• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

TungBach

sao em jaf vào rồi.nó đã báo done mà máy lại ko tự khởi động lên.im lìm vậy.nhấn nút nguồn nó cũng chỉ rung 1 cái rồi ko có gì cả.jaf lại các bản cook v51 khác ko phải c6 thì lại bình thường.các bác có ai chỉ bảo giùm em.

bạn phải xóa hết file trong thư mục RM-356 đi rồi copy bộ C6-5800 của PNHT vào rồi đè file của MT vào jaf mới đc nhé.Thân

lbxminh

sao em jaf vào rồi.nó đã báo done mà máy lại ko tự khởi động lên.im lìm vậy.nhấn nút nguồn nó cũng chỉ rung 1 cái rồi ko có gì cả.jaf lại các bản cook v51 khác ko phải c6 thì lại bình thường.các bác có ai chỉ bảo giùm em.

Haiiii, cái bạn này bị giống tôi đây, tải thêm mấy cái file bản phối hợp 1.2 ở đầu trang nè bạn mới đủ bộ. Hướng dẫn không kỹ gì hết, lúc đầu tôi cũng tải có mỗi file 1.2#5 bản lựa chọn tốt nhất Menu 4x4 4x3
Hóa ra không phải vậy, phải tải đủ thì JAF mới được.
PS: nếu đúng nhớ cám ơn nghe :D

tiendaothp

Mình jaf bản 1.2#5 bản tốt nhất. Mình k thích mầu mè :D

mình cũng jaf bản như bạn, nhưng khi xoay ngang thi để máy gần 90 độ mới xoay, nhưng không bị giật. Bạn có bị như mình không?
Còn pin bạn thấy thế nào?
Bản 1.2#5 màu mè thì xoay rất ok. Nhưng khi gọi dt thì hơi chậm nên mình tắt hiệu ứng đi và đang xài tốt.

yeskia

Moderator
@ Bác mathanh: Ko biết sao Vietmap ko chạy được, chỉ hiện lên thông báo chờ tạo cơ sở dữ liệu ban đầu, sau đó văng ra luôn.
Có cách nào khắc phục ko vậy bác?
Thank nhiều nha

ngyntom

@ Bác mathanh: Ko biết sao Vietmap ko chạy được, chỉ hiện lên thông báo chờ tạo cơ sở dữ liệu ban đầu, sau đó văng ra luôn.
Thank nhiều nha

bác có copy dữ liệu vietmap vào ổ E chua?

ohannguyent

Thank nhiều nha

Vấn đề này đã đc nhiều người hỏi wa, bạn có thể tìm trên google.
Đơn giản là download fonder dữ liệu Vietmap về từ trang chủ Vietmap chép vào thẻ nhớ. Kiểm tra lại.
Tìm trước khi hỏi bạn nhé!

yeskia

Moderator
Vấn đề này đã đc nhiều người hỏi wa, bạn có thể tìm trên google.
Đơn giản là download fonder dữ liệu Vietmap về từ trang chủ Vietmap chép vào thẻ nhớ. Kiểm tra lại.
Tìm trước khi hỏi bạn nhé!

Cám ơn bạn trước vì đã giải đáp. Tuy nhiên, vấn đề ở chỗ là mình ko biết nguyên nhân tại sao nó văng ra. Nếu biết là tại vì ko có CSDL thì mình hỏi làm gì? Việc tìm thì có gì khó, bạn đâu cần phải nhắc!

kaka_nd

Sử dụng font android cho bản FW được không Mathanh font đó nhìn đẹp hơn font gôc nhiều. Ý kiến riêng của mình.

TungBach

Sử dụng font android cho bản FW được không Mathanh font đó nhìn đẹp hơn font gôc nhiều. Ý kiến riêng của mình.

dùng bt mà, kô ảnh hưởng gì. mà nhớ dùng bộ full nhé, vì bộ full mới có ký tự đặc biệt trong tin nhắn bạn ah!

minhthang_46dt1

mình cũng jaf bản như bạn, nhưng khi xoay ngang thi để máy gần 90 độ mới xoay, nhưng không bị giật. Bạn có bị như mình không?
Còn pin bạn thấy thế nào?
Bản 1.2#5 màu mè thì xoay rất ok. Nhưng khi gọi dt thì hơi chậm nên mình tắt hiệu ứng đi và đang xài tốt.

Bản của mình cảm biến xoay ban đầu thì bị dật nhưng khi tắt cảm biến đi bật lại thì lại bình thường, còn về xoay thì của mình khoang 60 độ là bắt đầu xoay và mình nghĩ như thế là rất hợp lý.
Còn pin thì mình đang test nhưng mình thấy có vẻ như pin không thực sự nổi trội lắm.

bebivodoi

Bạn up lên FW V51 gốc bằng cách bấm *#0000# thông qua wifi của máy thì nhanh không mà. chỉ mất vài phút thôi. Sau đó up lên C6 cho chắc nhá. Cẩn tấc vô áy náy mà. Sau này không thíc còn quay về FW gôc nữa chứ.

cách up quá wifi thì mình quá rành rồi, toan up = wifi mà,đang muốn học Flash sau này qua bên FW up bài cho anh e ấy mà, nhưng mà làm hoài k xong, nản quá luôn

kaka_nd

cách up quá wifi thì mình quá rành rồi, toan up = wifi mà,đang muốn học Flash sau này qua bên FW up bài cho anh e ấy mà, nhưng mà làm hoài k xong, nản quá luôn

Flash sang C6 thì đầu tiên bạn download toàn bộ FW C6 trước tiên nhá (trên diễn đàn này đã có bạn chịu khó tìm, mình nhớ không nhầm là trong topic FW c6 cho 5800 của "Tunhbach11" có đó bạn tìm download nhá). sau đó down file CFW C6 của Mathanh vào chép đè lên bộ FW C6 mà bạn vửa download ở trên. Bạn chú ý kiểm tra sau khi chép đè tổng cộng có 6 file tất cả rồi Flash thôi (bạn tắt nguồn trước khi flash). Bước quan trọng nhât khi Flash là bước lúc bạn bấm vào nút nguồn khoảng độ từ 2-3s thì sẽ xuất hiện chữ Found và máy sẽ tiếp tục Flash (đừng bấm quá lâu vì bấm lâu điện thoại sẽ được bật lên, như thế coi như Flash thất bại và để thực hiện lại quá trình flash bạn nên thao pin ra lắp lại) nếu bước đó bạn làm thành công thì coi như xong. đợi một lúc máy sẽ flash xong và tự khởi động lại cho bạn.

galabuon

có nhìu cổng usb ko jaf dc. máy mình 3 cổng mà chỉ 1 cổng là jaf ok thôi, còn 2 cổng kia xài thiết bị ok nhưng ko jaf dc. bác nên lưu ý vấn đề này

JokerB

có nhìu cổng usb ko jaf dc. máy mình 3 cổng mà chỉ 1 cổng là jaf ok thôi, còn 2 cổng kia xài thiết bị ok nhưng ko jaf dc. bác nên lưu ý vấn đề này

máy mình cũng thế :)), 2 cổng usb thì cổng 1 JAF được còn cổng 2 thì pó tay.com
mình sài win7 thì lần ấn nút nguồn đầu nó không nhận, ấn phát nữa mới nhận :D
winxp thì ngon lành

jackpham

@all: Không nhất thiết phải cắm sẵn dây USB vào điện thoại. Các bạn có thể làm theo cách JAF bình thường, đợi đến lúc như hình bên dưới thì chọn yes xong hả gắn dây USB vào máy. Đồng thời nhấn nguồn lúc đó luôn. Với cách này sẽ không bị lỗi nhấn nút nguồn khi JAF nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.