• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

yesterday1305

Đã Flash cho 5230 bản 4x4 icon lớn
Nói chung ngon hơn bản trước nhiều... Nhanh hơn, pin lâu hơn, đơn giản mà hiệu quả..
Thanks DUYTHANH

thiensudohoi

»»[CHÚ Ý]««
mình thấy nhiều bạn jaf bị lỗi và la chủ thớt nhiều quá, một trong những nguyên nhân là vì các bạn đã lên ver 21.9 và tất nhiên jaf bản này ko đc nữa! Dưới đây là link file *.COO chép đè để jaf dành cho những máy hiện đang ở ver 21.9. Cứ down về rồi chép.đè lên bộ fw của bác DT là đc! Jaf thôi!
Chúc các bạn thành công!
Các mem chú ý cho nha!
www.mediafire.com/?fbfz4bmw9fw2huc

NguyenDuyThanh

Mình muốn bật đèn bàn phím thì phải làm sao bạn???

Hix mình đã dùng mod tắt hoàn toàn đèn bàn phím (cái này theo ý đa số các bạn muốn mà), muốn bật lên thì phải cook lại để bật.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Anh Thanh coi có cách nào giúp e khôi phục lại 3 cái đèn phím cứng trong lúc sử dụng được hem ? e đã có thử cách thay thế và xóa bỏ cái liên quan đến Mod đó nhưng mà hem được . A chỉ giúp e cái với . Cho e hỏi lại , e đang rất cần để Flash cái máy e ngay nè :D

Bạn tìm 1 firmware ko có mod tắt đèn phím cứng (như fw c6 gốc của PNHT chẳng hạn) rồi vào rofs2\10282BC4\rules copy cả thư mục rules luôn rồi đè lên thư mục giống thế nhưng ở fw của mình. Đây là cách đơn giản nhất.

xài 2.0 mấy bữa nay, quá tuyệt, giờ lại có 2.2 rồi, hehe, DT làm việc hiệu quả thật, mà nghe ace nói 2.2 ko có eff ánh sao hả ???

Effect ánh sao làm máy chậm hơn, nhất là khi hoạt động đa nhiệm, chạy nhiều chương trình cùng lúc như lướt web, nghe nhạc, chat, chơi game. Bạn có thể thấy fw ở nước ngoài hầu hết dùng effect rất nhẹ.

mèn ơi, effiect ngắn ngủn thế mà cũng viết tắt làm em nghĩ mãi... Dùng phần mềm thứ ba để tạo hiệu ứng đi bác! (Em quên tên phần mềm đó rồi :D)

Bản 2.2 nó dùng hiệu ứng mặc định của Symbian 1 nên chạy nhanh, ổn định, tiết kiệm pin, đơn giản và đẹp!

Thay effect ko cần phần mềm nào đâu, cần file c2z trong rompatcher thôi (ai chưa có tìm C2ZMaker mà tạo) rồi tắt hết hiệu ứng đi, vào rompatcher bật c2z ở chế độ auto luôn và open4all lên, chép thư mục effects muốn thay vào C:\resource và bật lại hiệu ứng là có hiệu ứng mới ngay thôi mà.

Chỉnh sửa cuối:

manh056

pac xem lại giùm cái camera khi chuyên chế độ chụp hình rôi chuyển lại nó báo xảy ra lỗi ngoài ý muốn là sao zẫy?

manh056

flash lại xem thế nào bạn :D

nếu no đã lỗi thù flash cũng vậy ah.giờ chờ pac duythanh online chỉ cách khắc phục nếu ko dc thì saì tạm cũng dc lỗi này cũng ko ngiêm trọng lắm.

manh056

uh.hồi mình dùng bản của pac ngviethoa ko có bi này nên zơ bị hơi khó chju tí i ma.dù sao bản cua pac duythanh pin trâu thik

NguyenDuyThanh

mình dùng 5233.khj chuyển từ chế độ chụp ban đêm rôi chuyển lại bình thường là bị ah

Phân tích 1 chút nhé ^^
C6 có đèn flash nên fw của nó khi chuyển chế độ camera sang chế độ ban đêm -> flash sẽ đc sẵn sàng kích hoạt để chụp ảnh trong điều kiện tối.
523x ko có đèn flash nên kích hoạt chế độ đó lỗi là phải thôi.

manh056

Phân tích 1 chút nhé ^^
C6 có đèn flash nên fw của nó khi chuyển chế độ camera sang chế độ ban đêm -> flash sẽ đc sẵn sàng kích hoạt để chụp ảnh trong điều kiện tối.
523x ko có đèn flash nên kích hoạt chế độ đó lỗi là phải thôi.

uhm.lỗi đó nhỏ ko sao mình chỉ nói để bạn có cách khắc phục đc thì chỉ mình còn ko thì thui cũng hok sao cả.mà hồi mình sài của pác ngviethoa ko bị như này.ma nói cho cùng thì bản của bạn làm cũng rất tốt rất cảm ơn bạn đã cho anh em một bản như này.

bente402

Minh xai ban unique dau tien toi nay van ko thay loi gi.rat tot..cai rat nhjeu soft..sr onl dt
p/s: duy thanh lam thu 1 ban cfw goc thu xem..tu nhien muon xai omina hs,ma lai ko biet cook..

TY_muonnam

mình kô thể chuyển qua lại các chế độ cảnh trong camera. mà bản này dt bỏ cái ứng dụng vẽ rồi à.