• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

funnyclock

ko biết DT xóa cái đấy chưa ấy chứ,nếu đã xóa rồi thì đấy có lẽ chỉ là cái icon còn sót lại thôi,ko phải là lỗi...
Nó không chỉ là icon đâu bác à! thiết lập đến bước cuối là out và báo lỗi "không thành công ..."

funnyclock

Nói thật chứ cái FW Blaze mình dùng thử thì cảm ứng nó cũng như N97: không mượt mà bằng Unique! nhưng thích cái RAM nhiều, hồi đó chưa test hết nhưng thấy cảm ứng không mượt nên...cho ra đi luôn! :D:D:D:D

Luu_Tan_Vu

Nói thật chứ cái FW Blaze mình dùng thử thì cảm ứng nó cũng như N97: không mượt mà bằng Unique! nhưng thích cái RAM nhiều, hồi đó chưa test hết nhưng thấy cảm ứng không mượt nên...cho ra đi luôn! :D:D:D:D

bộ unique tuyệt vậy sao

socloc20

Thay cái kinetic cho em nó, có gì đâu :D
Fw gốc chạy trên nên C6, nghe đã thật nhỉ :D

bộ unique tuyệt vậy sao

Tuyệt vời vs bản Unique, Fw xài lâu nhất từ trước giờ :D, bỏ cái mod fix Camera vào là OK :D. Cứ nhìn lượng comment của Unique là biết nó đã từng hot đến cỡ nào :D

Luu_Tan_Vu

Tuyệt vời vs bản Unique, Fw xài lâu nhất từ trước giờ :D, bỏ cái mod fix Camera vào là OK :D. Cứ nhìn lượng comment của Unique là biết nó đã từng hot đến cỡ nào :D
nó có đặc điểm gì nổi bật vậy, chưa test bản đó

socloc20

nó có đặc điểm gì nổi bật vậy, chưa test bản đó
Bây giờ thì ko nổi bật, nhưng vào thời điểm đó thì nó tốt và đẹp nhất giữa trong các FW cho 523x :D, cảm nhận riêng vậy thôi :D

Nhớ bản Unique là FW đầu tiên mà minh flash thì phải :D

Luu_Tan_Vu

Bây giờ thì ko nổi bật, nhưng vào thời điểm đó thì nó tốt và đẹp nhất giữa trong các FW cho 523x :D, cảm nhận riêng vậy thôi :D

Nhớ bản Unique là FW đầu tiên mà minh flash thì phải :D
thì cứ nói thử xem nào.

hicaru0126

bản đồ ovi vào xong thoát ra thì vẫn còn kết nối 3G ,không tự tắt dc. Ko bit các bạn có bị vậy ko?

lastl0ve0510

tắt đèn phím cứng mất luôn lim dim luôn,Có Bro nào bị như thế k?,Coment nhìu quá đọc k nổi,Hic hic

sorryilov3u

Bác DUYTHANH thân mến, sau vài ngày test bản 5800 của bác(đã xoá link). Dùng rất tốt bác à, bác đưa link lại lên cho mọi ng dùng nhé, em thấy chỉ còn 1 lỗi đó là lỗi chương trình nghe nhạc khi thoát ra homescreen ( và hình như wifi bắt đc tí lại rớt), còn lại mọi thứ đều OK, ko thấy lỗi gì, bác đưa lại link lên đi, bản này mượt lắm

iam_mrl

duythanh ơi cho mình xin mod bật bàn phím cứng với .cái đợt trước của bạn không dùng được .chép vào private xong khởi động lại thì sáng đèn nhưng 1 lúc sau lại tắt ngúm

funnyclock

Mình ko hề xóa Ovi sync mà.

Đúng vậy, nhưng nó không chịu làm việc và mình lại phải connect pc để phục hồi contact! Nó mà làm việc thì đỡ biết mấy :)) Khi nào rảnh thì fix nốt mấy lỗi lặt vặt nhá, ủng hộ bạn nhiệt tình!! X-[]

Monster_Q

Thanh ơi, bản 5230 thì danh bạ thay thành menu àh ==

Chỉnh sửa cuối:

darkangel762

Thanh ơi, bản 5230 thì danh bạ thay thành menu àh ==

cái này chỉnh đc mà bạn. tùy chọn -> tùy chọn -> phím chọn phải ( cái dưới cùng ý). Sr mình dùng tiếng anh nên hok bik bên TV nó thế nào :p

P/s: Nếu làm đc nhớ tks nha

vanluan9560

bản này mình dùng thấy ổn định, mấy FW Duy Thanh làm đêu ngon cả.
Bạn DT cho mình hỏi. Mình muốn gỡ bỏ hoàn toàn swipe to unlock thì làm thế nào ? thanks

hongminh004

Ồh ! tks bạn nha, lâu ko dùng nên quên ♥
Bạn mún chuyển nó về thành danh bạ hay ứng dụng khác; ngoài homescreen chọn tùy chọn/chỉnh sửa nội dung/tùy chọn/phím chọn phải/ứng dụng rùi chọn ứng dụng m mún add sau đó nhấn xong là ok roài. Kái này nhiều người hỏi quá trời :( bác thanks mồm thôi sao?

darkangel762

bản này mình dùng thấy ổn định, mấy FW Duy Thanh làm đêu ngon cả.
Bạn DT cho mình hỏi. Mình muốn gỡ bỏ hoàn toàn swipe to unlock thì làm thế nào ? thanks

bạn dùng Nokia FW Cleaner 3.0 hay 2.2 đều được. Hoặc tự del thủ công :

\Sys\Bin\PopupClock.exe
\private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc
\resource\slider\mui_cover_handle.svg
\resource\slider\mui_dl_progress_lsc.svg
\resource\slider\mui_slider_lsc.svg
\resource\slider\mui_slider_progress.svg
\resource\slider\mui_slider_prt.svg
\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_in.svg
\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_out.svg
\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_off.svg
\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_on.svg