• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFw N97Mini Edition For All Ver S60v5 Custom And Belle by Huy Nghiã. Phiên bản 5

congtutrensan_9x

Bản cook rất khá
Nhưng góp ý thế này nhé, bạn nên ghi vài dòng nho nhỏ về nguồn gốc những mod mà bạn dùng trong bản CFW này của bạn nhé:|
Chẳng vấn đề bản quyền gì đâu nhưng cũng không thể phủ nhận và nên nhớ đến công sức của những thế hệ đã đi trước để V5 có được ngày hôm nay:)

tớ học mà mod tại arena nhưng trang đó bị closed lâu lắm rồi với không biết admin là ai chỉ biết là hà lan
chủ thớt k tl câu hỏi của mình à? :S
bạn cho mình xin mod pin của bản này với :D
không online trả lời sao. Tiết kiệm pin. Mod cpu fps thời gian quản lý đèn. Ứng dụng khởi động và ứng dụng chạy ẩn. Bạn trích trong 10202be9. Chủ yếu phụ thuộc vào mức độ sử dụng.
mnproviderserver cái này do quá trình xóa ứng dụng thừa lại,giờ bung ra tìm tên đó rồi xóa nó
Tra rofs tại private 10003a3f xem có mnproviderserver.reg thi xoá đi. Nếu không dùng phần mềm suite creator để ẩn đi

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Bản này có vẻ nhiều lỗi ghê nhỉ. ( lười flash test :)) )

ai cũng lười như bạn thì . Làm sao có cfw mới.
Cook firmware amatour
cfw nào chả bị dính một vài lỗi nhỏ. Bản tớ chỉ dính lỗi chưa có thuốc chữa.he Bù lại tốc độ nhanh. No.1

Dragon459

Manager
ai cũng lười như bạn thì . Làm sao có cfw mới.
Cook firmware amatour
cfw nào chả bị dính một vài lỗi nhỏ. Bản tớ chỉ dính lỗi chưa có thuốc chữa.he Bù lại tốc độ nhanh. No.1

:)) tự nhận là No.1 thì có vẻ hơi quá đấy =)) Có cấu núi này còn có núi cao hơn đó

darkpiv

theo mình bạn nên tập trung vào ver custom để fix vì mod belle thường kèm theo lỗi rất khó fix. Ít ra phải xài mod của ai người đó mới fix dc. Theo mình đã xài mod belle thì nên xài của nhockfc vì đã fix gần hết lỗi và font rất đẹp...:D.. Đó là ý kiến riêng thôi bạn làm thế nào thì tùy..hi..Riêng mình thì đang xài ofw tự cook nên chưa muốn test bản của bạn.:D..SR. Bên top cũ Killaver gì đó có test nhưng thấy không ổn định lắm nên xài lại ofw tự cook vậy...dù sao vẫn thank vì đã đóng góp. Lâu rồi mới có bro cook all s60v5..

congtutrensan_9x

Ăn nói kiểu buồn cười thật. :|
Thôi lo mà fix nốt các lỗi cho các mem
Cfw nhiều lỗi quá mem kêu nhiều thì mất cả hay

mod belle toàn cái khó nhai. Thêm cái này mất cái kia. Nếu chỉ phát triển custom thì đã dễ hơn belle

congtutrensan_9x

theo mình bạn nên tập trung vào ver custom để fix vì mod belle thường kèm theo lỗi rất khó fix. Ít ra phải xài mod của ai người đó mới fix dc. Theo mình đã xài mod belle thì nên xài của nhockfc vì đã fix gần hết lỗi và font rất đẹp...:D.. Đó là ý kiến riêng thôi bạn làm thế nào thì tùy..hi..Riêng mình thì đang xài ofw tự cook nên chưa muốn test bản của bạn.:D..SR. Bên top cũ Killaver gì đó có test nhưng thấy không ổn định lắm nên xài lại ofw tự cook vậy...dù sao vẫn thank vì đã đóng góp. Lâu rồi mới có bro cook all s60v5..

tớ có test qua rồi mod belle hình quảng cáo là của mod windown phone mà cũng lỗi tùm lum lắm à

whitesmile

bản custom cho 5230. vẫn bị lỗi camera dù mình chỉnh xuống 2M rồi, xoá 4 thư mục rồi hard lại rồi mà vẫn k được

congtutrensan_9x

bản custom cho 5230. vẫn bị lỗi camera dù mình chỉnh xuống 2M rồi, xoá 4 thư mục rồi hard lại rồi mà vẫn k được

tớ đang di du lịch. Cậu có thể nói rõ cho tớ biết nó bị như thế nào không. Tớ sẽ sớm khắc phục lỗi khi trở về.

hellkul

tớ đang di du lịch. Cậu có thể nói rõ cho tớ biết nó bị như thế nào không. Tớ sẽ sớm khắc phục lỗi khi trở về.
lỗi giống như khi để camera 3mb tuy đã hạ xuống 2mb hay 0.3mb, em có nói ở mấy trang trước rồi, camera belle không chụp được bằng phím cứng, lúc nào về anh up cái fix camera100% mà bữa anh send em đó, em hem biết up, em thấy cho cái đó vào thì chụp bằng phím cứng được, xoá mnproviderserver với font huynghia là hoàn thiện 100%, anh overlock hay thật đó, speed 900-1331 gấp 3 lần chip máy rồi =))

congtutrensan_9x

lỗi giống như khi để camera 3mb tuy đã hạ xuống 2mb hay 0.3mb, em có nói ở mấy trang trước rồi, camera belle không chụp được bằng phím cứng, lúc nào về anh up cái fix camera100% mà bữa anh send em đó, em hem biết up, em thấy cho cái đó vào thì chụp bằng phím cứng được, xoá mnproviderserver với font huynghia là hoàn thiện 100%, anh overlock hay thật đó, speed 900-1331 gấp 3 lần chip máy rồi =))

có upload mà cũng không biết. 900 ~ 1331 vẫn chưa vượt được test trước của a à 1467. Có khi sắp tới a mở lớp dạy và hướng dẫn cook firmware từ căn bản đến chi tiết. Khi ấy lại có nhiều pro nổi lên. Mà cũng phải mời thêm mấy a vào chỉ giáo.he

khangvn

có upload mà cũng không biết. 900 ~ 1331 vẫn chưa vượt được test trước của a à 1467. Có khi sắp tới a mở lớp dạy và hướng dẫn cook firmware từ căn bản đến chi tiết. Khi ấy lại có nhiều pro nổi lên. Mà cũng phải mời thêm mấy a vào chỉ giáo.he

Vừa vừa thôi bạn.diễn đàn mình không ít nhân tài đâu.chẳng qua người ta không khẳng định như bạn đâu

minhtuanhttm

thêm 1 bản ram khủng pin trâu, a e test rồi cho ý kiến nhé, vừa đổi sang Blaze để mấy bữa test bản này, :D
@: chủ Top đi biển hay ..... đấy, có con gái đi cùng hem, xuống đấy có định làm tý ko, keke hè này phải về đấy mới đc, chủ top sướng nhé

congtutrensan_9x

Vừa vừa thôi bạn.diễn đàn mình không ít nhân tài đâu.chẳng qua người ta không khẳng định như bạn đâu

tớ đâu dám vượt mặt các bậc tiền bối đi trước . Tớ chỉ muốn dạy a e chưa biết. Và nâng cao cho một số a e mới chỉ biết sơ sơ. A e đừng hiểu nhầm nhé. Tớ sẽ tổng hợp tất cả từ mod thủ công đến mod có sẵn.
thêm 1 bản ram khủng pin trâu, a e test rồi cho ý kiến nhé, vừa đổi sang Blaze để mấy bữa test bản này, :D
@: chủ Top đi biển hay ..... đấy, có con gái đi cùng hem, xuống đấy có định làm tý ko, keke hè này phải về đấy mới đc, chủ top sướng nhé
tốc độ nữa chứ. :d. Đi chơi thì phải chơi tới bến chứ. Đi mới được 2 hôm bắn gần hết cả đạn

congtutrensan_9x

ban oi co the huong dan minh them video call khi ma CFW tac gia da xoa roi khong.minh dung x6 flash ban cua ThanhTung nhug ma khong dung duoc video call minh ngi la bac y da xoa roi(onl =x6 ngai viet tieng viet bac bo wa cho e nha) .tra loi dum minh voi ban oi uhuuh:((

tải nokia cleaner 3.0 beta 1. Tải firmware x6 của tớ. Bung rofs2 dùng nokia cleaner chọn rofs2 trong bảng nokia cleaner chỉ chọn video call . Chọn + chọn back up. Vậy là bạn đã tách được video call. Nam trong mục back up của nokia cleaner

Radium

Moderator
giờ mình mới biết vụ này đó. Trước tách thằng nokia image editor theo đường dẫn nhức cả mắt

whitesmile

tức là tớ chỉnh thế nào thì khi vào camera vẫn hiện nhấp nháy giữa màn hình chụp ảnh vs dòng chữ có lỗi xung đột j ý, khởi động lại máy trên nền đen xì
mình thử flash lại mấy lần vẫn thế. thỉnh thoảng đang dùng thì máy bị đơ phải tháo pin ra bật lại mới được.
còn lại bản custom mình k còn gì để nói nữa rồi. NGON đấy :X