• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

hoacgiap88

Mình cũng chỉ biết thank và thank bạn Hoàng thôi. Bạn ấy rất nhiệt tình, và đây theo mình tìm trên mạng thời gian qua thì bản v42 này gần như duy nhất là bản cfw hoàn hảo nhất tính tới thời điểm này. Sẽ còn cải thiện thêm nếu còn có lỗi. Mong ae đừng ngại test. Không hỏng máy được đâu mà sợ. Chủ thớt còn phải test gấp 10 lần bọn mình cơ! Cùng bạn hoàng giúp ae dùng c6 không thâý bị nokia bỏ rơi nha!

mình cũng đồng ý với bạn. Đừng lo hỏng máy vì phần mềm. Con C6 cua mjnh cũng test khoảng gần trăm lần ruj.jo vẫn dùng ngon nè

7534286

hjhj.đúng rùi.cái mod màn hình unlock ngang cố định.mà hoàng ơi, sao mình vào music vẫn còn phần internet radio vậy.sao hoàng ko cho nó mất hẳn đi cho đẹp.

Bạn cài thêm cái internet radio là trong fần Music nó sẽ hiện lên mà bạn ^^!

giunse7381

Mình đang xài cfw v41 của bạn. mình truy cập vào phần nghe nhạc thi thoảng nó báo lỗi và các tên bài hát toàn là chữ lăng quăng. đó là lỗi gì vậy bạn. thank

7534286

Mình đang xài cfw v41 của bạn. mình truy cập vào phần nghe nhạc thi thoảng nó báo lỗi và các tên bài hát toàn là chữ lăng quăng. đó là lỗi gì vậy bạn. thank

Bạn up lên v42 xem? Ngày trc' mọi người xài v41 không ai bị giống như bạn cả :d. Up lên v42 xem có bị không nha bạn. Nếu bạn chụp hình fần bị lỗi thì mình sẽ giúp bạn chứ mình ko rõ đây là lỗi gì cả :)

phucthu456

lỗi chữ thì chắc do font còn báo lỗi bài hát thì mình cũng chưa gặp, chỉ là từng thấy lỗi máy không đọc bài hát thôi

kikokiko2011

Đúng rồi bạn :)

ban oi minh moi flash xong nhung may khong tu mo may len. Nen minh phai thao pin ra rui khoi dong moi len duoc. Khi mo len dt thong bao loi he thong va bat nhap mat khau minh lay mat khau mac dinh cua may la 12345 nhung may bao la mat khau sai. Nhung van xai duoc con cai menuswich cua ban do sao minh vao ung dung ma ko thay. Con may cai folder ban noi xoa truoc khi flash ma minh xoa ko dc. Mong cac ban chi giao dum

hoacgiap88

ban oi minh moi flash xong nhung may khong tu mo may len. Nen minh phai thao pin ra rui khoi dong moi len duoc. Khi mo len dt thong bao loi he thong va bat nhap mat khau minh lay mat khau mac dinh cua may la 12345 nhung may bao la mat khau sai. Nhung van xai duoc con cai menuswich cua ban do sao minh vao ung dung ma ko thay. Con may cai folder ban noi xoa truoc khi flash ma minh xoa ko dc. Mong cac ban chi giao dum

doc ki huong dan truoc khj flash.ko chjnh sua them bot j o file code.con may caj foder kia nam o tren the nho y.chu nam trog máy thj ko noj

7534286

Khi flash bạn phải check thêm factory setting nha bạn
Còn nếu nó mà không tự factory setting thì bạn phải factory bằng tay nhé. Dùng lệnh 4 phím cứng đó :)

giunse7381

Mình vừa flash lên v42. vẫn chưa có thời gian test. cho mình hỏi là khi mình vào phần quản tập tin E:\ music thì vẫn thấy flie nhạc và phát được nhạc. nhưng khi vào thư viện nhạc thì không thấy bài hát nào ( tất nhiên là không thể phát được nhạc ). mình format lại thẻ nhớ và chép nhạc vào thì báo là bộ nhớ đầy. xóa hoặc chuyển bớt dữ liệu trong bộ nhớ chung z:.( trong dt bị chia thành 4ổ: bộ nhớ máy c: trống 265,7MB,bộ nhớ máy d: trống 47,9M,e:...,bộ nhớ máy Z: trống 0B. dữ liệu thì vẫn được chép vào E nhưng khi vào thư viện nhạc thì như nói ở trên...không có. nhờ chủ thớt và các pro xem dùm là nó bị lỗi gì. thank!

7534286

Mình vừa flash lên v42. vẫn chưa có thời gian test. cho mình hỏi là khi mình vào phần quản tập tin E:\ music thì vẫn thấy flie nhạc và phát được nhạc. nhưng khi vào thư viện nhạc thì không thấy bài hát nào ( tất nhiên là không thể phát được nhạc ). mình format lại thẻ nhớ và chép nhạc vào thì báo là bộ nhớ đầy. xóa hoặc chuyển bớt dữ liệu trong bộ nhớ chung z:.( trong dt bị chia thành 4ổ: bộ nhớ máy c: trống 265,7MB,bộ nhớ máy d: trống 47,9M,e:...,bộ nhớ máy Z: trống 0B. dữ liệu thì vẫn được chép vào E nhưng khi vào thư viện nhạc thì như nói ở trên...không có. nhờ chủ thớt và các pro xem dùm là nó bị lỗi gì. thank!

Bắt buộc trước khi flash bạn phải xóa những file mình nói ở trên. Bạn chưa xóa những file đó mà bạn flash thì sẽ dẫn đến lỗi. Sau khi flash bạn mới xóa thì chẳng có ích gì cả nhé
Bây giờ bạn xóa những file hệ thống trong thẻ nhớ rồi tắt nguồn flash lại lần nữa là ok nhé bạn :)

giunse7381

Khi kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì chỉ thấy những dữ liệu ở thẻ nhớ thôi. Mình đã tháo thẻ nhớ trước khi flash và format thẻ nhớ trước khi lắp vào dt rồi mới chép dữ liệu mà.

7534286

Khi kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì chỉ thấy những dữ liệu ở thẻ nhớ thôi. Mình đã tháo thẻ nhớ trước khi flash và format thẻ nhớ trước khi lắp vào dt rồi mới chép dữ liệu mà.

Vậy bạn hãy dùng lệnh fomat *#7370# hoặc 4 nút cứng để fomat lại nhé :)

kikokiko2011

Khi flash bạn phải check thêm factory setting nha bạn
Còn nếu nó mà không tự factory setting thì bạn phải factory bằng tay nhé. Dùng lệnh 4 phím cứng đó :)

minh check giong nhu ban hinh ban huong dan tren topic sao ma van bi loi he thong va loi mat khau sai. Mong ban huong dan ki giup minh mot chut duoc khong.minh khong ranh ve van de nay lam.

7534286

minh check giong nhu ban hinh ban huong dan tren topic sao ma van bi loi he thong va loi mat khau sai. Mong ban huong dan ki giup minh mot chut duoc khong.minh khong ranh ve van de nay lam.

Hãy dùng lệnh fomat *#7370# hoặc 4 nút cứng để fomat lại nhé :)

kikokiko2011

Hãy dùng lệnh fomat *#7370# hoặc 4 nút cứng để fomat lại nhé :)

minh dung lenh fomat *#7370# nhung lai phai nhap mat ma khi minh nhap mat ma mac dinh cua may thi may bao mat ma sai. Jo minh phai lam sao mong ban chi giao. con dung 4 nut cung de fomat la sao mong ban chi giao.

congio

Flash 4 phím cứng.
Bước 1 bạn tắt điện thoại đi
Bước 2 trượt bàn phím ra
Bước 3 nhấn đồng thời 3phím shift + space + del rồi nhấn thêm phím nguồi. Giư cả 4 phím đến khi máy khởi động xong.

phucthu456

Flash 4 phím cứng.
Bước 1 bạn tắt điện thoại đi
Bước 2 trượt bàn phím ra
Bước 3 nhấn đồng thời 3phím shift + space + del rồi nhấn thêm phím nguồi. Giư cả 4 phím đến khi máy khởi động xong.

máy khởi động xong là thời điểm nào bạn, thời điểm hiện lên màn hình nokia tĩnh hay hiện lên màn hình s60 động (hay chính là màn hình bắt tay)