• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Deviant-03 for 523x by Nguyễn Duy Thanh (21/07/2011)

Sau khi sử dụng firmware bạn cảm thấy thế nào?

• Total voters
    161
Status
Không mở trả lời sau này.

v2honline

Vẫn còn lỗi Qt, app Qt trên ovi store cài ko đc, trích ra để cài thì đc nhưng ko chạy :(

nnt210583

Bạn duy thanh cho mình hỏi, muốn thay font mà không cần Flash lại thì cho vào mục nào nhỉ, mình thích font full việt trung của bạn trước hơn.

buihoa88

Bạn duy thanh cho mình hỏi, muốn thay font mà không cần Flash lại thì cho vào mục nào nhỉ, mình thích font full việt trung của bạn trước hơn.

tiếng trung dùng làm j , ko nên dùng tiếng của bọn tàu kựa :D

anhhiepdhktcn

bạn chép font vào mục C/resource/font rồi apply c2z,khởi động máy là dc
(nhớ bật open4all RP+ và intall sever RP+ trước nhé !)

Chỉnh sửa cuối:

anhhiepdhktcn

BÁc duythanh cho em xin cái file để cho chạy ẩn cái danh bạ dc không ah?BÁc hướng dẫn giúp em luôn nhé(tốt nhất là copy trực tiếp trong thẻ vào ổ C chứ e ngại cook lại lắm ) chắc nhiều người cần Ram khoẻ nhưng e ít nghịch nên muốn để ẩn danh bạ khi vào cho nhanh.thankyou bác !

bác duythanh giúp mình với !

zerolove77

Cái Profile widget Em thấy như của anh Tùng thì đẹp hơn ( đồng hồ hiện số như đồng hồ điện tử :D )
Anh có mod này thì share em với ^_^

NguyenDuyThanh

Các bạn cứ cho ý kiến đi, mình vẫn đọc (vì ko thể trả lời hết đc), trong vài 3 ngày tới sẽ có bản 02 theo ý kiến chung, nhưng cái lỗi mediabar mình ko thấy. QT có người kêu lỗi nhưng mình cài QT 4.7 vẫn ok, nhưng chưa thử ứng dụng QT vì ko hay dùng, để mai test thử xem.

P/S: FW đang trong giai đoạn phát triển mong các bạn đề cập vấn đề xin các file mod sau.

Cái Profile widget Em thấy như của anh Tùng thì đẹp hơn ( đồng hồ hiện số như đồng hồ điện tử :D )
Anh có mod này thì share em với ^_^

Đồng hồ này mình làm là đồng hồ của Symbian^3 đấy, nếu bạn thích thì dùng font cũ của C6 sẽ có đồng hồ kiểu bạn thích.

hankezong

Mấy bác ai biết chuyển tin nhắ từ máy tính sang điện thoại không ạ,
hồi bửa em save lại với PC suite ấy !

anhhiepdhktcn

Ai biết flash cho 5233 v40 lên v50 chỉ mình với :( tks

bạn dowload core v50 cho 5233 ở trên và rofs2 cho 5233 v50 ở trên về,giải nén ra và cho vào thư mục ngày trước bạn flash ấy>cứ thế flash bình thường như trước thôi

maihoangphuc

làm cho c6 thì ok nhưng 5233 khó bật nguồn ở giây thứ3 quá.hjx bạn post cho mình link bài hướng dẫn flash đc ko

anhhiepdhktcn

Em test cả buổi rồi mà chưa thấy lỗi gì.em chỉ test mấy cái em hay dùng đến còn chi tiết thì mai mới bit đc.bản này nhìn đẹp,ứng dụng mượt,e cài khoảng 5 phần mềm thì khi khởi động ram khoảng 57,58.chạy ổn định thì 54,55.Hiện tại thấy rất ok,đặc biệt là bác duythanh sắp xếp icon rất hợp với e.nghe nhạc ổn
nhược :camera không có tắt đc âm
em dung bản nokia 5230 v50.6.002

hankezong

làm cho c6 thì ok nhưng 5233 khó bật nguồn ở giây thứ3 quá.hjx bạn post cho mình link bài hướng dẫn flash đc ko

máy bạn lạ thế, máy mình nháy 1 lần là nó nhận đc liền đó, bạn xem lại driver nha!
cho chen dô thêm tý nhá ^^
Thân,

anhhiepdhktcn

mà quái,sao nút thank để cám ơn bác duỷthanh không dc nhi? chỉ thank dc mỗi 1 lần ở đầu topic:D

ThanhTungHT

Active Member
A e Test Pin nhé! Nếu ngon thì mình chuyển sang dùng bản này luôn ! Flash nhiều cũng hại máy ^^

abcdeftuan

topic của duythanh lúc nào cũng hot nhỉ ;;) tuy đã quy ẩn rồi nhưg khi xuất hiện thì vừa cái đã đc 20 page 8-| trc' h mãi chung thuỷ vs fw của DT thôi,h lại flash vội X_X

NguyenDuyThanh

Em test cả buổi rồi mà chưa thấy lỗi gì.em chỉ test mấy cái em hay dùng đến còn chi tiết thì mai mới bit đc.bản này nhìn đẹp,ứng dụng mượt,e cài khoảng 5 phần mềm thì khi khởi động ram khoảng 57,58.chạy ổn định thì 54,55.Hiện tại thấy rất ok,đặc biệt là bác duythanh sắp xếp icon rất hợp với e.nghe nhạc ổn
nhược :camera không có tắt đc âm
em dung bản nokia 5230 v50.6.002
Tắt âm đơn giản, chắc chắn bản 02 mình sẽ làm.

NguyenDuyThanh

A e Test Pin nhé! Nếu ngon thì mình chuyển sang dùng bản này luôn ! Flash nhiều cũng hại máy ^^

Đúng rồi đấy, thật sự là cũng đam mê cook nhưng cũng nên tạm ổn với fw nào đấy Tùng à. Khi nào có gì đột phá rồi cook tiếp ^^ Mình cũng sẽ ổn định ở bản 02.

Cắm usb vào với chế độ Ovi Suite/Pc Suite, vào ứng dụng Nokia PC Suite, bấm vào icon sao lưu đầu tiên, làm theo hướng dẫn và truy cập vào file sao lưu để khôi phục thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.