• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 v42.0.004 Final V1 cook by 7534286 24.03.2012

tu4ncuong

Bạn có thấy là Google Maps cả 2 năm rồi nó không cập nhập cho Symbian nữa @@!
Mình sẽ tháo UC Browser ra
Sẽ tháo theme belle ra
Xplore cook vào rom bị lỗi màn hình xanh. Kì zậy tarr
Sẽ thêm phần mềm Super Cleaner vào
Cám ơn bạn đã đóng ghóp ý kiến ^^!
Xplore cài chưa đầy 5s là xong mà bạn, theo mik ko lên cook vào, tránh những lỗi ko đáng có. Uc gỡ là đúng rồi.

phogioz8x

Bạn nào có thể hướng dẫn mình là khi flash thì trong thư mục RM-XXX chỉ cần chứa file rof2,rof3 hay phải có đủ 1 bộ fw gốc(6 hay 7 file ) vậy.Cái này có lẽ quá đơn giản nên ko thấy ai nhắc,còn nữa mình muốn thay bộ icon gốc ovi của C6 bằng bộ icon khác thì làm thế nào,xin hd chi tiết vì mình lần đầu học up,cook!Cảm ơn trước nha.

tu4ncuong

Bạn nào có thể hướng dẫn mình là khi flash thì trong thư mục RM-XXX chỉ cần chứa file rof2,rof3 hay phải có đủ 1 bộ fw gốc(6 hay 7 file ) vậy.Cái này có lẽ quá đơn giản nên ko thấy ai nhắc,còn nữa mình muốn thay bộ icon gốc ovi của C6 bằng bộ icon khác thì làm thế nào,xin hd chi tiết vì mình lần đầu học up,cook!Cảm ơn trước nha.

mik trả lời cho bạn ý đầu tiên : với C6 00 thì sẽ là thư mục Rm-612, thư mục này phải chứa đủ bộ FW .
Nếu bạn down bản cook của chủ thớt, thì bạn down đủ 3 link mà bạn H đã đưa ở baif #1, bạn giải nén ra là đã đủ 1 bộ FW trong thư mục RM-612 có sẵn cho bạn rồi đó, ko phải thêm bớt gì. Cứ thế đem đi flat.
Còn bạn down FW trên navifirm thì phải đủ 8 file nhé, bỏ cả 8 file đó vào thư mục RM-612 rồi đem đi flat bằng JAF.

7534286

Trả lời cho bạn ý thứ 2 nè: Bạn muốn thay Icon gốc của C6 thì bạn bung core hoặc rofs2 ra rồi thay các file mif trong đó. trên diễn đàn mình có đề Bộ icon sẵn cho bạn thay rồi đó

phogioz8x

Bạn có thể hd chi tiết cách thay icon được ko,cụ thể là với C6-00,khi có sẵn 1 bộ icon rồi thì thay ở file nào.Xl mình mới tập làm nên hỏi những câu như vậy,mong mọi người có thể giúp đỡ.Chân thành cảm ơn!

7534286

Bạn có thể hd chi tiết cách thay icon được ko,cụ thể là với C6-00,khi có sẵn 1 bộ icon rồi thì thay ở file nào.Xl mình mới tập làm nên hỏi những câu như vậy,mong mọi người có thể giúp đỡ.Chân thành cảm ơn!

Bạn hãy qua cái bài viết về cook rom hỏi nhé. Bên topic mình chỉ thảo luận về vấn đề CFW thôi. Bạn thông cảm nhé :)

phucdt3

Đợi chờ, chờ đợi thôi! Bản mới Hoàng nhớ đừng thêm mod camera hiện đang dùng nha! Mình thấy bảo bản mới này đã hỗ trợ rồi mà!
Không biết mình nói có đúng không? :)

7534286

Đợi chờ, chờ đợi thôi! Bản mới Hoàng nhớ đừng thêm mod camera hiện đang dùng nha! Mình thấy bảo bản mới này đã hỗ trợ rồi mà!
Không biết mình nói có đúng không? :)

Ủa bản cũ mình cũ đâu có cho mod đó zô đâu @@!
Nội dung bài viết mình copy từ bài cũ sang nên mình quên xoá đó mà ^^!

7534286

Ai có ý kiến đóng ghóp gì thì turn ra đi nha. Tối nay final rồi đó ^^!

tu4ncuong

nên để 1 theme den net lại thôi,hoặc 1 theme mặc định cho nhẹ.vì bản cook của bạn m chỉ ko ưng 1 điểm là icon ko đồng bộ. còn lại perfect.
Mik add font xong thì 6 trang ký tự bị biến đổi và phím tuỳ chọn và thoát cũng bị thay đổi theo. rất là bực, chưa bik làm thế nào a/e chỉ giúp

7534286

nên để 1 theme den net lại thôi,hoặc 1 theme mặc định cho nhẹ.vì bản cook của bạn m chỉ ko ưng 1 điểm là icon ko đồng bộ. còn lại perfect.
Mik add font xong thì 6 trang ký tự bị biến đổi và phím tuỳ chọn và thoát cũng bị thay đổi theo. rất là bực, chưa bik làm thế nào a/e chỉ giúp

Mấy cái ứng dụng bạn cài bên ngoài thì nó có hỗ trợ icon anna đâu =.=!
Bạn xem bài viết mod icon của mình đó là nó đồng bộ bạn nhé :)

tu4ncuong

Mấy cái ứng dụng bạn cài bên ngoài thì nó có hỗ trợ icon anna đâu =.=!
Bạn xem bài viết mod icon của mình đó là nó đồng bộ bạn nhé :)
ko phải, mik chưa cài pm gì từ lúc flast bản của bạn.Ý của m là icon bên goài thì anna rồi, nhưng mấy icon nhỏ bên trong như ở thư mục cài đặt đt, hay trong thư mục tin nhắn ( hộp thư đến, đi ... ) ... đều là mấy icon đen trắng ,ko đc bo tròn như icon anna.
theme den net trước mấy icon đó đều full hết, nhưng giờ cài trên bản cook lại ko đc. m đành mod icon của den net vào theme khác rồi cài lại mới đc, nhưng hơi nặng ^^~ hjx

7534286

ko phải, mik chưa cài pm gì từ lúc flast bản của bạn.Ý của m là icon bên goài thì anna rồi, nhưng mấy icon nhỏ bên trong như ở thư mục cài đặt đt, hay trong thư mục tin nhắn ( hộp thư đến, đi ... ) ... đều là mấy icon đen trắng ,ko đc bo tròn như icon anna.
theme den net trước mấy icon đó đều full hết, nhưng giờ cài trên bản cook lại ko đc. m đành mod icon của den net vào theme khác rồi cài lại mới đc, nhưng hơi nặng ^^~ hjx

Mấy cái đó là Icon E7 đẹp thế bạn còn chê gì nữa? Đa số bản mod nào cũng xài icon ngoài anna icon trong là icon e7 đó bạn. Đều là bộ icon mod của binh24. Rất toẹt vời !

Chỉnh sửa cuối:

tu4ncuong

Mấy cái đó là Icon E7 đẹp thế bạn còn chê gì nữa? Đa số bản mod nào cũng xài icon ngoài anna icon trong là icon e7 đó bạn. Đều là bộ icon mod của binh24. Rất toẹt vời !
hi. ra là vậy ^.^

kikokiko2011

Ai có ý kiến đóng ghóp gì thì turn ra đi nha. Tối nay final rồi đó ^^!

theo y kien cua minh thi ban nen giu lai nhung nhac chuong mac dinh cua may. Vi cung co khong it nguoi khong muon cai nhac chuong khac ngoai nhac chuong mac dinh cua may nhu minh cung the. Nhung ma khong biet kiem nhung doan nhac do o dau nua. Vi vay ban co the xem xet va bo nhung nhac chuong mac dinh cua may vao. Do la y kien cung rien minh. ☻