• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

atrau

DuyThanh chỉ mình cách fix hiển thị mặt cười nhỏ với, có phải sửa trong font không vậy.

LoiPT

Duy Thanh Cho mình hỏi với. sao làm sao để đổi Video & TV thành Video ạ.
Mặc định phần đổi tên trong máy không có phần này. hướng dẫn mình sửa trong Rofs2 với nha.

NguyenDuyThanh

Duy Thanh Cho mình hỏi với. sao làm sao để đổi Video & TV thành Video ạ.
Mặc định phần đổi tên trong máy không có phần này. hướng dẫn mình sửa trong Rofs2 với nha.

Sửa trong private\200113dd\content\01\matrixmenudata.dtd
và private\200113dd\content\96\matrixmenudata.dtd
=> Mở bằng notepad để sửa.

NguyenDuyThanh

hjc.hỏi bác DT ma chẳng thấy bác nói năng j cả.chắc là k có cho a e 5k8 đâu.chờ dài cổ lun.hjc.

Bạn ý đang test bản của mình vừa gửi. Nếu tốt mình sẽ post, mình cũng vừa nhắn tin cho bạn nhờ bạn test nhưng có thấy trả lời đâu :(

LoiPT

hjc.hỏi bác DT ma chẳng thấy bác nói năng j cả.chắc là k có cho a e 5k8 đâu.chờ dài cổ lun.hjc.

trắch do không có Máy để test nên bác Thanh không làm thôi. làm ra không đảm bảo không làm được mà. hỳ.

LoiPT

đã Flash cho 5233 nhưng chưa thấy gì khác bản 02.
bản này có gì khác so với bản 2 ạ?

LoiPT

Sửa trong private\200113dd\content\01\matrixmenudata.dtd
và private\200113dd\content\96\matrixmenudata.dtd
=> Mở bằng notepad để sửa.

Thank bác em tìm ra rồi

Mã:
<menu:suite id="12" title_name="&qtn_apps_videotv_title;" long_name="&qtn_apps_videotv_list;" short_name="&qtn_apps_videotv_grid;" suite_name="tvvideosuite" icon_file="Z:\resource\apps\matrixmenudata.mif" icon_id="16390" mask_id="16391" icon_skin_minor_id="0x217d" icon_skin_major_id="0x101F86E3"/>

Status
Không mở trả lời sau này.