• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

bupbe28

Các bạn ơi, có mod nào tắt hoàn toàn đèn phím cứng luôn không vậy. Lúc nào cũng tắt hết. Nếu có cho mình xin với. thanks

atrau

@all:Nếu DT muốn nghỉ thì mọi người đừng ép nữa, nếu không co hứng thứ sẽ không làm được gì tốt đâu
@DT:Nói thật, nếu bạn để tâm đến những lời "chọc gậy bánh xe" thì bạn cũng không hơn gì nhưng kẻ "cầm cái gậy đấy". Khi 1 sản phẩm được phát hành không bao giờ chỉ có 1 kiến mà bao giờ cũng có khen, chê, thắc mắc,... và tất nhiên không thể thiếu cả phá đám. Lây ví dụ bản CFW phonton được nói là do nhiều người giỏi nhất, tâm huyết nhất tạo ra thì trong 100 ý kiến mình vẫn tìm thấy 10 ý kiến chê bai. Vậy thì bản do 1 mình bạn làm với khoảng 25000 lượt ghé thăm thì làm gì mà chẳng có vài cái gậy. Ý kiến chỉ là ý kiến, nếu bạn không chắt lóc mà cái gì cũng nhân hết thì khó có thể sống thoải mái. Lĩnh vực chính của mình là máy tính và tất nhiên chưa đủ khả năng viết ra phần mềm nào đưa nên mạng nên chưa gặp tính huống như bạn bao giờ. Mới tham gia vào mảng điện thoại chưa lâu đã thấy đủ thứ scandan rồi, đây cũng là lý do mình không post bản CFW mới làm lên dù rất ưng ý.
Lời cuối cùng, nếu bạn cảm thấy còn tâm huyết và muốn chia sẻ cho mọi người thì hẵng tiếp tục làm điều mình muốn, còn nếu bạn cảm thấy mệt mỏi thì có lẽ nên nghỉ ngơi nhưng nói thật, bạn cũng khó ngủ được trước 1h lắm, mình cũng bị rồi, đồng hồ sinh học không dễ cook như FW đâu :D. Nếu bạn cảm thấy không còn hứng thú với diễn đàn thì chỉ cần bạn không quay lại là được, không cần phải phiên mod ban nick đâu. Mình không khuyên bạn tiếp túc, cũng không khuyên bạn nghỉ. Quyết định là ở bạn.
Suýt quên, chúc mừng năm mới :)

akhoa9955

Các bạn ơi, có mod nào tắt hoàn toàn đèn phím cứng luôn không vậy. Lúc nào cũng tắt hết. Nếu có cho mình xin với. thanks

hình như trong topic này có đó bạn, bạn tìm trong này đi :p nhưng mà tắt hết làm ji nhỉ? mấy đèn này đâu tốn nhiu pin, tắt hết đèn phím thì còn ji là điện thoại ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

@all:
Pác Duy Thanh nghỉ rùi hả? Suy nghĩ lại đi pác ơi, mọi người vẫn lun ủng hộ pác mà. Chỉ có vài con sâu ngu ngốc thui, bận tâm làm gì, chỉ là tí scandal, nhưng tất cả ae 523x đều bit CFW của pác là wá tuyệt & ko ai quan tâm đến chuyện nguồn gốc cả (đã gọi là Cooked FW mà)

Mà pdaviet cứ thế này mãi thì riết cũng chẳng còn nhân tài, chắc chỉ còn toàn sâu là sâu ^^ nhờ các mod làm "chim" bắt sâu từ bi giờ đi :)):)):)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Anhquoi

Tắt đèn bàn phím mải mải. Gở máy ra ngay bàn phím có 3 đèn led ,dùng vít nại bỏ 1 bóng là hết sáng thui

M4_Vu0ng_001

Bản 5230 4x4 sym^3 đóa, lỗi "Phần cài đặt đã có sẵn" khi cài. Chắc hùi đóa anh DT tính cook thêm photo browser mà bỏ nên xóa sót file :D File sót là photobrowser*.mif (cái chỗ * là phần tên j mà mình wên mất ùi, đang on mobile nên hok xem đc) trong rof2/resource/apps đó :D

cuối cùng thì mình cũng tìm thấy rồi,không muốn flash lại nên mình dùng siscontent xóa cái file đấy trong file cài đặt rồi,g cài ok,hehe.mà sao máy mình dùng cái này xem ảnh nhìn xấu thế nhỉ?

fmod bạn cần đây,cái này của bạn v2honline đấy,cái này bạn ấy post mấy trang trước nhưng để bạn đỡ phải lục lại,mình post lên lại vậy.

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

cuối cùng thì mình cũng tìm thấy rồi,không muốn flash lại nên mình dùng siscontent xóa cái file đấy trong file cài đặt rồi,g cài ok,hehe.mà sao máy mình dùng cái này xem ảnh nhìn xấu thế nhỉ?

fmod bạn cần đây,cái này của bạn vh2online đấy,cái này bạn ấy post mấy trang trước nhưng để bạn đỡ phải lục lại,mình post lên lại vậy.
Hix, wánh sai nick e kìa ^^
Nokia Photo Browser xem ảnh có hạn chế nhưng được cái giao diện khá okie :D Nhá hàng mấy đứa pạn chơi chứ cũng hok xài thường, hao pin + nặng + load chậm + zoom ảnh ko tốt ^^
Hình như anh có hỏi em nhiu tuổi hả? Em học lớp 10, 3 tháng nữa sinh nhật 16 tuổi của em ^^

akhoa9955

Hix, wánh sai nick e kìa ^^
Nokia Photo Browser xem ảnh có hạn chế nhưng được cái giao diện khá okie :D Nhá hàng mấy đứa pạn chơi chứ cũng hok xài thường, hao pin + nặng + load chậm + zoom ảnh ko tốt ^^
Hình như anh có hỏi em nhiu tuổi hả? Em học lớp 10, 3 tháng nữa sinh nhật 16 tuổi của em ^^

mới hỏi tuổi trả lời lun SN, đuối hĩ :)):)):)):)):)):))

danchip93

DT ơi,mọi quyết định đều là quyền của bạn,nếu công việc này làm cho bạn cảm thấy mệt mỏi ,không còn đam mê và hứng thú như xưa nữa ,hay vì vấn đề học tập,gia đình ...thì mình ủng hộ bạn nên dừng lại hoặc nghỉ một thời gian,mình không muốn vì công việc này mà ảnh hưởng đến cuộc sống bên ngoài của bạn.Còn nếu bạn dừng lại chỉ vì cảm thấy áp lực,chịu sự chỉ trích của một số người thì theo mình bạn không nên dừng lại,đừng vì những lời nói đó mà ảnh hưởng đến mình cũng như mọi người,bạn thử hỏi xem ở đây còn bao nhiêu người ngày ngày đang mong chờ các bản cfw của bạn,bao nhiêu người cảm ơn bạn,bao nhiêu người dùng fw của bạn vv....Bạn Có cảm thấy khi giúp 1 ai đó nó đem lại niềm vui lớn cho mình không,huống gì bạn đang giúp rất nhiều người.Cho đến bây giờ mình đã dùng rất nhiều bạn cfw c6 thì riêng cá nhân mình vẫn cảm thấy cfw của bạn là tốt nhất.Nếu vì những lời nói đó mà muốn nghỉ thì thật không đáng 1 chút nào,trong này đã vậy rồi ngoài cuộc sống còn hơn thế nhiều bạn ạ.Có người thích mình thì tất nhiên cũng có những người ghét mình,ghét vì ganh tỵ đố kị,vv...nhiều lắm bạn a.
Cảm ơn vì đã nghe những suy nghĩ của mình :|

joeD

có pro nào có FW sụn ver 21.1.004 của 5233 ko cho mình xin với down trên navi về flash ko đc flash xong máy đơ lun ag

v2honline

có pro nào có FW sụn ver 21.1.004 của 5233 ko cho mình xin với down trên navi về flash ko đc flash xong máy đơ lun ag
Thêm 1 pạn mới dính chưởng nữa :)) Pạn ko down trên navifirm nha. Việc cần làm là down core của pnht trên #1 sau đó down file cook cũng trên #1 chép đè vào bộ core đó. Do đây gốc gác là fw của C6 chứ hok phải của 523x nên khi pạn đè zô fw gốc của 523x thì bị die là phải, chứ hem phải do phiên bản đâu.

joeD

Thêm 1 pạn mới dính chưởng nữa :)) Pạn ko down trên navifirm nha. Việc cần làm là down core của pnht trên #1 sau đó down file cook cũng trên #1 chép đè vào bộ core đó. Do đây gốc gác là fw của C6 chứ hok phải của 523x nên khi pạn đè zô fw gốc của 523x thì bị die là phải, chứ hem phải do phiên bản đâu.

bạn có thể sênd cho mình link bộ FW sụn của 5233 đc ko có hack sẵn càng tốt vì mình ko mún sài FW c6 nữa giúp giùm mình nha cám ơn nhiều

NguyenDuyThanh

Cám ơn những ng đã ủng hộ mình, mình nghỉ k làm để có thời gian cân = cuộc sống. Nếu tốt đẹp thì sẽ làm tiếp còn nếu k thì nghỉ hẳn... Vấn đề này tạm gác lại, các bạn cứ thưởng thức focus đã.

ognlaido

nguyenduythanh94 giúp mình cài TTpod với, mình cài được rồi nhưng lúc vào thì nó lại hiện hàng chữ Lỗi Hệ Thống và bị out ra lun hjx

bente402

Mình cũng còn bộ firmware N97 Mini cho 523x đang cook dở, tuy còn vài bug nhỏ nhưng pin hơn bản focus khoảng 10-15% và sẽ up lên trong vài ngày tới coi như món quà cuối cùng tặng mọi người.

thế còn vụ này thế nào vay pác...

bupbe28

Cám ơn bạn.
Mod này mình dùng rồi, đèn phím cứng vẫn sáng, mình muốn tắt hoàn toàn luôn đó bạn. Mình kiếm rồi nhưng ko thấy nên mới hỏi.thanks