bản Core All ( Belle) của 5250 bị lỗi bác ơi, đấy là links Rofts2 mà, fix lại hộ mình nhé :D

cuongvt112

Cho mình hỏi, mình muốn J.A.F bản 5800 thì chọn core nào ? core của binh24 hay là core edit by me

Binkutebin

bạn bung rofs2 và dùng nokia firmware editor hoặc nokia cooker 2.9

nếu ở rofs2 thì đường dẫn là rofs2/sys ckứ nhỉ?mình dùng siscontent bung 1 phần mềm.sis ra thì thấy có c-data và data chẳng lẽ vứt cả chúng vào rofs2 sao?

congtutrensan_9x

nếu ở rofs2 thì đường dẫn là rofs2/sys ckứ nhỉ?mình dùng siscontent bung 1 phần mềm.sis ra thì thấy có c-data và data chẳng lẽ vứt cả chúng vào rofs2 sao?

dùng siswave để bung nhé phần mềm sẽ bung kèm theo đường dẫn. Khi đó bạn chỉ việc cho vào rofs2