• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

joeD

pm yahoo tranhuychieu mìn sẽ giúp bạn...............???

bạn gửi cho mình là c6 5233 nhưng mà cái mình cần là trọn bộ FW sụn của 5233 để flash lại tại vì đây là máy của bạn mình vì đã lỡ up nhưng bạn mình ko chịu đành quay về sụn nên mình mới xin FW sụn - mình cũng đã add nick bạn rồi THANKS

v2honline

bạn gửi cho mình là c6 5233 nhưng mà cái mình cần là trọn bộ FW sụn của 5233 để flash lại tại vì đây là máy của bạn mình vì đã lỡ up nhưng bạn mình ko chịu đành quay về sụn nên mình mới xin FW sụn - mình cũng đã add nick bạn rồi THANKS
FW gốc thì download trên navifirm về rùi đè bản cook cho fw gốc lên, photon gốc chẳng hạn :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Cám ơn bạn.
Mod này mình dùng rồi, đèn phím cứng vẫn sáng, mình muốn tắt hoàn toàn luôn đó bạn. Mình kiếm rồi nhưng ko thấy nên mới hỏi.thanks
Bạn đè file của mình vào rof2 của fw (hình như mình nhớ mình có để sẫn đường dẫn) xong flash máy. Flash xong thì *#7370# lại. Mình test rùi mà, máy mình đèn phím cứng tối thui nè.
@all : hok pít tự nhiên hay chọt chọt cook thêm như thế nào (mình chỉ tắt đèn phím cứng + xóa bớt theme + thay theme gốc thành nokia theme black + remove file sót của photobrowser) mà thời gian chờ của máy tăng lên khủng thiệt, lên tới 8 ngày 10h, ổn định ở mức này, gprs xài xong tụt vài h rùi hồi lại như cũ. Khủng ^^

Chỉnh sửa cuối:

hongthuy92

Member
FW gốc thì download trên navifirm về rùi đè bản cook cho fw gốc lên, photon gốc chẳng hạn :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bạn đè file của mình vào rof2 của fw (hình như mình nhớ mình có để sẫn đường dẫn) xong flash máy. Flash xong thì *#7370# lại. Mình test rùi mà, máy mình đèn phím cứng tối thui nè.
@all : hok pít tự nhiên hay chọt chọt cook thêm như thế nào (mình chỉ tắt đèn phím cứng + xóa bớt theme + thay theme gốc thành nokia theme black + remove file sót của photobrowser) mà thời gian chờ của máy tăng lên khủng thiệt, lên tới 8 ngày 10h, ổn định ở mức này, gprs xài xong tụt vài h rùi hồi lại như cũ. Khủng ^^

bạn xóa theme mặc định như thế nào thế

M4_Vu0ng_001

Hix, wánh sai nick e kìa ^^
Nokia Photo Browser xem ảnh có hạn chế nhưng được cái giao diện khá okie :D Nhá hàng mấy đứa pạn chơi chứ cũng hok xài thường, hao pin + nặng + load chậm + zoom ảnh ko tốt ^^
Hình như anh có hỏi em nhiu tuổi hả? Em học lớp 10, 3 tháng nữa sinh nhật 16 tuổi của em ^^

haha,lâu nay tưởng mình bé nhất 4rum,hóa ra còn có người nhỏ hơn mình.
anh năm nay lớp 12,18 tuổi rồi.
công nhận hậu sinh khả úy,khâm phục khâm phục.
mà không biết anh duythanh thế nào nhỉ?
p/s:đã ghi lại tên bạn rồi nhớ

hongthuy92

Member
hehe.mình đại học năm 1.chỉ mình cách xóa theme mặc định với.mình chỉ biết thay theme mặc định bằng theme khác thôi.chỉ mình xóa vs.có phải là xóa file theme trong private/10207114 với resourn/skins ko.bạn v2honline biết chỉ mình với

v2honline

hehe.mình đại học năm 1.chỉ mình cách xóa theme mặc định với.mình chỉ biết thay theme mặc định bằng theme khác thôi.chỉ mình xóa vs.có phải là xóa file theme trong private/10207114 với resourn/skins ko.bạn v2honline biết chỉ mình với
Xóa đc mấy cái theme khác thui chứ ai nói xóa theme mặc định đâu ta??? Theme nào dính trong core (cái thư mục đầu trong đường dẫn đó) thì ko xóa đc đâu ^^ Tại nó nằm trong file .core.c00 ùi :D
@M vuong 001 : Sống lâu năm rùi phải có hậu sinh chứ, hehe :))

ko biết đc. chắc chưa update bản mới. cũng có thể up thiếu :(
Update j nhỉ? Shazam trong máy là bản full unlimited tags đóa, hiếm lắm nhak ^^

tumapu

mình cài advance phone lock để khóa tin nhắn nhưng không được ? có thể dùng phần mềm nào khác ko bạn?

M4_Vu0ng_001

ko biết đc. chắc chưa update bản mới. cũng có thể up thiếu :(

mà sao bác Thanh ko cập nhật cái nghe nhạc của nokia lên để hiển thị lời nhỉ

hình như
là do xung đột với thằng ttpod thì phải

v2honline

mình cài advance phone lock để khóa tin nhắn nhưng không được ? có thể dùng phần mềm nào khác ko bạn?
Safe Manager nha, full chức năng như Kaspersky Internet Security trên pc lun ^^

khoa3G

KHi bạn cài bỏ cái Patch 4 run đi là được. Chúc bạn thành công!

sao minh da tat tat ca cac path trog rompathcher di roi ma van k cai dc.ai chi dum minh nhung path trog Rompathcher co tac dung j voi?

M4_Vu0ng_001

sao minh da tat tat ca cac path trog rompathcher di roi ma van k cai dc.ai chi dum minh nhung path trog Rompathcher co tac dung j voi?

chắc bạn hiểu sai rồi,bỏ patch 4 run tức là khi cài đặt ttpod thì nó hiện lên lựa chọn có cài đặt cái patch 4 run không,chỉ cần bỏ dấu tick đi là cài đc
mấy cái patch trong rom lại là chuyện khác