• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

cool_aloha

Hùi trước mình hay dùng mấy CFW của bác Duy Thanh, thấy cũng thích lắm. Nhưng có lần đó nghe bác Duy Thanh tuyên bố là sẽ không tiếp tục update CFW nữa vì bác ấy không dùng S60v5 nữa. Thấy thế nên mình flash lại FW gốc dùng luôn. Nay bác Duy Thanh đã trở lại nên mình sẽ dùng FW của bác ấy tiếp. Thanks bác Duy Thanh \-/

cool_aloha

Có phiên bản Symbian Belle mới vừa ra mắt đó, thấy mấy cái icon pin, tin nhắn, đồng hồ được làm lại gọn mà đẹp lắm (giống giống Android). Sao bác Duy Thanh không làm cái CFW có cái giao diện đó cho 523x nhỉ :D

cool_aloha

Duy Thanh, mình cần cái mod bật đèn phím cứng mà khi cấm sạc pin vô nó sáng nút đèn xanh lên ấy (giống phiên bản CFW cù), cho mình cái đó đi.

cool_aloha

Duy Thanh, mình cần cái mod bật đèn phím cứng mà khi cấm sạc pin vô nó sáng nút đèn xanh lên ấy (giống phiên bản CFW cù), cho mình cái đó đi.

cool_aloha

Mình muốn thay cái hình khởi động màu tím tím trong CFW này thành cái hình gốc nền trắng có chữ NOKIA màu xanh thì làm sao hả mấy bác?

Chỉnh sửa cuối:

tinhmotdem_cm

mấy bác ơi em xài n5233 v 40.1.3 h có lass bản này đc ko ạ!lần đầu tiên lass mong sự giúp đỡ của mấy bác

tampro91

tắt cái báo rung khi có tn đến và cả kết thúc cuộc gọi nữa là làm sao vậy?,thank

rosica

đổi hình ảnh khi khởi động thế nào :-? em loay hoay mãi mà ko đổi đc ạh :O có pro nào đổi đc thì hướng dẫn em với

tuan291188

Vào thẻ nhớ của bạn xem có thư mục BOOT không. Nếu có thì copy ảnh và âm thanh muốn làm(ảnh gif, âm mp3) và đỗi tên thành Startup.mp3 và Startup.gif nhé.
Chúc thành công!

kimlaby

a ơi cho e hỏi..
e là newbie mới chuyển wa 5233...e down rùi giải nén ra 6 file rùi...nhưng khi flash thì nó báo PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
là sao a trả lời giúp e với...

tuan291188

a ơi cho e hỏi..
e là newbie mới chuyển wa 5233...e down rùi giải nén ra 6 file rùi...nhưng khi flash thì nó báo PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...
là sao a trả lời giúp e với...
Theo như bạn viết là bạn chỉ có 6 file như vậy thiếu một file nào đó. Bạn phải down 2 tập ttin là CORE FILEROFS2 . Giải nén file core bạn được 6 file, giải nén ROFS2 bạn có 2 file. Chép đè vào 1 folder nhé.

kimlaby

hix k hỉu sao khi em flash bằng Jaf thì mọi việc đã chạy hoàn tất xong tất cả rùi...khi máy khởi động thì chợp chờn sáng tối rùi tắt lun hix...rùi sau đó bật nguồn thì nó rung 1 thui còn đèn thì k lên nữa..vậy là dead ròi fai~ k mấy anh...ai bít bệnh này giúp e với...:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

cylopsking

Death phone rùi bạn. Bạn down đúng file Core và Rof2 của máy mình rùi flast lại xem thế nào