• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

Vuanhcute

bạn ơi mình muốn flas thì phải tải thêm file core bên ngoài à mình thấy đây mới có mỗi link rost2 thôi mà link rost 2 đã kèm CMD rồi thì không cần phải tải file CMD ngoài rồi ném vào khi flas đâu nhỉ

congtutrensan_9x

loi camera sao quay video chay luong chi o email vay, hinh nhu fw goc toi hjght quality (ONL BANG DT MOI NGUOI THONG CAM NHA )

chú nói gì anh không hiểu. tiếng anh tiểu học à

bạn ơi mình muốn flas thì phải tải thêm file core bên ngoài à mình thấy đây mới có mỗi link rost2 thôi mà link rost 2 đã kèm CMD rồi thì không cần phải tải file CMD ngoài rồi ném vào khi flas đâu nhỉ

có cmd rồi thì thôi. có file core đầu đủ ở dưới mà bạn

hellkul

sao cái camera quay phim chỉ được chất lượng của email vậy, xem nó mờ mờ, không rõ nét như fw gốc , anh xem lại xem , camera thì 5.0mb mà chả xài được trong khi video chỉ dc chất lượng email ==

congtutrensan_9x

sao cái camera quay phim chỉ được chất lượng của email vậy, xem nó mờ mờ, không rõ nét như fw gốc , anh xem lại xem , camera thì 5.0mb mà chả xài được trong khi video chỉ dc chất lượng email ==

có mod fix camera ở trên topic đấy. Nhét nó vào

doquyetthang

Sao mình cài và aply theme rùi mà vẫn ko vô đc cài đặt, tiện thể chủ thớt cho xin cái mod thu hẹp khoảng cách phím tùy chọn bên fải với

congtutrensan_9x

Sao mình cài và aply theme rùi mà vẫn ko vô đc cài đặt, tiện thể chủ thớt cho xin cái mod thu hẹp khoảng cách phím tùy chọn bên fải với

bạn xem lại đi nhá mình cũng đang dùng belle nè. mọi người dùng mod belle đều phải làm như thế mà được hết. Bạn thử flash lại hay hard reset máy giúp mình. Mod của bạn nè

doquyetthang

Uhm có thể mình fải flash lại xem sao, tiện thể bạn sửa lại khi vào trình nghe nhạc, xem phim, xem ảnh các kí tự belle cuả hs ko mất đi mà lại đè lên nhau, và text no center nhé nhìn sẽ đẹp hơn

congtutrensan_9x

mode trên có fix video hem :(

nói thì làm đi cứ cãi. Lúc chiều chú pm anh. Anh đang ở phòng bạn gái. Thế đã tách được chưa con gà KFC.

Anh em muốn cfw phiên bản tiếp theo lên phát triển như thế nào cho ý kiến. Mình đang tham khảo themes nhạc chuông. Anh em tư vấn cho mình.

hellkul

cfw mới đừng bỏ nhiều apps wa', ghi âm, máy tính, ovistore, dictionary, xoá sạch, lúc cần thì dt như cục gạch ... cho thêm vài hs cho đỉnh ^^!, phía dưới chơi 5 nút đi, để 3 nút tuỳ chọn, gọi và menu nhìn chán quá, mod đồng hồ như htc thì hay, nhạc chuông cho 1 bài ( của htc, iphone... bản nào đỉnh) themes thì tự cài cũng tạm, icon mac ox hay iphone cũng đẹp splashscreen nên cho " nokia hacked-iphone killer'' là đỉnh nhất :))khỏi mod e/boot, khởi động lâu lắc , như zậy là đỉnh nhất rồi, tập trung làm custom đi, belle đổi có tý xíu mà lỗi wa' ^^!
p/s: em chưa tách dc , nhấn backup chả bik nó ra đâu ='=

congtutrensan_9x

cfw mới đừng bỏ nhiều apps wa', ghi âm, máy tính, ovistore, dictionary, xoá sạch, lúc cần thì dt như cục gạch ... cho thêm vài hs cho đỉnh ^^!, phía dưới chơi 5 nút đi, để 3 nút tuỳ chọn, gọi và menu nhìn chán quá, mod đồng hồ như htc thì hay, nhạc chuông cho 1 bài ( của htc, iphone... bản nào đỉnh) themes thì tự cài cũng tạm, icon mac ox hay iphone cũng đẹp splashscreen nên cho " nokia hacked-iphone killer'' là đỉnh nhất :))khỏi mod e/boot, khởi động lâu lắc , như zậy là đỉnh nhất rồi, tập trung làm custom đi, belle đổi có tý xíu mà lỗi wa' ^^!
p/s: em chưa tách dc , nhấn backup chả bik nó ra đâu ='=

um. Anh sẽ gắng làm một bản custom thất ngon. Đây cũng là bản cuối cùng cho anh em. Hẹn gặp anh em bên ios .

doquyetthang

Chủ top đã fix lại lỗi menu đè lên nhau khi vào trình nghe nhạc, xem phim và ảnh cho 5230 belle chưa?

Uhm chủ thớt mod menu có 5 phím belle đi nhìn cho độc, bây h mình toàn fải dùng thêm soft extra buttons để được như vậy nhưg ko ổn định lắm

Mà code lock là gì vậy mình thử mãi mà ko đúng?

Last edited by a moderator:

doquyetthang

Mình thử mã này đầu tiên rùi nhưng ko đúng, sao đang duyệt web mà có điện thoại đến ko có rung hay chuông gì nhỉ?

doquyetthang

Chủ top vẫn chưa trả lời câu hỏi cuả mình àh? Sao menu bar cứ chèn lên nhau khi vao music, video, photo vậy? Còn chưa cài đặt profile thì nói làm gì, bó tay

Đợi sửa xong những lỗi mình mắc phải thì mới jar đc chứ

chắc lỗi rùi. jaf lại bạn ơi ^^!

Đợi sửa xong những lỗi mình mắc phải thì mới jar đc chứ

Last edited by a moderator:

hdgv

Bạn nào dùng CFW này cho X6 test GPS giúp cái. Hôm trước flash 1 bản N97 cho x6 mà không thấy dùng được GPS nữa luôn :(