• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

hung62

bác mathanh cố gắng giúp ae PDA thêm cái vụ wiget đi bác...hướng dẫn cách dùng lun...thank pác nhìu nhìu

mucelago

Active Member
Sao mình dùng cảm thấy là ngốn pin rất kinh khủng. Để ý lúc tắt máy để sạc thì led bàn phím nhảy loạn xạ.

mathanh

chưa có ngang đâu nha. còn đang mần tiếp, mần tới đâu úp tới đó

JokerB

K có bàn phím qwerty to và bé à mathanh :(
hiz, bản lúc tối thì có tiếng việt ở qwerty to và bé, còn bản của bác thì k, 2 bản kết hợp lại thì ok =))

kitafung

chưa có ngang đâu nha. còn đang mần tiếp, mần tới đâu úp tới đó

Bản tiếp theo bạn xóa bớt các theme mặc định được không bạn? Nhiều theme thấy sao sao ấy. Chúc bạn sớm hoàn thành bản CFW. Đặt lót chuột ngồi hóng vậy ^^.

vjpcoj

Member
mình dowload về chỉ thấy 1 file rofs2.v01, làm sao flash, chép đè vào file cua PNHT à?

kitafung

Sao mình dùng cảm thấy là ngốn pin rất kinh khủng. Để ý lúc tắt máy để sạc thì led bàn phím nhảy loạn xạ.

Mình cũng bị như bạn nhưng vẫn chưa tìm được cách khắc phục.

tieutieumy

cho em hỏi ngoài lề tí.tải của mt về giải nén rồi jaf hả.có tải thêm gì nửa ko và có chỉnh sữa gì ko vậy.e thank nhiều lắm

barclays

Bác nào hướng dẫn thêm widget với thêm ứng dụng ra ngoài HS với.
bác phải tìm ứng dụng hỗ trợ widget homescreen cài vào sau đó ra ngoài HS chọn option>>edit content>>add content sẽ thấy widget của ứng dụng vừa cài

barclays

có ai biết bật hiệu ứng xoay màn hình làm ơn hướng dẫn với! cám ơn!

npdkhoa

Hình như trong C6 firmware gốc ko có bàn phím qwerty full màn hình thì phải, nó có bàn phím cứng mờ, bàn phím qwerty full tiếng Anh chắc do pnht mod thêm vô đó, có lẽ là lấy 1 phần bên firmware của 5800, mấy bác thử tìm phần đó bên 5800 xem!

Status
Không mở trả lời sau này.