• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

desjus

tình trạng hao pin vẩn cón...sử dụng khá hao pin...có cách nào khắc phục không

lbxminh

tình trạng hao pin vẩn cón...sử dụng khá hao pin...có cách nào khắc phục không

Ý bạn nói bản 1.6 hả. Vậy là hết thuốc chữa với FW C6 sao ta. Mà ngộ một điều là chỉ hao pin khi đi ngủ, chứ buổi sáng lại không hao pin, cái FW này hơi bị quái ah nha.
BẠn mathanh cho hỏi thăm, bạn MOD FW của N97mini chứ không dùng FW51 của 5800 đúng không?
Sau khi flash bản 1.2#5 của bạn, mình check thì thấy báo FW của nokia N97 mini.
Vậy cho mình hỏi nếu dùng FW51 của một số mem khác (vd jackpham) thì có cải thiện tình trạng pin không? Có khác gì so với bản MOD FW N97 của bạn không? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Ý bạn nói bản 1.6 hả. Vậy là hết thuốc chữa với FW C6 sao ta. Mà ngộ một điều là chỉ hao pin khi đi ngủ, chứ buổi sáng lại không hao pin, cái FW này hơi bị quái ah nha.

đợi 1 tuần nữa đi :)):))

mathanh

bản 1.6 mới up lên hà .............. họ úp bản khác đó

ducthanh2603

mình xem đc mà ...tiêu mất 109mb miễn phí ..hic vì dùng 3G mà . Nhưng đúng là xem rất mượt. Tiếc là chỗ mình ko có wifi mới xem đc 5 phút thì tút tút hết tiền..híc..

hix.sao minh ko dc nhi.sr dang onl bang dt

mathanh

[video=youtube;Zfl68n7YrhU]http://www.youtube.com/watch?v=Zfl68n7YrhU&feature=player_embedded[/video]

Khoaaa

mới cho cái link để khuya nay down về xài thử ( từ bữa đến giờ xài bản mặc định ko àh) :D

boy_friend

#6 k có menu mặc định hả bác mathanh ởi?cho e bản menu mặc định đc k à?bỏ ovi contacts và nokia map rồi trống nhìu vậy bác có cook thêm j vào k bác?ah mà bác định nghỉ cook C6-N97-5k8 để dành time cook N8 - 5k8 đúng k?nếu qả đúng vậy thì ae nên ủng hộ bác ấy nhé.riêng cá nhân e thì rất đón chờ bản N8 - 5k8 từ bác.thanks

Chỉnh sửa cuối:

trankien22

bản 1.2#5 co có flashlite 4 thì có gì ko a?có thể xem clip trên web dc ko?>
- cho e hỏi thêm tí là sao bản 1.2#6 ko cho rung màn hình nhẹ khi bấn vào như mấy bản trước thế bác?dùng cái đó thích lắm

Chỉnh sửa cuối:

boy_friend

bác mathanh ơi sao Conversations k có lun ở trong phần nhắn tin vậy?làm sao để có lun ở trong phần nhắn tin vậy bác chỉ e đi.mà bản này bác có tích hợp flashlite 4 k vậy bác?

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

để mình JAF bản cuối cùng này xem thử, chắc good lắm đây hihi thanks vì sự đóng góp của mathanh thời gian qua, mà mình nghĩ giờ cũng chẳng còn gì để cook nữa thôi chờ symbian^3 ra có vẽ ngon đấy !

vdthuan

Bản #5 đã ngon, bản #6 này mình thấy nhanh hơn nhiều, nhất là xoay màn hình nhưng mới vài giờ chưa biết pin thế nào ?

ohannguyent

bổ xung thêm gì hả? Mới sài hết card, chắc phải nạp thêm rồi. À mà mathanh nên wa chủ trì bên topic core N8, mình thực sự chưa hiểu về nhiều vấn đề cook core lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.