• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

nnt210583

mới đầu mình cũng bị thế nhưng reset máy một lần băng *7370# trên bàn phím thì sau thấy bình thường không bị nữa =D>

Cảm ơn bạn. Mình vừa fomat lại máy ok rồi. Mình thấy FW này thật tuyệt vời, trả ram rất hiệu quả, sau khi flash ram 62 Mb, cài 26 ứng dụng ram còn 55 Mb, pin thì mới dùng chưa đánh giá chính xác nhưng thấy k thua kém bản trước. 1 vài nhận xét, chờ fix nốt QT là hoàn thiện.

zerolove77

6 Trang ký tự + Mặt cười rất hợp lý... Em ủng hộ cái này :D
Mong DT fix lại cái mặt cười... hiển thị mọi lúc mọi nơi ^_^

vegates

DT hướng dẫn mình xoá autoinstall vs cái music stop đi đã sử dụng phần mềm xoá app mà tìm ko ra

Chỉnh sửa cuối:

funnyclock

Cái gì đây! thưởng đổi iP rồi chứ?! hay lại mát dây quăng iP đi rồi?!
Nhưng gì thì gì, vẫn mừng khi thấy bạn!
PS: à ừ, thấy cái sign rồi!

Chỉnh sửa cuối:

nhoxkyo97

anh tỗng hợp sữa lỗi xong úp thêm 1 bản cho 5530 lun nha... thks anh trc. em sẻ tét cho.

cloudzxz

Ai chỉ cách fix cái lỗi eff với :(( Dùng 1 lúc là mất cái eff lật trag khi vào folder :(

angelboy12

that la mung khi biet duythanh lam lai cho 523x hjxhjx mung kho the ta duoc. Hjhj den hjen taj gjo mjh van sai ban cwf cua duythanh. Du da su dung nhung cwf khac nhung ko bang duoc. Ko hjeu taj sao. Vuj qua. Hjhj xjn loj mod vi ko viet tjeng viet. Vj nhac chuyen qua tv dang dung didong

LoiPT

DT hướng dẫn mình xoá autoinstall vs cái music stop đi đã sử dụng phần mềm xoá app mà tìm ko ra

Mình biết 1 cách này. bạn kiếm file auto intall và music stop ý. bug nó ra rồi tìm theo đường dẫn gỡ nó ra. mới học nên chỉ biết thế. tiện thể ai có cách khác giúp luôn nha :)

shido_katori

Active Member
Sau 2 ngày xài mình đưa nhận xét : cook FW tốt, pin thì ko biết vì pin mình chai rồi, các bạn khác cho ý kiến nhé. Mình nghĩ CFW nên chuyển sang qwerty N8 và loại bỏ mini qwerty vì cái này ít xài và khá nhỏ khó thao tác. Lỗi ko hiển thị emo nên đc fix trong bản 2nd, vấn đề đèn 3 phím, mình nghĩ nên tắt đi để đạt thời lượng tối ưu, mặc dù đèn đã đc mod ở 1 độ sáng duy nhất. Nếu ai muốn bật đèn thì bỏ mod vào. Đó là vài ý kiến chủ quan. Mong CFW sẽ ngày càng hoàn thiện. Thân.

cloudzxz

Chú ý : Khóa máy mà dùng swipe to unlock để mở sẽ mất eff lật trang ! Thanh chỉ mình cách gỡ cái swipe đi với ! Kéo toàn xịt thôi.K thì chỉ cách fixx cũng dc :))

sangitpro

ko biết các bạn thế nào chứ Bản này mình xài thấy Pin ko ổn lắm@@.
tình hình là mình sạc đầy pin ~> xem phim 1h45' thì pin rớt hết 1 nữa mốc.
ý kiến riêng thui nha mọi người ^^!

cloudzxz

ko biết các bạn thế nào chứ Bản này mình xài thấy Pin ko ổn lắm@@.
tình hình là mình sạc đầy pin ~> xem phim 1h45' thì pin rớt hết 1 nữa mốc.
ý kiến riêng thui nha mọi người ^^!

Mình ola 5 tiếng đây @@ pin zin nokia @@ sau khi giảm 1 vạch thì dùng ola tiếp dc 45p nữa thì pin yếu @@ pin quá dc còn gì

ikarus_0209

Mình nghĩ CFW nên chuyển sang qwerty N8 và loại bỏ mini qwerty vì cái này ít xài và khá nhỏ khó thao tác\
riêng mình thì lại hay sài mini qwerty, mình nghĩ nên để qwerty như vậy, dùng qwerty N8 lỡ có người xài mini qwerty lại chả biết làm sao, còn bạn nào thik qwerty N8 thì Duythanh cho thêm cái mod :D :ar!

anhtrung1991

topic hót quá..:)..mình chỉ kết có 7 trang kí tự lại có cả mặt cười ...chờ bản DEVIANT-02 của DT fix lỗi này ;))

Status
Không mở trả lời sau này.