• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

minhducntt

nói chung là đc rồi, ông sem bản final có cải thiện đc ram hơn ko, tôi dùng chơi game thoát ra nói chung 1 ngày chạy full ứng dụng cuối cùng tôi killme hết đi mà ram còn đc có 34 thôi :))

sieutocdo1994

Màn hình mở khóa không tự xoay được như bản trước a`h bác sieutocdo???
cái này bị lỗi đèn phím cứng nên mình để nguyên của fw

nói chung là đc rồi, ông sem bản final có cải thiện đc ram hơn ko, tôi dùng chơi game thoát ra nói chung 1 ngày chạy full ứng dụng cuối cùng tôi killme hết đi mà ram còn đc có 34 thôi :))
ak. theo kinh nghiệm của mình, thì sau khi sài opera thì ram trả tốt nhất

chipheoc6

ôg ơi bỏ hộ tôi cái con chó ở màn hình khởi động vs va mún tự khoá bằng phím cứng đươc ko c

vpkado

N97 V12 for X6 V32 beta version
CHANGELOGS
Mọi người test rùi cho ý kiến nhé.

bản này còn lỗi gì không huy, cái v12 có pin và ram trâu hơn c6 mình thích hơn, định flash nên hỏi thử còn lỗi gì không :D

hic vào camera đen xì luôn, ai biết fix lỗi này chỉ mình với.thank

Chỉnh sửa cuối:

minhducntt

ra final thôi huy ơi, bản này ram vẫn ko ăn thua cho lắm, đúng là căn bản của bọn c6 này vẫn là ram cùi chán thật

XpressmusicS19

Xin các pro cho mình C6v40 vs bản N97v12 thì bản nào dùng ổn định hơn vậy?mình JAF hộ ông anh chứ ko có máy test nên nhờ các pro tư vấn giúp mình.

asleepcowboy42

Mình mới chỉ flash bản Firmware X6 chứ chưa bao giờ flash bản cook từ C6 sang, vậy có ai có thể huớng dẫn cực kì chi tiết cho mình các bước để flash không ạ, chi tiết luôn nha nháy vào cái gì, cái gì..., mình mù tịt. Cám ơn nhiều lắm! Mà dùng bản C6 hay N97 hơn đây ạ?

kaothenhi

Mình mới chỉ flash bản Firmware X6 chứ chưa bao giờ flash bản cook từ C6 sang, vậy có ai có thể huớng dẫn cực kì chi tiết cho mình các bước để flash không ạ, chi tiết luôn nha nháy vào cái gì, cái gì..., mình mù tịt. Cám ơn nhiều lắm! Mà dùng bản C6 hay N97 hơn đây ạ?
Bạn flash chô FW gốc của X6 như thế nào thì flash cho CFW C6 cũng như thế thôi. Bác sieutocdo đã gửi đầy đủ các file rồi bạn down về chép đè hoặc xóa hẳn sau đó copy vào chỗ producs của FW gốc là được (những file tên giống nhau ấy nhé).

P/s: Có bác nào bị lỗi như em thế này không?? không rõ khắc phục nó thế nào nhỉ????
[/URL][/IMG]
chỗ phần bản đồ và mở rộng ý

asleepcowboy42

Tức là bây giờ mình down bộ firmware gốc của X6 về, sau đó chép đè những file của Hoàng Huy lên rồi cứ thế là flash thôi đúng ko. Vậy bạn cho mình hỏi là nên dùng của C6 hay N97 hơn?

kaothenhi

Tức là bây giờ mình down bộ firmware gốc của X6 về, sau đó chép đè những file của Hoàng Huy lên rồi cứ thế là flash thôi đúng ko. Vậy bạn cho mình hỏi là nên dùng của C6 hay N97 hơn?
mình thì mới chỉ dùng các bản CFW c6 của bác sieutocdo thôi từ v31 bây giờ là v32, chưa dùng của N97 lần nào.

boy_online01

mình thì mới chỉ dùng các bản CFW c6 của bác sieutocdo thôi từ v31 bây giờ là v32, chưa dùng của N97 lần nào.

Còn mình thì từ lúc bác binh24 làm N97 mini V12 cho X6 đến giờ là mình bỏ C6, dùng N97 v12 luôn :D. Lúc C6 v40 ra mình cũng ko quan tâm lắm. Đến N97v30 ra thì rất háo hức, nhưng sau khi biết N97v30 là port từ C6v40 sang thì cũng bỏ luôn, thế là từ đó đến giờ vẫn đang dùng N97v12 lâu dài :p. Giờ cũng thấy nhớ fw gốc quá.

kaothenhi

Còn mình thì từ lúc bác binh24 làm N97 mini V12 cho X6 đến giờ là mình bỏ C6, dùng N97 v12 luôn :D. Lúc C6 v40 ra mình cũng ko quan tâm lắm. Đến N97v30 ra thì rất háo hức, nhưng sau khi biết N97v30 là port từ C6v40 sang thì cũng bỏ luôn, thế là từ đó đến giờ vẫn đang dùng N97v12 lâu dài :p. Giờ cũng thấy nhớ fw gốc quá.
Hihi cũng đang chờ bác Ngoanrazor để quay về Fw gốc đây. cắm dt vào máy tính hiện cái hình c6 nhìn mà buồn cho con X6

boy_online01

P/s: Có bác nào bị lỗi như em thế này không?? không rõ khắc phục nó thế nào nhỉ????
[/URL][/IMG]
chỗ phần bản đồ và mở rộng ý

Sai cấu trúc lệnh trong matrixmenudata.xml rồi :|. Vứt folder 200113DD trong rofs2 qua đây mình sửa cho :D

0908727527

Vẫn dùng v12 à, vậy vẫn còn bạn đồng hành hí hí ;))