• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

nhaylau321

Mình ko thấy ai gặp vấn đề này, có ai bị ko?
Mình sd 5233 thì bt.

Ko cần bật file gì trong Rompatcher đâu. Cái file turn off keylight ý mình ko sử dụng lâu rồi, chẳng qua nó copy vào thẻ nhớ trong E:\patches nên nó có ở đó của bạn thôi.

Ừm, 5230 vào camera bt mà sau bạn kia bảo lỗi nhĩ

quyrombinhduong

Vừa test xong trên 5230 bản Swipe:
1/ Sau khi Flash xong thì phải chờ hơn 1 phút để load file hệ thống cho ổn định và phải restart ít nhất 2 lần để có thanh Media Bar ( Không biết nguyên nhân gây lỗi này là gì ? Có lẽ hệ thống đã đc tối ưu quá nhanh so với sự ổn định của Firmware. So với bản Dev 1,2,3 thì mình ko cần phải làm như vậy, Flash xong là có thanh Media Bar ngay).
2/ Nhấn phím trắng thì hiện ra màn hình lock ngay( có thể chậm khoảng 3s), thanh gạt khóa/mở khóa hoạt động tốt.
3/ Ram khá tốt và ổn định, tầm trên 52Mb.
4/Theme Black Aero đơn giản, trong suốt và khá đẹp.
5/Mod Tăng tốc độ cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác liên tục trong nhắn tin rất đã, thích hợp với những ai nhắn tin nhiều.
6/Lần đầu load ảnh thì hơi lâu, nhưng lần sau sẽ rất nhanh.
7/ Camera hoạt động tốt, nút chụp cảm ứng dùng ổn.
8/ 2 trang emoticon và 6 trang ký tự rất tuyệt ( trang ký tự thứ 6 có ký tự Transformer rất thích)
9/Pin.....đang test....

Cám ơn Duy Thanh vì bản Deviant này, rất tuyệt.

vanvie89

các bạn ơi cho mình hỏi mình tải file hack này về bung ra có 2 file rồi chép đè lên fw gốc v32 của 5530 nhưng flash xong báo Done máy vẫn không lên là sao nhỉ? hay mình chép thiếu file nào khác nữa :(

Sanvu88

Member
5230 vào camera bình thường nhé chụp ầm ầm nè.hi. thay cái font DT.ttf vào rò lên 113mb jaf die roài.kekeke

ctgreen312

bản icon N8 DT gởi sao chưa full vậy, vẫn còn 1 số soft có icon N8, cụ thề như kill me, romparcher, DT có bản icon Full N8 khác không cho mình xin với, nếu có thể bạn làm luôn bản Icon N8 non-tap cho ae thích xài icon N8 với. :D:D:D

socloc20

Ai bị cái media bar hay phím khóa mà thấy khó chịu thì cho icon N8 vào thay anna nhé, 2 lỗi muôn thuở của anna :)), Cho bộ N8 vào thì bt, còn thích xài Anna thì chịu khó đọc chú ý + reset máy 1 2 lần gì đó cho ổn định. :D, vậy thôi, bản này đầy đủ wá rồi :D

thì tôi khởi động 2 lần mỡ dc mediabar nhưng tôi tắt nguồn mở lại thì ko dc:-?

Chờ 1 phút đê, vừa khởi động mà táy máy là ko có đâu

zvotinhz

sau flash là 3x4, bạn dùng Menu Switch 4x4 nhé, ở trên #1 PLUS APP ý, lần sau nên đọc kỹ bài nhé bạn

vâng e đã đọc và đã làm nhưng tình hình là vẫn ko = icon 4x4 những bản trc của DT

socloc20

pack icon N8 của bạn bỏ vào thì cái icon kill me và rompatcher vẫn anna :D

Qua binh24 mà down
Mạng VN hôm nay như ****** , down cái win 7 trên MF sáng giờ ko xong, giờ mà down ở host FS của binh24 chắc 10bytes/s :))

buihoa88

Ai bị cái media bar hay phím khóa mà thấy khó chịu thì cho icon N8 vào thay anna nhé, 2 lỗi muôn thuở của anna :)), Cho bộ N8 vào thì bt, còn thích xài Anna thì chịu khó đọc chú ý + reset máy 1 2 lần gì đó cho ổn định. :D, vậy thôi, bản này đầy đủ wá rồi :D

Chờ 1 phút đê, vừa khởi động mà táy máy là ko có đâu

làm theo bạn này xem sao , tks :D

hungeovi

Em ko hiểu sao con 5k8 của em up flash hoài mà nó cứ báo lổi như vầy..Bác nào chỉ giúp em với

Sanvu88

Member
ok rồi. tất cả đều ổn chưa gặp lỗi nào. gờ chỉ còn tét pin thôi.
mediabar vào ok. camera ok, mở khoá ổn.... 5230 swype