• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

mathanh

Làm được mà nicolask hỏi ko trả lời nè! Chắc lại định kiếm cafe chứ gì>:)

các bạn cứ tải cái file txt đó về muốn theme nào thì sửa cái dòng bộ đỏ thành cái mã của theme muốn thay thì sẻ ra thôi

0x14 string "a776ca7719ec971b" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

mathanh

em ko xoá cái swiss với conversationđc bác ơi, cái đó em ko dùng đến, làm sao xoá nó đây
cái icon back ra ngoài khi sắp xếp menu nó thành cái icon giống như Phone setup lun oỳ, hehehe

cái icon đó là do mình đổi đó, tại nhìn cái thư mục xấu muốn chít

test 10h hôm qua sau JAF còn 2 vạch tới sáng còn 1 vạch ko tự ngủm > pin ok

ai cho mình hỏi chỉnh sao cho cái hs thứ 2 khi chuển ẩn nội dung bản này còn lại 1 cái đồng hồ chứ ko mất hết?

mất mà bạn xem lại

mathanh

mathanh có thể bê cái BrowserNG 7.2 của C6 thay cho 7.1 của bản này hok, giúp mình với

để thử nếu thành công, thì sẻ có bản cập nhật, flashlite cũng đã được sửa rồi, mình sẻ cùng với TruongHan làm tiếp

minhthang_46dt1

Sorry nhầm :) Bạn cần chuyển trong file .skn phải ko? Mình thấy bài trên hướng dẫn kĩ rồi mà !
Chổ "Look this pic and modify 16 digits UID to 8 digits"

ý mình hỏi là không cần file.skn mà chỉ có 16 số đó có đổi được không. Còn dùng file.skn thì mình làm được rồi.than'k

các bạn cứ tải cái file txt đó về muốn theme nào thì sửa cái dòng bộ đỏ thành cái mã của theme muốn thay thì sẻ ra thôi

0x14 string "a776ca7719ec971b" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cái này thì tùy thôi bác ah. nếu 1 số bản CFW của các bác theme có đổi mã bảo vệ so với mã cũ thì khi đổi nó chỉ hiện thị theme trắng thôi.

hapro

lại sắp có đồ nghịch tiếp rồi

thanhhaifire

ko mathanh ơi ý mình muốn giữ lại cái đồng hồ chứ ko muốn mất hết ! bản này test qua giờ wa đỉnh luôn phải nó là quên c6 đi. các bản cập nhật sau chắc còn khủng hơn nửa quá

hunterboy_nb

cho mình hỏi mod quét thư viện bản này có giông C6 ko nhỉ, hix, nó load tất tật kả dữ liệu của vietmap :(

mathanh

cho mình hỏi mod quét thư viện bản này có giông C6 ko nhỉ, hix, nó load tất tật kả dữ liệu của vietmap :(

bạn fomat lại máy sau đó chờ máy tiến hành cài đặt xong hết, rồi khởi đông lại máy 1 lần nửa , rồi mới vào lại trình phát nhạc, vì khi máy mới jaf xong nó chưa nhận ra file 101FFCD2.txt trong ổ C hay sau nên nó quét hết mình nghỉ vậy

ohannguyent

đã có flashlite bản mới chưa? Vì hiện tại mình có bản flashlite4.1 dùng để cook vào rofs2. Ko biết có dùng đc ko nữa?
@mathanh: mình tìm đc trong fw N8 một tệp FLASHLITESTUB.sis nhưng bung nó bằng sisware hay siscontent thì báo lỗi và ko bung đc. Liệu có cach nào bung nó ra ko? Mathanh có trình Qt viết pm cho sym mới ko? Có thể cái này dùng đc. Nếu có share cho mình với nhé! Thanks!

hunterboy_nb

bạn fomat lại máy sau đó chờ máy tiến hành cài đặt xong hết, rồi khởi đông lại máy 1 lần nửa , rồi mới vào lại trình phát nhạc, vì khi máy mới jaf xong nó chưa nhận ra file 101FFCD2.txt trong ổ C hay sau nên nó quét hết mình nghỉ vậy

hj, file mod 101FFCD2.txt của bạn để trong \ROFS2\data chưa thay vào \ROFS2\private\10202be9 (FW menu 4x4) nên m nghĩ là lỗi do đây :)

desperado112

còn chương trình quản lý email như trong C6 thì sao hả pro? cái nokia email như ở v51 dùng chán lắm. có cách nào tách ở c6 được không?

bad204

Member
A ơi cho e hỏi đang là N97mini cũ của a, bây giờ chuyển sang N97 mini mới kia, thì ở ô chọn điện thoại lục Flash, chọn ô nào hả a?Vẫn chọn ô RM 356 5800 hả a?

ohannguyent

A ơi cho e hỏi đang là N97mini cũ của a, bây giờ chuyển sang N97 mini mới kia, thì ở ô chọn điện thoại lục Flash, chọn ô nào hả a?Vẫn chọn ô RM 356 5800 hả a?

tất cả các cfw C6/N97 trên đều viết trên nền x58 nên bạn vẫn chọn RM-356 nhé. Đừng chọn tầm bậy mà die máy đó!

bad204

Member
tất cả các cfw C6/N97 trên đều viết trên nền x58 nên bạn vẫn chọn RM-356 nhé. Đừng chọn tầm bậy mà die máy đó!

Để ý kĩ thì FW dow về có RM356 ở đầu.:)).Sr đã làm phiền ae :D

hoangvukkk

Bản này bác Mathanh làm ok lắm. Em chỉ còn 1 xíu thắc mắc thôi, mong bác giải quyết giùm.
1: - Vụ bật rung khóa phím mình đã làm đúng hướng dẫn mà ko được "tắt rung khi khóa , ( muốn rung lại vào C\private\10282BC4\rules\ xóa file saga_DevLock.rul )", làm như vậy là vô hiệu nút khóa hông luôn.
2: - Cài Smart Setting và sử dụng kết hợp với phím Express Music thì mỗi khi bấm phím menu là lại tự bật nút Express Music 1 lần rồi mới vào được Menu.
3: - Mình hay sử dụng email, nhưng bản này của bạn lại không còn trình quản lý email giống như bản trước.
Các vấn đề trên mong sớm nhận được câu trả lời từ bạn. Cảm ơn!

mathanh

Bản này bác Mathanh làm ok lắm. Em chỉ còn 1 xíu thắc mắc thôi, mong bác giải quyết giùm.
1: - Vụ bật rung khóa phím mình đã làm đúng hướng dẫn mà ko được "tắt rung khi khóa , ( muốn rung lại vào C\private\10282BC4\rules\ xóa file saga_DevLock.rul )", làm như vậy là vô hiệu nút khóa hông luôn.
2: - Cài Smart Setting và sử dụng kết hợp với phím Express Music thì mỗi khi bấm phím menu là lại tự bật nút Express Music 1 lần rồi mới vào được Menu.
3: - Mình hay sử dụng email, nhưng bản này của bạn lại không còn trình quản lý email giống như bản trước.
Các vấn đề trên mong sớm nhận được câu trả lời từ bạn. Cảm ơn!

khi xóa xong bạn phải khởi động lại điên thoại. còn bạn dùng smartseting thì mình không biết không liên quan đến fw

về việc mail thì bạn dùng pm này mình đính kèm bên dưới

xóa đuôi .7Z rồi giải nén ra