• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800 (Phần II)

linh2911

nếu máy bạn có cài handy taskman thì gỡ ra vì cái phần mềm này làm mất cái mở khóa, mình cũng bị vậy gỡ ra thì bình thường
Cảm ơn nhé :D, có lẽ do thằng Jbak Taskman nó chiếm quyền sư dụng nút menu.

Black_Cat999

chài , xui thế nhỉ , mình ở tphcm , nhưng bây giờ thân bên Đài Loan , ko dự vui đc rùi , tháng 9 vừa rồi về ko có off iếc gì hết , off 2 lần chả có lần nào đúng dịp , thiêt là xui wo' ...............=.=

phongdo_ngaymot

bạn nào PRO cho mình hỏi tý, phần VIETMAP ấy
sao mình mở nó hiện ra : xin Vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dung... rồi thoát , có cách nào khắc phục không các bạn, nghe nói chương trình này rất hay, rất mong nhờ sự giúp đở của các bạn

hapro

bạn nào PRO cho mình hỏi tý, phần VIETMAP ấy
sao mình mở nó hiện ra : xin Vui lòng chờ khởi tạo dữ liệu cho lần sử dung... rồi thoát , có cách nào khắc phục không các bạn, nghe nói chương trình này rất hay, rất mong nhờ sự giúp đở của các bạn

copy dữ liệu vietmap vào thẻ nhớ nhé

Black_Cat999

bác Mathanh cho hỏi là về vấn đề game N Gage thì thế nào , bây giờ ruột con 5800 là N97 rồi thi có phải là cài cái file N gage dành cho N97 ko , hay là thế nào , mong pác chỉ giáo..........tại vì em cũng ghiến game quá...........hjhj ........thanks bác trước .........^^

ngyntom

bác Mathanh cho hỏi là về vấn đề game N Gage thì thế nào , bây giờ ruột con 5800 là N97 rồi thi có phải là cài cái file N gage dành cho N97 ko , hay là thế nào , mong pác chỉ giáo..........tại vì em cũng ghiến game quá...........hjhj ........thanks bác trước .........^^

vấn đề setup vào thì ok nhưng mình k có phím cứng như N97 nên có lẽ khó chơi lắm

danny_guan

Tải file cài đặt N-Gage thì ngon lành,nhưng để chơi được thì cần phải có bàn phím ảo.Bàn phím ảo thì có nhiều,bạn chịu khó tìm

mathanh

vấn đề setup vào thì ok nhưng mình k có phím cứng như N97 nên có lẽ khó chơi lắm

Tải file cài đặt N-Gage thì ngon lành,nhưng để chơi được thì cần phải có bàn phím ảo.Bàn phím ảo thì có nhiều,bạn chịu khó tìm

[video=youtube;ra8H6BgEqGg]http://www.youtube.com/watch?v=ra8H6BgEqGg[/video]

rockman1507

Mathanh cho mình hỏi máy mình ko bít sao mà flash xong duyệt web bằng opera mobile và Uc web cứ khoảng 15' màn hình nó nhoè dần rồi tự động resart máy lại ?

votinhhan

bản mới nhất là bản nào vậy bác,sao mình nhìn toàn ngày xưa vậy ???
bác nào tinh mắt chỉ giúp mình cái,cũng muôn flash bản mới nhất nhưng.....thực sự mình rất khó tìm nếu so với topic bên a jack ???
chỉ mình bản mới nhất nhé.
thanks

dangdungqn

bạn có thể hướng dẫn mình cách thêm các ưd vào thư mục pnht trong rods2 để tự động cài đặt sau khi flash được không? mình làm nó không tự cài đặt gì cả? cảm ơn bạn trước nhé!!!

ksmanhdung

Mathanh up bản FW mới lên cho anh e PDa thưởng thức đi. Đợi đến giữa tháng mà thấy lâu quá đi mất.HIc

cuongvt112

Hôm qua mình vừa flash bản CFW N97 mini hiệu ứng phượng hoàng của Mathanh, cảm nhận là hiệu ứng rất đẹp, CFW chạy rất nhanh và mượt, nhưng hiệu ứng phượng hoàng vẫn chưa có hết ở các trang ứng dụng. Chương trình photossuitle...bị lỗi khi sử dụng Vmenu

company117

các bạn ơi, sao sau khi mình flash xong thì vào máy nó ko nhận lại file danh bạ mình đã sao lưu trước thế :(:(,vào khôi phục thì nó ghi : không có nội dung đã sao lưu, thư mục backup mình đã để trong thẻ nhớ :(

nganvuong1

Hôm nay minh cài mail mà sao nó cứ báo không tìm thấy mail sever và cài skype khi sigin thì máy bị retart.
không biết Matthanh và các Pro có cao kiến gì không.:-?

ohannguyent

các bạn ơi, sao sau khi mình flash xong thì vào máy nó ko nhận lại file danh bạ mình đã sao lưu trước thế :(:(,vào khôi phục thì nó ghi : không có nội dung đã sao lưu, thư mục backup mình đã để trong thẻ nhớ :(

mỗi phiên bản sẽ có dữ liệu backup riêng, v51 khác với C6,khác N97mini,... Muốn sao lưu danh bạ thì bạn vô danh bạ-tùy chọn-sao chép danh thiếp-đến bộ nhớ khác( và lấy lại danh bạ chỉ việc copy lại ''từ bộ nhớ khác''). Để sao chép toàn bộ danh bạ, nên 'đánh dấu tất cả'.

Hôm nay minh cài mail mà sao nó cứ báo không tìm thấy mail sever và cài skype khi sigin thì máy bị retart.
không biết Matthanh và các Pro có cao kiến gì không.:-?

ko có cao kiến gì cả, bạn qua toppic của bình24 lấy mod quản lý mail C6 cho N97mini, cook vào rofs2, đóng gói lại và jaf.

thanhhaifire

tuy mỗi phiên bản khác nhau nhưng máy mình sao lưu danh bạ vào thẻ từ hồi v40 tới giờ vẫn copy đc nè có bị sao đâu cứ bấm sao chép danh thiếp từ thẻ là xong hà ! ko giống như các pác nói

ohannguyent

tuy mỗi phiên bản khác nhau nhưng máy mình sao lưu danh bạ vào thẻ từ hồi v40 tới giờ vẫn copy đc nè có bị sao đâu cứ bấm sao chép danh thiếp từ thẻ là xong hà ! ko giống như các pác nói

đó là một cách còn cách thông dụng mà mọi người hay dùng là vào ''quản lý tập tin-sao lưu''. Đó mới là vấn đề!