• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

tongduyphuong

Thanh ơi, bản 5230 thì danh bạ thay thành menu àh ==
cho mình xin cái hinh nền được không.thaks

hongminh004

Prô nào giúp chỉ mình cách cook theme vào cfw này hoặc từ 3 file .skn, .mbm, .mif nén lại thành file .sis để cài dc ko? Tốt nhất là cách thứ 2 nhé. Thanks trc!

nhoxkyo97

Prô nào giúp chỉ mình cách cook theme vào cfw này hoặc từ 3 file .skn, .mbm, .mif nén lại thành file .sis để cài dc ko? Tốt nhất là cách thứ 2 nhé. Thanks trc!
Bước 1: Tìm đến file Rofs3 phù hợp với màu máy của bạn. (nên sao lưu file này trước)
Bước 2: Giải nén Rofs3 bằng Nokia Editor 0.7. Các file trong Rofs3 sau khi được giải nén sẽ chứa trong thư mục Rofs2 vì thế hãy đảm bảo thư mục rofs2 trống trước khi giải nén.
Bước 3: Xóa theme mặc định có sẵn trong Rofs3 bằng cách vào resource\skins và xóa đi thư mục trong đó. Rồi vào private\10207114\import và xóa đi thư mục trong đó.
Bước 4: Dùng sisware bung file Theme .sis ra và chép các thư mục sau khi bung vào thư mục Rofs2
Bước 5: Mở file private\10202BE9\101F876F.txt và tìm đến dòng 0x14. Sửa dãy ký tự trong dấu ngoặc kép thành UID của theme. UID của theme là tên của thư mục nằm trong resource\skins hoặc private\10207114\import:

Bước 6: Nếu không Cook gì thêm thì đóng gói lại và flash.
ps: sưu tầm giúp anh thôi. em cũng chã rành:D:D

hongminh004

Bước 1: Tìm đến file Rofs3 phù hợp với màu máy của bạn. (nên sao lưu file này trước)
Bước 2: Giải nén Rofs3 bằng Nokia Editor 0.7. Các file trong Rofs3 sau khi được giải nén sẽ chứa trong thư mục Rofs2 vì thế hãy đảm bảo thư mục rofs2 trống trước khi giải nén.
Bước 3: Xóa theme mặc định có sẵn trong Rofs3 bằng cách vào resource\skins và xóa đi thư mục trong đó. Rồi vào private\10207114\import và xóa đi thư mục trong đó.
Bước 4: Dùng sisware bung file Theme .sis ra và chép các thư mục sau khi bung vào thư mục Rofs2
Bước 5: Mở file private\10202BE9\101F876F.txt và tìm đến dòng 0x14. Sửa dãy ký tự trong dấu ngoặc kép thành UID của theme. UID của theme là tên của thư mục nằm trong resource\skins hoặc private\10207114\import:

Bước 6: Nếu không Cook gì thêm thì đóng gói lại và flash.
ps: sưu tầm giúp anh thôi. em cũng chã rành:D:D

mình ko có máy tính nên vụ này ko đc rùi.thích cái theme trong suốt của sangitpro mà chi có 3 file đó.hazzi

nhoxkyo97

mình ko có máy tính nên vụ này ko đc rùi.thích cái theme trong suốt của sangitpro mà chi có 3 file đó.hazzi
em hỏi rồi anh ạk, chỉ 3file đó thỳ ko thể làm thành 1 theme đc. mà sao anh ko xin sangitpro.

hongminh004

em hỏi rồi anh ạk, chỉ 3file đó thỳ ko thể làm thành 1 theme đc. mà sao anh ko xin sangitpro.
Bạn ấy shared cho mọi ng như vậy đó, dạo này cũng ko thấy mặt mũi đâu, cfw này thêm theme đó thì quá tuyệt.

bometao

Anh NDT ơi! File .uda trong CFW Deviant-02 for 5233 để đè vào core ak anh??? hay là xoá uda trong core đi???

langtu069

em lấy font đa ngôn ngữ à? nhiều font khác đa ngôn ngữ ít Mb mà. không nhất thiết phải là 4 file ấy.
E cần font nào có tiếng hàn và tiếng trung, kiếm dc 1font nhưng nó nặng quá, dùng font routerman cứ bị sập nguồn phải flash đi flash lại. Không nhất thiết là sao aJay ạ.

socloc20

E cần font nào có tiếng hàn và tiếng trung, kiếm dc 1font nhưng nó nặng quá, dùng font routerman cứ bị sập nguồn phải flash đi flash lại. Không nhất thiết là sao aJay ạ.
font lỗi sập nguồn đúng rồi, mình xài font time new roman cả 12mb của trunghuy có sao đâu

thecong260282

Bản này đc đấy.ram cao.rất mượt.pin thì chưa biết vì mới dùng đc 1ngày. Nói chung những fw do Thành cood đều rất tốt nên lúc nào cũng có nhiều ng dùng nhất.có thể nói la Hot nhất đấy. Tiếp tục phát huy nhé.

M4_Vu0ng_001

nếu để font ở thẻ nhớ thì rút thẻ nhớ ra,cần gì fl lại///

langtu069

font lỗi sập nguồn đúng rồi, mình xài font time new roman cả 12mb của trunghuy có sao đâu
Hình như lần trc em xài font BlackBerrychan gì gì đó chỉ 3mb thôi đã sập... Sau đó dùng cartoon nhưng lỡ tay chỉnh nhỏ xíu sập luôn. Bh không dám đụng tới nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.