• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

Luu_Tan_Vu

Vài dòng với những ai đang xài 523x:
Trong thời gian qua có nhiều mâu thuẫn giữa tung và duy thanh cũng do cook fw thôi. Ở đây k ai giỏi hơn ai hết, chỉ có ai cần cù siêng năng thôi, ai cũng muốn cống hiến cho pda việt nhưng chính những nhận xét k chính xác và phiến diện khiến mâu thuẫn xảy ra. Tụi mình cook cũng vì đam mê thôi. K thể ép bạn dùng fw mà bạn k thích. Nhưng công sức làm ra mà bị xem nhẹ thì cũng k vui. Tụi mình cũng có cuộc sống riêng thôi tham gia pda vì niềm vui. Xin hãy nhận xét trên cảm nhận bản thân. Nếu các bạn k cần những fw từ tụi này mà chỉ dùng fw của dt thì cũng k cần up nữa. Mình nói thế chắc cũng hiểu. Nếu ai thấy mình giỏi xin ở nhà.

LoiPT

Vài dòng với những ai đang xài 523x:
Trong thời gian qua có nhiều mâu thuẫn giữa tung và duy thanh cũng do cook fw thôi. Ở đây k ai giỏi hơn ai hết, chỉ có ai cần cù siêng năng thôi, ai cũng muốn cống hiến cho pda việt nhưng chính những nhận xét k chính xác và phiến diện khiến mâu thuẫn xảy ra. Tụi mình cook cũng vì đam mê thôi. K thể ép bạn dùng fw mà bạn k thích. Nhưng công sức làm ra mà bị xem nhẹ thì cũng k vui. Tụi mình cũng có cuộc sống riêng thôi tham gia pda vì niềm vui. Xin hãy nhận xét trên cảm nhận bản thân. Nếu các bạn k cần những fw từ tụi này mà chỉ dùng fw của dt thì cũng k cần up nữa. Mình nói thế chắc cũng hiểu. Nếu ai thấy mình giỏi xin ở nhà.

Không ai có ý kiến gì đâu ạ. như em thì chỉ thích cook FW nên có bất cứ FW mới nào thì vào xem tìm hiểu thôi ạ. mỗi người mỗi sở thích, thích sử dụng FW phù hợp với riêng bản thân thì các bác chiều sao hết ạ. Ủng hộ các bác cook thật nhiều FW mới thật tốt ạ

funnyclock

Chuyển bản khác òi! Sau vài ngày dùng thì cảm thấy không được tốt như mình mong đợi, căn bản là nó không được ổn định hoàn toàn! Mình đi Flash cái khác đây, chờ Duythanh Update! Qua bác thanhtung với vurain cái coi!

NguyenDuyThanh

Đúng như các bạn nói, chủ yếu là do sở thích thôi. Ai thích dùng firmware nào thì dùng chứ sao, mỗi người có quan điểm riêng mà. Cũng như có cái áo này người này mặc đẹp nhưng người kia ko mặc đẹp và cũng ko thích thôi.

Mình cũng rất cám ơn dù ai ủng hộ, dùng hay ko dùng, nhận xét thẳng thắn là đc (miễn là ko có kiểu chọc ngoáy là đc ^^).

LoiPT

bác nào biết cách bỏ điện thoại internet giúp em với ạ

bác thanh giúp em được không. tiện thể có cách nào fix lỗi không chụp hình bằng phím cứng không ạ. em đang tập cook FW n97 ạ

M4_Vu0ng_001

bác thanh giúp em được không. tiện thể có cách nào fix lỗi không chụp hình bằng phím cứng không ạ. em đang tập cook FW n97 ạ
đầu tiên bạn extract có rof2 ra ròi cop mấy folder trong đấy ra cùng thư mục với rof2>dùng thằng nokia fw cleaner 3.01beta mở thằng rof2>xóa cái phone internet đi...
sau đó cop lại mấy folder vừa cop ra đưa lại vào rof2(xóa mấy cái cũ trong rof2 trước đi nhớ,)mình chỉ biết thế thôi....

XpressmusicS19

Bạn ý đang test bản của mình vừa gửi. Nếu tốt mình sẽ post, mình cũng vừa nhắn tin cho bạn nhờ bạn test nhưng có thấy trả lời đâu :(
Hic.xin lỗi bác.lúc nãy e online bằng phone nên ko bít,bây giờ e mới on đc.xin lỗi bác vì sự chậm trễ này.hihi.cả ngày nay e rảnh,bác gửi hộ e 1 bản e test lun.nếu đc thì bác up hộ e link media nhé.thanks bác trc lun.
p/s: riêng bác Duy Thanh, Vurain và vunguyen ai cần e test thì e sẽ làm chuột bạch đầu tiên lun.có j các bác cứ pm cho e hoặc là wa yahoo của e cũng đc: bd_4ever1910.Chân thành đc làm "chuột bạch" giúp các bác.^^
Còn vấn đề các bạn đang tranh cãi trong topic,theo mình ai thích dùng bản cook nào thì cook bản đấy thui,nếu bản nào có lỗi thì góp ý đề các cooker fix lỗi,mỗi ng 1 ý,họ đã bỏ sức ra làm fw cho mình,cái duy nhất họ nhận đc là chữ thanks,mình ko thích dùng hay ko ưng ý bản CFW ấy thì thôi,mình flash bản khác chứ chọc ngoáy làm gì,mất đoàn kết ra. A e mình mà thế thì bọn Tàu Khựa nó sướng lắm ý.hihi.

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Cái vụ N97 pm vurain84 rành hơn nhé ^^ Mình thích C6 hơn.

N97 Vs C6 khác gì nhau ạ? em chỉ thấy các bác nói N97 ram trống nhiều. còn c6 chạy mượt hơn thô ạ. ngoài ra không biết gì cả.

Ak bác Thanh là mod em hỏi với. diễn đàn cho đổi tên không ạ( ngoài lề tý xíu

NguyenDuyThanh

Hic.xin lỗi bác.lúc nãy e online bằng phone nên ko bít,bây giờ e mới on đc.xin lỗi bác vì sự chậm trễ này.hihi.cả ngày nay e rảnh,bác gửi hộ e 1 bản e test lun.nếu đc thì bác up hộ e link media nhé.thanks bác trc lun.

http://www.mediafire.com/?bpmbzsccjph336e

N97 Vs C6 khác gì nhau ạ? em chỉ thấy các bác nói N97 ram trống nhiều. còn c6 chạy mượt hơn thô ạ. ngoài ra không biết gì cả.
Ak bác Thanh là mod em hỏi với. diễn đàn cho đổi tên không ạ( ngoài lề tý xíu

Ko bạn à. VIP mem trở lên thì đc.

socloc20

sao mình cứ chèn mod cột sóng và pin mới là bị mất cái media thế nhỉ,cay cú ghê cơ :(, cái máy 5233 của mình bị dở rồi

LoiPT

đầu tiên bạn extract có rof2 ra ròi cop mấy folder trong đấy ra cùng thư mục với rof2>dùng thằng nokia fw cleaner 3.01beta mở thằng rof2>xóa cái phone internet đi...
sau đó cop lại mấy folder vừa cop ra đưa lại vào rof2(xóa mấy cái cũ trong rof2 trước đi nhớ,)mình chỉ biết thế thôi....

hok có phần Phone internet chỉ có Phone Swich ạ

Status
Không mở trả lời sau này.