• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-04 - C6v40 for 5233/5230/5530/5800 (01/08/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

kun4387

OK, sau khi khởi động lại máy thì các chức năng hoàn toàn bình thường ^^, thx thx
Nhưng mà mình thích cái màn hình khởi động chỉ là màu trắng và ghi dòng Nokia thoai, đơn giản nhưng thấy đẹp nhất ^^

socloc20

Làm cho 4 loại máy luôn à :D, thanks, nếu ổn định thì mình dùng luôn :D

Chúc cho topic HOT :D

hopvan

a mình hỏi tí các bác cảm nhận âm thanh và ảnh chụp bản này thế nào?
mình xài bản 3 mình thấy chất âm nghe ko dc tròn lắm chát chát, hinh thì hơi sạn

NguyenDuyThanh

Mình đâu có test và biết bản này đâu ta sao lại xướng tên mình vào vào thế nhỉ ???

À bản này mình có sử dụng bộ rule đèn ở private\10282BC4 của bạn nên mình mới credit (vì mod đèn 5530 khác với các máy khác)

mình đã Flash nhưng hình như bị lỗi mediabar ram test 60~64

Ko bị đâu, khi khởi động máy chờ chút cho nó load các ứng dụng ẩn đã (vì tốc độ khởi động nhanh quá chưa kịp load ấy mà). Hoặc vẫn ko đc bạn nên format lại máy xem.

zerolove77

Anh DT giúp em 2 cái này:
- Em ko check path open4+ được
- em không thik cái xoay màn hình khoá. chỉ thích cái lim dim thôi a hướng dẩn em cách xoá :D
Cám ơn anh nhiều nhiều ^_^

NguyenDuyThanh

NDT ơi,mình dùng 5530.nhưng sao cả đèn đỏ vs đèn trắng sáng.còn đèn xanh im lìm thế???

Mod đèn 5530 mình lấy từ bên CFW của daugiang1987 mà vẫn bị lỗi à? Hix hix, cái mod đèn 5530 này khác các máy khác quá, nếu bạn có mod đèn nào thì chia sẻ cho mình. @@ Ai có thì share mình rule đèn nhá, thanks nhiều....

Anh DT giúp em 2 cái này:
- Em ko check path open4+ được
- em không thik cái xoay màn hình khoá. chỉ thích cái lim dim thôi a hướng dẩn em cách xoá :D
Cám ơn anh nhiều nhiều ^_^

Tìm file autorotateui_activate.rul gốc chưa mod cho vào rofs2 nhá.

Patch mình check bình thường nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Ai dùng 5530 có bộ rule đèn chuẩn (có lim dim) cho mình xin để cho vào fw nào @@ Bộ rule 5530 khác các máy khác nên ko biết đường nào mà lần (đã lấy rule đèn của daugiang1987 nhưng chả hiểu sao vẫn có bạn bị ko sáng đèn xanh) @@ 5230, 5233, 5800 thì ok hết rồi.

M4_Vu0ng_001

Bản Tap to unlock cho 5230 sao tớ ko dùng phím cứng vào menu đc nhỉ???, cũng ko có phần tap to unlock lun, phải dùng nút gạt @@

mình test thấy bình thường,nhưng lúc đầu nó bị lõi gì đấy,phải restart lại mấy lần mới được,
mà sao bản này mod đèn phím cứng nó cứ ko ổn định thế nào ấy,lúc sáng cả,lúc tắt hết,lúc báo pin yếu thì đèn xanh tắt,một lúc vào mấy ứng dụng khác thì lại sáng bình thường,...nhưng nói chung cũng ko đáng để phàn nàn lắm...(anna tap,5230)

vunguyenmt

Ai dùng 5530 có bộ rule đèn chuẩn (có lim dim) cho mình xin để cho vào fw nào @@ Bộ rule 5530 khác các máy khác nên ko biết đường nào mà lần (đã lấy rule đèn của daugiang1987 nhưng chả hiểu sao vẫn có bạn bị ko sáng đèn xanh) @@ 5230, 5233, 5800 thì ok hết rồi.

Đây, Mod den phim cung sang nhu nhau danh cho 5530
Đã test chạy tốt trên 5530. Sưu tầm: vunguyenmt

Lưu ý: xóa toàn bộ các file trong rofs2 rồi mới cho mod này vào. Không nên chép đè.

Chỉnh sửa cuối:

Delzie

nhiều lỗi quá mình không dám flash đâu :D

Lỗi gì mà nhiều hả bạn :-/ Mà phải Flash mới biết đc. nó tốt hay nó dở chứ :) Mà có phải máy nào cũng dính lỗi đâu :) Tùy máy mà :))

binlak

sao mình sửa lại file Rof2 để thay tên Profie
nhưng khi flash = cái file vừa sửa đó đều k đc.Màn hình bị chớp 2 sáng rồi tắt
File rof không sửa đc hay do NokiaEditor hỏng

Status
Không mở trả lời sau này.