• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

thanhhaifire

sao cái folder internet khi đổi theme nó không thay đổi theo như những cái folder khác nhĩ, mình xài mấy bản cook khác thấy đổi đc mà, với ai chỉ mình làm hiện lại cái đồng hồ khi chọn ẩn nội dung với xóa bớt theme, mình vào skin xóa mà vẫn còn !!! :(

hlgiang

mathanh ơi! bản cập nhật tiếp theo nên tích hợp font tiếng Trung nha. Có hay không có cũng không ảnh hưởng gì nhiều đâu! hi`

ohannguyent

sao cái folder internet khi đổi theme nó không thay đổi theo như những cái folder khác nhĩ, mình xài mấy bản cook khác thấy đổi đc mà, với ai chỉ mình làm hiện lại cái đồng hồ khi chọn ẩn nội dung với xóa bớt theme, mình vào skin xóa mà vẫn còn !!! :(

đây nè bạn, copy theo đường dẫn"\private\200159c0\install\profile\hsps\00"
cái này hiện lại đồng hồ mh home nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mathanh ơi cái vụ flashlite mình hỏi sao ko hồi âm vậy? cái flashlite cook vào rom mà trước bồ gởi có dùng đc cho N97mini ko vậy?

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
Cho mình hỏi là ở bản này thì Folder EFFECTS nằm ở đâu nhỉ?Ai chỉ dùm mình với

HoanXtq

hix, cái ovi sync ko hoạt động được thật các bác ạ :(, nó cứ báo service not start, em google tìm bộ cài mà ko có hu hu

thanhtamlx

Bản này cảm biến xoay ngang màn hình thỉnh thoảng bị đơ kg tự xoay lại :-? Phải vào mục "cài đặt" rồi thoát ra thì màn hình mới xoay đứng trở lại. có mem nào bị thế kg nhỉ?

@mathanh: muốn bỏ hiệu ứng trong menu thì bung ra gở bỏ file nào vậy? Nếu bỏ luôn cái hiệu ứng phượng hoàng chỉ giữ hiệu ứng sao bay thôi càng tốt. help! thanhks!

thanhhaifire

Bản này cảm biến xoay ngang màn hình thỉnh thoảng bị đơ kg tự xoay lại :-? Phải vào mục "cài đặt" rồi thoát ra thì màn hình mới xoay đứng trở lại. có mem nào bị thế kg nhỉ?

@mathanh: muốn bỏ hiệu ứng trong menu thì bung ra gở bỏ file nào vậy? Nếu bỏ luôn cái hiệu ứng phượng hoàng chỉ giữ hiệu ứng sao bay thôi càng tốt. help! thanhks!
Như JackPham nói mở rof2>resource>effect xóa mấy cái hình phượng hoàng đi thì chỉ còn hiệu ứng thoi. mình chưa làm nữa, đợi update mới sẽ làm luôn 1 thể

TruongHan

Super V.I.P
đây nè bạn, copy theo đường dẫn"\private\200159c0\install\profile\hsps\00"
cái này hiện lại đồng hồ mh home nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mathanh ơi cái vụ flashlite mình hỏi sao ko hồi âm vậy? cái flashlite cook vào rom mà trước bồ gởi có dùng đc cho N97mini ko vậy?

cái flashlite 4 đó có thể cho vào được, bạn cứ thử, nhưng không thể có nút tua như của máy

nvhungtn

Ngồi căng mắt đọc, nhưng không thấy cái mình thích. Bác thanh ơi, cho em hỏi có cách nào sửa được auto rotate bàn phím từ keypad sang qwerty được không, em kết v51 mỗi khoản này thôi (vì hay nhắn tin nên thích). Nếu fix được cái này em chia tay v51 luôn :D

HoanXtq

Ngồi căng mắt đọc, nhưng không thấy cái mình thích. Bác thanh ơi, cho em hỏi có cách nào sửa được auto rotate bàn phím từ keypad sang qwerty được không, em kết v51 mỗi khoản này thôi (vì hay nhắn tin nên thích). Nếu fix được cái này em chia tay v51 luôn :D

Bác cài cái dayhandinput nó tự động rotate đó :)

cmnd88

Các pác cho em hỏi với....cái hiệu ứng nào mà setting cho các biểu tượng khi ấn vô nó thì nó ko hiện ra ngay như bình thường mà nó xoay xoay theo hình tròn rồi có lúc khác ấn vào biểu tượng khác nó xoay theo các góc để hiện lên thế các pác.....

Cái hiệu ứng như ở đoạn gần cuối cuối video của pác mathanh up đó:
[video=youtube;svdXj54edSk]http://www.youtube.com/watch?v=svdXj54edSk[/video]

Các pác xem và chỉ giáo cho em biết đó là phần mềm j và theme bình thường có thể set cho chúng có các hiệu ứng đó hay ko với nha. Cảm ơn các pác nhiều...Đợi hồi âm

ohannguyent

Các pác cho em hỏi với....cái hiệu ứng nào mà setting cho các biểu tượng khi ấn vô nó thì nó ko hiện ra ngay như bình thường mà nó xoay xoay theo hình tròn rồi có lúc khác ấn vào biểu tượng khác nó xoay theo các góc để hiện lên thế các pác.....

Cái hiệu ứng như ở đoạn gần cuối cuối video của pác mathanh up đó:
[video=youtube;svdXj54edSk]http://www.youtube.com/watch?v=svdXj54edSk[/video]

Các pác xem và chỉ giáo cho em biết đó là phần mềm j và theme bình thường có thể set cho chúng có các hiệu ứng đó hay ko với nha. Cảm ơn các pác nhiều...Đợi hồi âm

cái đó đc cook sẵn trong fw rùi, bạn vào ứng dụng-theme-bình thường bấm ''tùy chọn'' , hiệu ứng.. Bật. Thoát ra và ngồi ngắm...

cmnd88

cái đó đc cook sẵn trong fw rùi, bạn vào ứng dụng-theme-bình thường bấm ''tùy chọn'' , hiệu ứng.. Bật. Thoát ra và ngồi ngắm...

Mấy cái này toàn phải flash hết hả các pác, ko cài ra được như kiểu themes đuôi sis hay sisx được hả các pác...hix hixx.chứ còn kiểu như pác nói thì em cũng biết rồi nhưng mà nó ko đẹp....có cách nào ko cần flash mà có thể cài như cài themes thường ko pác ơi......Ai giúp em với.......

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Mấy cái này toàn phải flash hết hả các pác, ko cài ra được như kiểu themes đuôi sis hay sisx được hả các pác...hix hixx.chứ còn kiểu như pác nói thì em cũng biết rồi nhưng mà nó ko đẹp....có cách nào ko cần flash mà có thể cài như cài themes thường ko pác ơi......Ai giúp em với.......

flash đê, chiến đê, kô chít đâu mà sợ :)) anh em test máy ngày flash gần 2 choạc lần thì sao có sợ đâu :))

kitafung

Không sợ số lần flash chỉ sợ cúp điện khi đang flash thôi, các bác có ai bị cúp điện khi đang flash không? Máy có die không các bác ?

minhthang_46dt1

Hic bản này không cài được phần mềm Adobe đọc file PDF rồi cài vào toàn báo phần mềm có sẵn thôi. Bác nào có bộ file để gỡ tận gốc phần mềm này không cho mình với.than'k