• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

đã test xong 5k8 bản final và đây là một số nhận xét:
Ram cao trên 60M
Nhắn tin vẫn nhanh và mượt như bản trước
Thêm dùng chung video vào khả năng kết nối
Camera thấy kũng ổn
Pin thì đang chờ chưa biết thế nào vì mới test
Hiệu ứng như bản trước, nhẹ và đẹp
Đã fix lỗi kết nối vào Tv và vào mail

Đây là 1 số ý kiến nhận xét của riêng mình, ae cứ test rồi cho ý kiến thêm nhé.

kiểm tra lỗi tồn tại của bản trước đi bạn.email...xem đèn thế nào nữa....,lỗi tai nghe bouetooth...final đấy,kiểm tra kĩ đi,pin test cuối cùng...dùng battery profiler xem pin dùng bn mAh,Wh...

tung93st

kiểm tra lỗi tồn tại của bản trước đi bạn.email...xem đèn thế nào nữa....,lỗi tai nghe bouetooth...final đấy,kiểm tra kĩ đi,pin test cuối cùng...dùng battery profiler xem pin dùng bn mAh,Wh...

Lỗi mail đã đk fix
Tắt cả 3 đèn khi xạc

kinkina2009

làm sao đổi font chữ cho máy mà không xài phần mềm thứ 3 nhỉ , cái font như bunrieucua đẹp mà không biết thêm , dùng FontRouter thì vào QT sẽ bị rs may @@

tung93st

Thanh mediabar chưa hoạt động ngay lần đầu tiên, khởi động lại là ok, kái đấy không quan trọng lắm

NguyenDuyThanh

Thanh mediabar chưa hoạt động ngay lần đầu tiên, khởi động lại là ok, kái đấy không quan trọng lắm

Cái này mình đã lưu ý ở chú ý:
Sau khi flash xong để im máy khoảng 1 phút để hệ thống duyệt và copy các file cần thiết, sau đó khởi động lại máy rồi sử dụng bình thường -> máy mới ổn định lâu dài, ko gặp các lỗi như ko mở đc mediabar.

P/S: Các bạn test + cho ý kiến mình sớm nhá, 5530, 5230 đâu rùi :D

tung93st

Bạn bung rofs 2 ra rồi xóa bỏ font cũ và tự add vào nhé
imageview.php

socloc20

thanh mediabar là cái ji bạn
WTF, xài V5 mà ko biết media bar hả

Sau nhiều ngày flash mới tìm ra 1 vấn đề, bộ icon anna sau khi flash cần reset máy để có media bar, còn Icon N8 flash cái có luôn :))

tung93st

WTF, xài V5 mà ko biết media bar hả

Sau nhiều ngày flash mới tìm ra 1 vấn đề, bộ icon anna sau khi flash cần reset máy để có media bar, còn Icon N8 flash cái có luôn :))

kái này chuẩn đấy, hì hì

buihoa88

Sau khi flash xong để im máy khoảng 1 phút để hệ thống duyệt và copy các file cần thiết, sau đó khởi động lại máy rồi sử dụng bình thường -> máy mới ổn định lâu dài, ko gặp các lỗi như ko mở đc mediabar.

1 phút sau khi cài đặc ngày tháng đúng ko bạn :D

tung93st

bác hướng dẫn e chút được không , bung rofs2 ra ròi làm gì , vì trước giờ ít làm mấy chuyện này :D

bung rofs2 rồi vào resound ---> font rồi xóa hết font cũ đi, chép font mới vào, đóng gói rồi flash
ok?

tung93st

Ae cứ test thử đi, mình đã cook lại bản Final xong theo ý thích của riêng mình, đang flash, hixhix
Bây h để autointall. Ngủ đã, hì hì

Status
Không mở trả lời sau này.