• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Duy thanh cho mình hoi này..sao may tam hình minh moj d0wn hoj chjeu gallery ko hjen len dc nhj?.mac dù de tr0g images..hình cu?thì lên.hình moj thj chi?có bjeu tu0g tam hình gay?ngang

Bạn kéo xuống dưới là có, lắm lúc ảnh mới nó ko ở trên cùng đâu, mình cũng vậy. Nó căn theo thông tin file này đc tải về khi nào.

kitavn

Bác Duy Thanh nghiên cứu up lên v40 cho 5230 luôn đi !
Trước xài fw c6 focus của bác xài ngon quá . Tò mò up lên v40 bây giờ down không được ! :ar!

NguyenDuyThanh

Bác Duy Thanh nghiên cứu up lên v40 cho 5230 luôn đi !
Trước xài fw c6 focus của bác xài ngon quá . Tò mò up lên v40 bây giờ down không được ! :ar!

Hiện mình đang rất bận chưa có thời gian để làm lại phiên bản mới. Vả lại up lên v40 thì cũng chả khác gì v21 đâu, vì là port C6 sang mà. Có chăng thì khác ở fw gốc thôi chứ fw c6 rồi thì thay đổi hoàn toàn rồi. Chủ yếu là cái version của bản C6 đc port sang mới thay đổi (như C6v11 => C6v20 chẳng hạn)

P/S: Với cả giờ đang dùng ổn định fw này rồi, cook fw lại mất công flash vài lần :( Đã lười lại còn bận, 1 thời gian nữa nhá.

Chỉnh sửa cuối:

youkiha

mình là newbie mới sắm dc vợ 5233.từ trước đến h chưa bao h flash rom của nokia bao h cả.các bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình dc k.cần chuẩn bị những thứ j .mình có đọc qua mấy bài hướng dẫn nhưng k hiểu lắm. so banh imei mà k biết backup nhu the nào.bản CFW C6 v20 for 523x của a Duy Thanh có thẻ flash vào mấy 5233 của mình dc k. mấy tính mình chưa có rom gốc. hiện tại phiên bản phần mềm mấy mình là V12.1.092. mong dc sự giúp đỡ của các bạn. chân thành cám ơn :D

manh056

mình là newbie mới sắm dc vợ 5233.từ trước đến h chưa bao h flash rom của nokia bao h cả.các bạn có thể hướng dẫn cụ thể giúp mình dc k.cần chuẩn bị những thứ j .mình có đọc qua mấy bài hướng dẫn nhưng k hiểu lắm. so banh imei mà k biết backup nhu the nào.bản CFW C6 v20 for 523x của a Duy Thanh có thẻ flash vào mấy 5233 của mình dc k. mấy tính mình chưa có rom gốc. hiện tại phiên bản phần mềm mấy mình là V12.1.092. mong dc sự giúp đỡ của các bạn. chân thành cám ơn :D
bạn up phiên bản lên rồi flash nha
http://www.tinhte.vn/hackphone-384/huong-dan-hack-5233-jaf-cho-nhung-ai-moi-mua-421035/ đây bạn

v2honline

Flashing Unique ^^ Nghe mọi ng nói nôn nao wa', đến hum nay mới rảnh ngồi flash :D

flash kiểu này có bị mất imei k bạn.thx
IMEI chỉ mất khi downgrade thui, upgrade vẫn bảo toàn IMEI. Yên tâm nha ! :D

youkiha

sax minh bi lỗi này rùi .khi flash xong hien lên "local model nokia" @@.ma sao luc flash xong no lai hien len la model 5800 nhi?

bente402

Tức quá onl dt ko post hình cho Duy Thanh xem dc..cáj gallery mấy káj ảnh nó hjện lên nhưng ko xem dc (bjểu tư0g hình bi hỏg)..nhưng vào trog thẻ nhớ thì xem dc => gallery bi gj ấy

binhh91

e vẫn bị dính lỗi camera hiện đang dùng mà.mà bác cho e hỏi làm ntn để hiện lời bài hát trong ttpod vậy????

v2honline

Sau một buổi tối download và make up cho cfw Unique, h tự nhiên có 2 điều nhỏ.
1) Vô tình chuyển chế độ mã *#0000# sang chức năng restart máy thay vì xem thông tin cfw.
2) Phím vào trình quay số ở homescreen xuất hiện hiệu ứng âm bản với hình nền, làm nó nổi bật.
Seo cfw mình trang trí lại độc wá nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Thêm 1 cái tự make up nữa là tắt mấy ngôi sao bay bay trong hiệu ứng ánh sao để tiết kiệm ram và pin khi Idle.

Chỉnh sửa cuối:

traicauhd

Sau một buổi tối download và make up cho cfw Unique, h tự nhiên có 2 điều nhỏ.
1) Vô tình chuyển chế độ mã *#0000# sang chức năng restart máy thay vì xem thông tin cfw.
2) Phím vào trình quay số ở homescreen xuất hiện hiệu ứng âm bản với hình nền, làm nó nổi bật.
Seo cfw mình trang trí lại độc wá nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Thêm 1 cái tự make up nữa là tắt mấy ngôi sao bay bay trong hiệu ứng ánh sao để tiết kiệm ram và pin khi Idle.

1. là do bạn thêm thông tin vào phần *#000# bị lỗi đẫn tới máy bị reset khi khiểm tra... sửa lại các thông tin là được
2. do bạn thêm bộ Icon N8 vào khi dùng theme gốc sẽ có lỗi ở phần bấm phím số ngoài HS... thay theme khác ???