• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDuyThanh

Chú ý : Khóa máy mà dùng swipe to unlock để mở sẽ mất eff lật trang ! Thanh chỉ mình cách gỡ cái swipe đi với ! Kéo toàn xịt thôi.K thì chỉ cách fixx cũng dc :))

Mình ko hiểu ý bạn nói lắm, bạn nói rõ hơn xem.

ajinomoto1410

Sau 2 ngày xài mình đưa nhận xét : cook FW tốt, pin thì ko biết vì pin mình chai rồi, các bạn khác cho ý kiến nhé. Mình nghĩ CFW nên chuyển sang qwerty N8 và loại bỏ mini qwerty vì cái này ít xài và khá nhỏ khó thao tác. Lỗi ko hiển thị emo nên đc fix trong bản 2nd, vấn đề đèn 3 phím, mình nghĩ nên tắt đi để đạt thời lượng tối ưu, mặc dù đèn đã đc mod ở 1 độ sáng duy nhất. Nếu ai muốn bật đèn thì bỏ mod vào. Đó là vài ý kiến chủ quan. Mong CFW sẽ ngày càng hoàn thiện. Thân.
hoàn toàn đồng ý với bác :-bd

NguyenDuyThanh

ko biết các bạn thế nào chứ Bản này mình xài thấy Pin ko ổn lắm@@.
tình hình là mình sạc đầy pin ~> xem phim 1h45' thì pin rớt hết 1 nữa mốc.
ý kiến riêng thui nha mọi người ^^!

Hix, bạn có biết rằng fw gốc, máy zin cũng thì sau khi sạc pin đầy cũng chỉ xem đc hơn 3h phim thôi bạn ạ. 1h45' mất nửa pin là ổn rùi. Nên nhờ rằng các thao tác như 2G/3G, xem video, nghe gọi rất tốn pin. Ko tin bạn có thể search thông tin về máy 5233/5230 và xem thông số.

Mình ola 5 tiếng đây @@ pin zin nokia @@ sau khi giảm 1 vạch thì dùng ola tiếp dc 45p nữa thì pin yếu @@ pin quá dc còn gì

Thông số của Nokia cũng chỉ đc 5-6h pin với 2G, 2-3h pin với 3G mà >:)

shido_katori

Active Member
Vẫn đang mong fix vụ emo lắm. Nhìn thằng bạn xài 6k7 slide có emo mà ham. Hi. Chỉ tiếc cho nó dòng v3 khó cook, ko dễ như v5. =))
p/s: font này đẹp, dễ xài, dễ nhìn nhưng chưa hỗ trợ tiếng Hoa như font Android của Thanh, nếu font này hỗ trợ luôn thì tốt :D=D>

ajinomoto1410

Vẫn đang mong fix vụ emo lắm. Nhìn thằng bạn xài 6k7 slide có emo mà ham. Hi. Chỉ tiếc cho nó dòng v3 khó cook, ko dễ như v5. =))
p/s: font này đẹp, dễ xài, dễ nhìn nhưng chưa hỗ trợ tiếng Hoa như font Android của Thanh, nếu font này hỗ trợ luôn thì tốt :D=D>

nếu font android hô trợ emo thì đẹp ;))

NguyenDuyThanh

Thực ra thì nếu dùng font android hay font khác mà hỗ trợ tiếng hoa thì khi lướt web bằng trình duyệt mặc định hơi méo mó :(

6 Trang ký tự + Mặt cười rất hợp lý... Em ủng hộ cái này :D
Mong DT fix lại cái mặt cười... hiển thị mọi lúc mọi nơi ^_^

Mình cũng đang nhức đầu với cái emo này đây :( Ai giúp đc thì giúp cái nghen, bao nhiêu mod chả biết xung đột với cái gì nữa.

Luu_Tan_Vu

Thực ra thì nếu dùng font android hay font khác mà hỗ trợ tiếng hoa thì khi lướt web bằng trình duyệt mặc định hơi méo mó :(

Mình cũng đang nhức đầu với cái emo này đây :( Ai giúp đc thì giúp cái nghen, bao nhiêu mod chả biết xung đột với cái gì nữa.
mình cũng add tùm lum mod cho n97v30 mà có bị lỗi này đâu nhỉ

mjnha9

bạn nào chỉ mình cách mod hinh và âm thanh khởi động và tắt với
mình muốn thay luôn chứ không phải cho vào boot tren E như vậy sẽ có 2 hình kởi động

Chỉnh sửa cuối:

Sanvu88

Member
DT xem liệu có mod đc trình xem ảnh của máy chỉ quét ảnh ở e/image ko nếu đc thì tốt quá. À cho 5230 nhè.thank

mjnha9

mình muốn thay luôn chứ không phải cho vào boot tren E như vậy sẽ có 2 hình kởi động

giúp với

LoiPT

Với Fw bạn chỉ cần chép đè 2 file SplashScreen.mif và SysAp.mif vaoffResoessource/apps
Trong đó SplashScreen.mif là hình khởi động và SysAp.mif là hình tắt máy

mjnha9

Với Fw bạn chỉ cần chép đè 2 file SplashScreen.mif và SysAp.mif vaoffResoessource/apps
Trong đó SplashScreen.mif là hình khởi động và SysAp.mif là hình tắt máy
làm sao để chuyen sang mif vậy bạn có chuyển ảnh động sang đc k

bente402

đã dùng dc 1 ngày...bản này rất tốt..mong duythanh ra bản 02 để anh em thưởng thức

Status
Không mở trả lời sau này.