• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

socloc20

chỉ có thể trong mấy file sys bin thôi, trong private của nó dở lắm tui mà cook lại k chừng ram còn tăng nữa
Tại vì em nó là fw gốc nên Ram cao thôi, fw gốc bình thường có khoảng 100 file chạy nền, CFW C6 hay N97 có tới gần 120 file chạy nền, thua là đúng rồi

Ram cao vs điều kiện sử dụng HS đơn giản nhất, HS Basic :D

funnyclock

Mình không quá quan trọng ấn đề pin lắm, do fw nào khi sử dụng để lướt web đều cũng ... như nhau!!! Cần nhất là nhanh, ổn định và mượt mà X -)
Ngày trước có thử với fw Unique nền 5230 v21, nói ra chắc các bác đây không tin chứ nó được 1 ngày music playback ở mức âm lượng 25% đó (offline)

socloc20

Mình không quá quan trọng ấn đề pin lắm, do fw nào khi sử dụng để lướt web đều cũng ... như nhau!!! Cần nhất là nhanh, ổn định và mượt mà X -)
Ngày trước có thử với fw Unique nền 5230 v21, nói ra chắc các bác đây không tin chứ nó được 1 ngày music playback ở mức âm lượng 25% đó (offline)
Ừ, pin mình thấy fw nào cũng như nhau, do cách xài thôi, kỉ lục của mình là sạc pin 5 lần 1 ngày :D

habi822002

có Font tiến trung mà. nhưng tin nhắn không hiện thị hết 6 trang ký tự
Y MINH HOI LA LÀM FW MÀ CÓ THỂ NHẮN TIN HIỆN CHỮ TIẾNG CHUNG MÀ.VÍ DỤ NHƯ NHÁN TIN CHỮ (WO AI NI)NÓ SẼ HIỆN CHỮ TRUNG QUỐC

LoiPT

Em mới học Cook FW. Hỳ. cook lại bản này của bác DT them bớt 1 số mod
Bỏ icon shazam trong mục nhạc. xóa Drawing, autoinstall, Easy keylock và Zip manager vì không dùng bao giờ :)
Thê Mod âm lịch bật mặc định ạ
Ak add DzMusic key vào mục nhạc vì em thích dùng nó hỳ. Nhưng không hiểu sao trong Dzmusickey em không add được phím âm lượng( cái này các Bro giúp em với)
Thay theme mặc định thành theme Maemo5 DI by Duy Thanh
Tất cả vẫn mang đậm của DT ạ
Rofs2 Devinant-02 edited
. các bác Xem góp ý giúp em với. có cách nào để cho hình emotion nó to lên không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

xứng đáng lắm....chúc ông bạn thành công trên mọi mặt nhé

Hỳ. cảm ơn ạ. Cần mọi người ở đây giúp em nhiều ạ.
Có ai biết cách tăng cho hìn emotion không. giúp em với ạ

LoiPT

Em mới học Cook FW. Hỳ. cook lại bản này của bác DT them bớt 1 số mod
Bỏ icon shazam trong mục nhạc. xóa Drawing, autoinstall, Easy keylock và Zip manager vì không dùng bao giờ :)
Thê Mod âm lịch bật mặc định ạ
Ak add DzMusic key vào mục nhạc vì em thích dùng nó hỳ. Nhưng không hiểu sao trong Dzmusickey em không add được phím âm lượng( cái này các Bro giúp em với)
Thay theme mặc định thành theme Maemo5 DI by Duy Thanh
Tất cả vẫn mang đậm của DT ạ
Rofs2 Devinant-02 edited
. các bác Xem góp ý giúp em với. có cách nào để cho hình emotion nó to lên không ạ.

Không có DT pic trầm quá. ai xem giúp em với nha

tatthanhht

bạn ơi! cái này mình không rõ lắm bạn có thể làm qua mạng giúp mình được không? bằng phần mềm team view ấy!
tại vì mình ko giỏi lắm! hoặc là bạn cho mình cái hướng dẫn chi tiết cách flast cũng như các cách làm từ đầu đến cuối( chi tiết 1 chút, có hình ảnh và link tải các phần mềm thì càng tốt nà!) thank bạn trước!

nhoxkyo97

bạn ơi! cái này mình không rõ lắm bạn có thể làm qua mạng giúp mình được không? bằng phần mềm team view ấy!
tại vì mình ko giỏi lắm! hoặc là bạn cho mình cái hướng dẫn chi tiết cách flast cũng như các cách làm từ đầu đến cuối( chi tiết 1 chút, có hình ảnh và link tải các phần mềm thì càng tốt nà!) thank bạn trước!
pm Y!H nhox_khung1997 nhá. giúp bạn cho [hay onl khuya]
nếu ko bác có thễ tự tìm hiễu nhá. http://daivietpda.com/sua-chua-phan-mem/huong-dan-nap-fw-nokia-bang-jaf-chi-tiet-de-hieu-bang-video-t67.html
p/s: sr mod vì đưa đườg truyền web khác vào. vì em thấy nó khá cụ thễ, down file ko cần đăg kí níck. mod thôg cãm :D :D

Chỉnh sửa cuối:

bom1973

bác duythanh bản này file rofs2 của bác là 110 mb lun làm em ko thêm dc mod nào vào nữa. Em định đổi icon thành n8 mà rofs2 vậy sao mà thêm dc chứ? Hjx.

Status
Không mở trả lời sau này.