• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

minhthang_46dt1

đã có kết quả máy flash kô lên , xin xóa link
Bản này là bản gì vậy bạn mathanh. bản mới theo n97 hay là bản v51.00.006. Mà bạn ra nhiều quá mình chưa kip test bản kia giờ lại có thêm bản này đang không biết nên dùng cái nào. Nhưng rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình đóng góp cho anh em pda những bản cook hay.thanh'k

Last edited by a moderator:

minhthang_46dt1

Mình vừa JAF bản 1.2#3 của bạn mathanh xong và cảm thấy rất ổn máy chạy rất mượt và màn hình Limzim đã quay chở lại. Nhưng có một vấn đề nhỏ là khi màn hình chuyển sang chế độ limzim thì đền Trắng ở giữa lại tắt mất và chỉ còn hai đèn xanh và đỏ thôi. không biết cái này cỏ phải do lỗi không nữa.

ohannguyent

mới jaf xong, hiện thời thì chưa test đc gì nhiều... Àh wên, vào thư viện nhạc lần đầu, máy quét cả trong viêtmap làm cho trình phát nhạc lên tới hơn 700 bài, dù e\music chỉ có 200 bài hà. Chắc mathanh wên mod nhạc trong e\music rùi!

mathanh

mới jaf xong, hiện thời thì chưa test đc gì nhiều... Àh wên, vào thư viện nhạc lần đầu, máy quét cả trong viêtmap làm cho trình phát nhạc lên tới hơn 700 bài, dù e\music chỉ có 200 bài hà. Chắc mathanh wên mod nhạc trong e\music rùi!

mình không mod phần này. trong thư mục việtmap bạn dùng x-plore 1.50 đặt thuộc tính ẩn cho tất cả mục VoiceVN

biendond

Bản này mình tắt máy bật lại thì máy lại để chế độ xoay ngang màn hình.Chỉ khi bật bộ cảm biến,xoay lại rồi tắt đi mới được.

mathanh

Bản này mình tắt máy bật lại thì máy lại để chế độ xoay ngang màn hình.Chỉ khi bật bộ cảm biến,xoay lại rồi tắt đi mới được.

vậy là có lổi rồi, tại vì mình tắt khi có cuộc gọi đến máy tự xoay ngang, thui chắc là đê mặc định cái này cho nó muốn xoay sao kẹ nó, sẻ cập nhật lại 1.2#3 1 lần nửa

ohannguyent

cái này mình ko bị, chắc để cảm biết xoay mặc định mở nên ko bị hay sao đó. Nói chung thì dùng đc 18 tiếng rùi, tạm thời vẫn ổn. Có điều lúc khởi động máy thì ram ở mức 53 -56M, để khoảng 2-3h thì tụt xuống còn 43M. Dùng swiss ram để giải phóng ram thì lên đc ~47M dù ko có effects? Chưa biết nguyên nhân sao nữa...

TungBach

cái này mình ko bị, chắc để cảm biết xoay mặc định mở nên ko bị hay sao đó. Nói chung thì dùng đc 18 tiếng rùi, tạm thời vẫn ổn. Có điều lúc khởi động máy thì ram ở mức 53 -56M, để khoảng 2-3h thì tụt xuống còn 43M. Dùng swiss ram để giải phóng ram thì lên đc ~47M dù ko có effects? Chưa biết nguyên nhân sao nữa...

dùng swiss nhìn xem có thấy nguyên nhân kô ? >:)>:)

thanhhaifire

các bác cho em hỏi xíu, em đang muốn học cách mod 1 bản c6 cho 5k8 của riêng em, theo ý em là giống y như v51 chỉ khác cái HS,trình nghe nhạc,bộ sưu tập, ghi chú đa phương tiện và menu 4x4, nói chung là 1 bản thật đơn giản ko rườm rà, vậy có khả năng làm được ko? chứ em thấy xài bản c6 ko wen tay. mong chỉ giáo !

natan

ý mình nói dùng swiss manager giải phóng ram xong thoát ra,kiểm tra bằng memcheck. Tạm thời chưa tìm ra nguyên nhân gây tụt ram...

Pác có mở xoay màn hình kô vì mình thây đó cũng là 1 nguyên nhân gây tụt ram và còn 1 nguyên nhân khác là do widget nào được cho phép kết nối mạng để hiển thị thông tin ngoài màn hình chủ gây ra.

trankien22

thỉnh thoảng e vào camera thì nó báo ''Lỗi xảy ra ngoài ý muốn, vui lòng khởi động lại điện thoại''?thế này là ntn bác mathanh ơi?do bản cook hả bác, e up từ bản 1.0 đến 1.2#3 đều bị như thế?hic

mathanh

thỉnh thoảng e vào camera thì nó báo ''Lỗi xảy ra ngoài ý muốn, vui lòng khởi động lại điện thoại''?thế này là ntn bác mathanh ơi?do bản cook hả bác, e up từ bản 1.0 đến 1.2#3 đều bị như thế?hic

camera của máy bạn có vấn đề rồi, tui dùng vẫn bình thường mà, chuẩn bị lên bản 1.2#4 nà

mathanh

như đã hứa mình up bản 1.2#4 cho các bạn đã hoàn tất thử nghiệm ổn định tất cả đã sẳn sàn dùng luôn , không cập nhật tiếp

thanhtamlx

như đã hứa mình up bản 1.2#4 cho các bạn đã hoàn tất thử nghiệm ổn định tất cả đã sẳn sàn dùng luôn , không cập nhật tiếp

bản này có cải tiến gì rõ rệt kg mathanh?

mathanh

bản này có cải tiến gì rõ rệt kg mathanh?

cải thiện pin. 2 vạt pin có thể dùng từ 7h sáng tới 6h chiều ở chế độ mạng GSM, đèn màn hình ở mức tối thiểu ,các widget đầy đủ + hiệu ứng, nghe gọi nhắn tin bình thường, (máy của mình) không chơi game nha, tăng vài mb ram cho máy, ổn định

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Link down bản 1.2#4 ở chỗ nào vậy bác. Em không thấy. Bác chỉ gi\iùm e với.Thank
dưới đoạn video có
menu mặc định ------------------ menu 4x4 3x4
bạn thích mặc định thì click vào "menu mặc định", thick thay đổi thì click "menu 4x4 3x4"

ksmanhdung

dưới đoạn video có
menu mặc định ------------------ menu 4x4 3x4
bạn thích mặc định thì click vào "menu mặc định", thick thay đổi thì click "menu 4x4 3x4"

Bạn có link down cả firmware này không. Mình down về chỉ có 2 file. mà bình thường là có 6 file mà.Bạn biết chỗ nào chỉ mình giúp nhé. Thank

thanhtamlx

Bạn có link down cả firmware này không. Mình down về chỉ có 2 file. mà bình thường là có 6 file mà.Bạn biết chỗ nào chỉ mình giúp nhé. Thank

bạn click vào "bản phối hợp 1.2" down về rồi chép chung với bản "menu mặc định" hoặc bản "menu 4x4 3x4", sau đó tiến hành JAF

Status
Không mở trả lời sau này.