• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

bom1973

pro giúp em cái này nhá. Khi mìh thêm mod icon n8 zo cfw này thì trong danh mục nhắn tin dòg thứ 2 dươí "tin nhắn mới” hình như là "hộp tin hội thoại” j j đó thì ị mất icon. Ai bjết cách xóa luôn kả cái dòg đó ko? Như bên cfw của lethanhtung90 thì đâu có dòg đó đâu? Help me now

levanson_86

Nhờ anh em xem giúp! sau giải nén thì trong CORE FILE cho 5230 có 1file RM625=>đổi thành RM588 rồi Flash thì gặp lỗi ở homescreen nút "danh bạ" chuyển thành "menu" (có phải DT upload nhầm ko nhỉ?)

shido_katori

Active Member
mình Flash bản Rm588 cũng là nút menu đấy bạn, tự thay đổi nhé, vào Topic tổng hợp của bunrieucua có hướng dẫn đấy

M4_Vu0ng_001

Nhờ anh em xem giúp! sau giải nén thì trong CORE FILE cho 5230 có 1file RM625=>đổi thành RM588 rồi Flash thì gặp lỗi ở homescreen nút "danh bạ" chuyển thành "menu" (có phải DT upload nhầm ko nhỉ?)

không phải là lỗi đâu bạn ạ,chỉ là cách sắp xếp thôi//...
cái này chỉnh lại thành danh bạ đơn giản mà..

shido_katori

Active Member
vào rofs2\private\10202be9\10275102.txt
ở dòng 0x102C string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass... bạn sẽ thấy trong dấu . . . là 0x101f4cd2, sửa lại thành 0x101f4cce, save lại rồi repack => Flash

ThanhTungHT

Active Member
vào rofs2\private\10202be9\10275102.txt
ở dòng 0x102C string "localapp: . . . " 0 cap_rd=alwayspass... bạn sẽ thấy trong dấu . . . là 0x101f4cd2, sửa lại thành 0x101f4cce, save lại rồi repack => Flash
Gì phải rắc rối đến thế bạn... Cái này chỉng tay đc mà... 2 s là xong... Vốn dĩ Photon nó làm như thế này đó...

doquyetthang

Xin hỏi flash xong rùi mà muốn có bàn phím s^3 có được ko hay fải thêm mod bàn phím và flash lại, nếu có thì cho t xin chứ ngại flash lại quá

ThanhTungHT

Active Member
stop đi huynh...mà onl rồi mà ko trả lời hộ e cái tin nhắn với ah,may mà được vurain trả lời rồi đấy,...

Ừm... Gặp mấy câu đối đáp thế này... Bực mình thôi... Tại đang bận quá... Lại đang Cook 2 Rofs2 cho 2 đứa bạn...
Mình cũng là 1 tay Tested CFW. Có đôi lời nhận xét về CFW như sau:
+ Cảm ứng rất cứng... Nhấn vào ko còn độ mượt mà và mềm mại của C6.( Có thể thử các bản CFW khác để biết thêm chi tiết...Dùng máy cảm ứng mà cái này là tiêu chí đầu tiên.)
+ Về Ram.Khởi động 62Mb.Nhưng chỉ cần dùng 1 lúc Ram tụt xuống 4x,có khi là 3x.
+ Về Pin ko hơn các bản khác của DT đã từng làm là bnhiu... Cần khắc phục vấn đề này...
+ Nếu Cook thêm các Mod khác đôi lúc bị các lỗi nhỏ....
Đấy là các lời nhận xét về CFW này trên phương diện là 1 Tested.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.