• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

chetvislo1

bản của mathanh rất vip
bữa nào a em pda hùng xiền lại làm 1 chầu liên hoan bản CFW 1.7 này của mathanh y

binh24

Sủa lỗi không hỗ trợ được tập tin Jar đây !

Mình có kèm file bên dưới các bạn giải nén ra bỏ vào ROSF2 ! =D>

Tiện hỏi mathanh lấy code avi... ở đâu thế ? Có ko cho mình xin với :D

binh24

Góp ý thôi !

+ Avi codec này mình làm mà ! Chưa có thời gian thử nghiệm được. Giờ mà dính được vô realplayer như mp4 là ổn. :)

+ Menu 4*4 để full screen nhìn sẽ đẹp hơn đó bạn ! :-?
+ Remove luôn Vcommand nữa thì Ram trống đã lắm.

Hiện giờ mình đang nghiên cứu chỉnh rule-Luật trong thư mục "private/10282BC4"
Bây giờ có chút tiển triển như tắt màn hình hoàn toàn khi khóa,nút trắng ko sáng bất bình thường.Còn nhiều cái chưa thử nữa.
Có thời gian thì cùng nghiên cứu nhé mathanh ! Mình có kèm file sửa của mình dưới.

ohannguyent

đã fix lỗi mh lim dim chưa bồ, để nạp card cập nhật lại cái, hôm wa h dùng mà hơi phiền, mỗi lần mh tắt lại phải ấn phím cứng... À wên, 4 shotcut mới mà cũ của gala có trong bản này ko thế? Mỗi lần vào menu phải dùng phím cứng cũng hơi bất tiện, có gì để mình thêm vào.
Bình ơi, có thể nói cụ thể một chút về cái matrixmenu.exe chép vô đâu ko? Với lại cái bộ rules đó có tác dụng gì và cách đọc và chỉnh sửa nó thế nào ? Mình mới tập cook mod nên cũng ko hiểu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

ngyntom

+ Avi codec này mình làm mà ! Chưa có thời gian thử nghiệm được. Giờ mà dính được vô realplayer như mp4 là ổn. :)

Bây giờ có chút tiển triển như tắt màn hình hoàn toàn khi khóa,nút trắng ko sáng bất bình thường.Còn nhiều cái chưa thử nữa.
Có thời gian thì cùng nghiên cứu nhé mathanh ! Mình có kèm file sửa của mình dưới.

cái rule làm j vậy bác,thấy bác post PNHT cái vụ query có tiến triển chưa bác

binh24

Rule là một đoạn mã lập trình sẵn dùng để kích hoạt các chức năng cụ thể (ví dụ: khóa phím,tắt màn hình).
Tất cả các bản Cook-C6 hiện nay đều dùng rule của C6, có có thể chạy nhưng ko thực sự tương thích lắm với 5800.
Cái khó là làm cho nó tương thích hoàn toàn.
Hiện cũng có chút tiến triển như mình nói ở trên nhưng đang tìm thêm người cộng tác mới nhanh được.

ngyntom

Rule là một đoạn mã lập trình sẵn dùng để kích hoạt các chức năng cụ thể (ví dụ: khóa phím,tắt màn hình).
Tất cả các bản Cook-C6 hiện nay đều dùng rule của C6, có có thể chạy nhưng ko thực sự tương thích lắm với 5800.
Cái khó là làm cho nó tương thích hoàn toàn.
Hiện cũng có chút tiến triển như mình nói ở trên nhưng đang tìm thêm người cộng tác mới nhanh được.

tôi có thể tiếp bác không, mình bên IT nhưng chưa nghiên cứu cái này

ohannguyent

phong cách của bạn Binh khá giống với galabuon, nếu hai bồ hợp tác chắng công việc sẽ tiến triển ngoài mong đợi cho xem. À còn jokerB nữa. Câu ấy cũng hay tìm tòi lắm, rất phù hợp với những dự án như thế này.

binh24

@mathanh
Mình đã gỡ ra "Autolock,vuivoicerecognition và vcommand" vẫn chạy lên được bình thường mà, chỉ ko vào đc chức năng đã gỡ thôi !
Gỡ autolock ra thì sinh lỗi ko vào đc khóa phím tự động thì phải.
Tại từ khi xài máy đến giờ có xài lệnh thoại làm gì đâu nên bỏ ra chơi tạo bản nhẹ nhất có thể chạy xem thế nào ! :)

@ohannguyent
Nếu bạn muốn giúp thì hãy mở các file trong thư mục "ROFS2\private\10282BC4" ra nghiên cứu trước.
Xong phải chỉnh vài thứ đơn giản, rồi flash nhiều lần để hiểu rõ nó hơn.
Cứ tiếp tục có gì PM mình qua Yahoo!

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

bộ hôm mình đưa ở tổng hợp thì đèn hết nháy khi khóa rùi mà. chỉ có cái là nó chưa hết lỗi tắt màn hình chạm vào nó trở lại như V51 thôi ;;);;)

kitafung

Bác matthanh ơi làm sao chạy được soft My Keylock nhĩ ? Mình cài vào rồi ấn nút là nó chạy chương trình slide mặc định theo máy thôi.

JokerB

@mathanh
Mình đã gỡ ra "Autolock,vuivoicerecognition và vcommand" vẫn chạy lên được bình thường mà, chỉ ko vào đc chức năng đã gỡ thôi !
Gỡ autolock ra thì sinh lỗi ko vào đc khóa phím tự động thì phải.
Tại từ khi xài máy đến giờ có xài lệnh thoại làm gì đâu nên bỏ ra chơi tạo bản nhẹ nhất có thể chạy xem thế nào ! :)

@ohannguyent
Nếu bạn muốn giúp thì hãy mở các file trong thư mục "ROFS2\private\10282BC4" ra nghiên cứu trước.
Xong phải chỉnh vài thứ đơn giản, rồi flash nhiều lần để hiểu rõ nó hơn.
Cứ tiếp tục có gì PM mình qua Yahoo!

tắt đi thì nó k chạy mặc định sẵn nên bớt ram, giống như trên win mình set các process ở chế độ manual, cần mới chạy.
Vụ rule thì chắc cần các bác dân IT ngâm cứu thôi chứ như mình dân k.tế, mày mò 1 cái mod cũng phải làm đi làm lại vì k hiểu code :)

hiepsinight

bác có thể nghiên cứu cái rule tắt rung khi khóa fim ko tại mình đang dùng cái rule theodore_devlock cũng tắt rung luôn nhưng đôi khi nó cũng rung lại ; với cái vụ khóa phím mà lâu lâu màn hình nó vẫn sáng lại một chút rồi tắt ( mình đang xài bản final của jokerb) thanks bác :D

ohannguyent

tắt đi thì nó k chạy mặc định sẵn nên bớt ram, giống như trên win mình set các process ở chế độ manual, cần mới chạy.
Vụ rule thì chắc cần các bác dân IT ngâm cứu thôi chứ như mình dân k.tế, mày mò 1 cái mod cũng phải làm đi làm lại vì k hiểu code :)

nói thiệt ra thì cũng mày mò thui, mình thuộc cơ khí trước cũng rất thích it nhưng đã lỡ rùi. Bây h muốn mày mò học lại mà khó tiếp thu wá, nếu có người hdẫn thì may ra ...

TungBach

có bộ này anh em ai rảnh test với, bộ này kô khóa phím khi màn hình đen, còn đèn thì kô bít tn, anh em test cho ý kiến, làm biếng test ghê ^^@
>:)>:)>:)

p/s: xóa cái cũ đi trước khi ném vào nhé ;;);;);;)

ohannguyent

cái matrixmenu.exe của bạn binh mới cook vào thấy rất tuyệt, có điều mh ngang vẫn như cũ, nếu mà mh ngang lấn thêm vùng pin sóng nữa thì rất đẹp. Còn đẹp hơn nếu có thể chuyển 2 phím ''tuỳ chọn'' ''thoát'' xuống 2 góc đáy mh ngang...

Status
Không mở trả lời sau này.