• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant FINAL - C6v40 for 5230/5233/5530/5800 (08/08/2011)

vantruong075

Mình đã dùng qua nhiều cfw nhưng cuối cùng cũng thấy cfw của DT là nhất, vẫn trung thành với cfw của DT từ đầu tới giờ (unique - anounymous - deviant )

tuan291188

Cập nhật 8/8 - Deviant FINAL:
[*]Ứng dụng chuyển đổi sang menu 4x4 dọc icon to - 2x6 ngang (do mình mới edit - duy nhất trên PDAViet - cài vào -> bấm vào icon Menu Switch rồi restart)
© Copyright 2011 NguyenDuyThanh. All rights reserved
Muốn mod cái này vào trong ROF2 thì làm thế nào DuyThanh. :DThanks!:D

nobita2k

hic, bây giờ muốn tự cook v40 cho c6 thì lấy 1 số mod trong CFW của bạn ntn nhỉ, vì chả ai buồn cook c6v40 > c6 cả, hiện mình đang xài bản cook v40 cho c6 của Nokia Care nhưng vẫn bị 1 số lỗi khó chịu (như là trình duyệt web, vv)

hucu

Member
Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi:
Nếu muốn tắt đèn phím cứng thì download phần chỉnh sửa về và copy trực tiếp vào ổ c/private là được hay phải flash lại, mong các bạn hướng dẫn giúp mình với

tampro91

anh em cho mình hỏi h muốn tạo những hiệu ứng có trong diễn đàn thì làm sao vậy,mình đã cóp file efect vao C/recouces va co c2z roi

tuan291188

Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi:
Nếu muốn tắt đèn phím cứng thì download phần chỉnh sửa về và copy trực tiếp vào ổ c/private là được hay phải flash lại, mong các bạn hướng dẫn giúp mình với
Bạn chỉ cần down file trên và copy vào C/Private và khởi động lại máy. Trước khi copy vào nhớ vào Rompatch tích vào Open4all. Chúc thành công

tuan291188

anh em cho mình hỏi h muốn tạo những hiệu ứng có trong diễn đàn thì làm sao vậy,mình đã cóp file efect vao C/recouces va co c2z roi
Nếu có đủ cả rồi thì vào rompatch bật C2Z, sau đó vào phần cài đặt--->Chủ đê--> Bình thường--> Lựa chọn\các hiệu ứng chủ đề--> chọn "Tắt" sau đó chọn lại là "Bật". Ok

hucu

Member
Sau 1 thời gian sử dụng CFW này mình thấy rằng tốc độ rất nhanh, nhạy, giao diện đẹp. tuy nhiên pin của nó thì nhanh hết quá, mình dùng 1,5 ngày đã phải sạc pin, còn phần nhắn tin để dọc thì tốc độ quá nhanh nhất là khi đánh dấu rất khó đánh nên chỉ đánh được khi bàn phím quay ngang. Rất mong bạn NguyenDuyThanh fix được 2 lỗi này để CFW hoàn thiện

tuanvu202

Sau 1 thời gian sử dụng CFW này mình thấy rằng tốc độ rất nhanh, nhạy, giao diện đẹp. tuy nhiên pin của nó thì nhanh hết quá, mình dùng 1,5 ngày đã phải sạc pin, còn phần nhắn tin để dọc thì tốc độ quá nhanh nhất là khi đánh dấu rất khó đánh nên chỉ đánh được khi bàn phím quay ngang. Rất mong bạn NguyenDuyThanh fix được 2 lỗi này để CFW hoàn thiện
CFW pin hao nhanh thì cũng là chuyện bình thường. Còn về phần nhắn tin có dấu thì CFW nào cũng thế, căng ở 2 dấu sắc và huyền, hay bị kẹp díp :)):))