• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

akhoa9955

sao mình cài raging thunder vào mà chơi lâu lâu lại bị giựt nhỉ, chơi tầm khoảng 30s là bị đứng 1s àh.
Lúc trước xài FW gốc 21.0.004 chơi vẫn ngon.
Có ai bị như mình ko? ai bit cách khắc phục chỉ mình lun nhé! thanks!!!

Àh mình có thêm 2 vấn đề cần mọi người giúp:
- Mún tắt kiểu mở khoá mặc định của FW thế nào ạh? (cái mũi tên trượt sang trái màu xanh, nền đen thui í). Nếu ko tắt đc thì chỉ mình cách bỏ nó trong FW nha (ko bit xóa file nào)
- Mình ko chọn được file mp3 làm nhạc chuông tin nhắn, không thấy nó trong danh sách.

Giúp mình dzí.........!!!!!! thanks all! T.T

Chỉnh sửa cuối:

dragonstick87

duythanh bạn có thể gửi cho mình bộ fonts adroi và nhân tiện hướng dẫn cách app fonts vào FW mình thử cook một bản cho riêng mình xem thế nào thanks

bente402

Có ứng dụng nào lỗi nữa thì bạn cứ báo, lúc trc mình cũng thử cook 1 số apps chắc xóa còn xót file. Mình đang post = dt nên k gửi file cho bạn dc. Để tối về kiểm tra và fix luôn bản mới, sửa lỗi đèn màn hình luôn. :D

kâu này của bác duythanh chuẩn nè...em chờ fw của bác...hehe tkssssssssssssssss

M4_Vu0ng_001

anh duythanh cho em hỏi,nếu up lên cái fw này từ 21.0.004 có trở về lại đc 21.0.004 không ạ?

atrau

sao mình cài raging thunder vào mà chơi lâu lâu lại bị giựt nhỉ, chơi tầm khoảng 30s là bị đứng 1s àh.
Lúc trước xài FW gốc 21.0.004 chơi vẫn ngon.
Có ai bị như mình ko? ai bit cách khắc phục chỉ mình lun nhé! thanks!!!

Àh mình có thêm 2 vấn đề cần mọi người giúp:
- Mún tắt kiểu mở khoá mặc định của FW thế nào ạh? (cái mũi tên trượt sang trái màu xanh, nền đen thui í). Nếu ko tắt đc thì chỉ mình cách bỏ nó trong FW nha (ko bit xóa file nào)
- Mình ko chọn được file mp3 làm nhạc chuông tin nhắn, không thấy nó trong danh sách.

Giúp mình dzí.........!!!!!! thanks all! T.T
  • RT chơi bình thường mà, bạn dùng máy gì thế, tốc độc khung hình được đẩy lên 33 (mặc định 22-không biết nhớ đúng không), cpu mod 100%(mặc định 75%) sao lại "cà dựt" được, bạn format thẻ nhớ đi, cài bản DT gửi trang trước ấy
  • Muốn không có màn hình đen thui đấy bạn cứ cái bất cứ phần mềm taskman nào vào cũng được, đảm bảo muốn màn hình khóa đấy cũng không chạy nổi(tất nhiên đừng tắt nó đi)
  • mình toàn dùng nhạc mặc định của máy nên chưa thử, bạn thử dùng trình duyệt file, mở file nhạc rồi đặt xem được không.
    [/LIS
    T]

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

duythanh bạn có thể gửi cho mình bộ fonts adroi và nhân tiện hướng dẫn cách app fonts vào FW mình thử cook một bản cho riêng mình xem thế nào thanks
    nếu bạn đang dùng bản CFW của DT thì vào z:\Resource\Fonts cop ra, bạn thấy trong đấy có 4 file
    • s60snr.ttf
    • s60ssb.ttf
    • s60tsb.ttf
    • S60ZDIGI.ttf
    bạn muốn add vào FW thì cũng vứt nó vào cùng chỗ. Nếu bạn muốn dùng fonts khác thì bạn tải file fonts về, cop thành 4 file với tên như trên rồi để vào chỗ như thế :D
    Nếu bạn chỉ muốn đổi fonts thì ko cần add vào FW, chỉ cần cop vào e:\Resource\Fonts rồi khởi động lại máy là được.
    anh duythanh cho em hỏi,nếu up lên cái fw này từ 21.0.004 có trở về lại đc 21.0.004 không ạ?
    Nếu bạn có box để backup imei, nếu không đừng nghịch dại, die phone đấy.

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

tiện thể cho e hỏi cái menu 3x4 khác 4x4 chỗ nào ạ?
em vừa flash bản 4x4 bác ạ,phải công nhận cảm ứng nuột thật,chắc phải gấp rưỡi bản cũ đấy,cảm ơn anh nhiều nhớ.
em chỉ tiếc mỗi cái đèn mấy phím nó cứ sáng rực thôi
mà sao e không cài đc ttpod nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

atrau

Box là gì vậy :-??
là box jaf, là thiết bị để nạp FW cho điện thoại, 1 trong những chức năng của nó là backup imei nên tránh được tình trạng banh imei dẫn đến die phone. Cái này ở mấy của hàng điện thoại nhan nhản.
Sao mình ko thấy hiệu ứng sao như trong hình hả bạn ? :-? Chỉ mình cái ! Thanks !
bạn bật hiệu ứng theme lên cài đặt ->cá nhân->chủ đề->tùy chọn-> hiệu ứng chủ đề-> bật

huytep

Bản FW này của DuyThanh thật tuyệt. Mình mong Duythanh sớm ra bản FW mới cho anh em trong 4rum có nhiều lựa chọn. Thanks!

cloudzxz

duy thanh nên mod speed cpu nhanh lên 1 tẹo :D Như bản c6 photon ấy.Vậy là hoàn hảo luôn.À mà ai biết cách chỉnh các icon menu nhỏ đi không?

M4_Vu0ng_001

em vừa phát hiện thêm một nhược điểm của bản này là xem hình động rất chậm ,không mượt như bản gốc,với lại chụp camera chán sao ấy,lúc chưa bấm nút thì thâys ảnh sáng đẹp,bấm chụp rồi thì thấy vàng vàng sao ấy

Nhoxly00

Cái vấn đề ttpod cài không dc là vì trong gói cài đặt ttpod đã tích hợp thêm gói pach, mà trong cfw của duythanh đã có gói pach ấy rồi nên ứng dụng báo vậy là dương nhiên. Trong lúc cài đặt các bạn cứ bỏ tùy chọn cài đặt gói pach là đc thôi. Mình đang xài bản ttpod của cái bạn cài bị lỗi buil in gì đó đây

NguyenDuyThanh

duy thanh nên mod speed cpu nhanh lên 1 tẹo :D Như bản c6 photon ấy.Vậy là hoàn hảo luôn.À mà ai biết cách chỉnh các icon menu nhỏ đi không?

cpu mod 100% rồi bạn à.
P/S: Các bạn cứ thông báo vấn đề ko hài lòng, mình "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu" và test xem có thực sự có lỗi đó ko >> fix. Mong các bạn báo lỗi chuẩn xác, chi tiết.

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

em vừa phát hiện thêm một nhược điểm của bản này là xem hình động rất chậm ,không mượt như bản gốc,với lại chụp camera chán sao ấy,lúc chưa bấm nút thì thâys ảnh sáng đẹp,bấm chụp rồi thì thấy vàng vàng sao ấy

vấn đề hình chụp bằng camera thì nó dúng là z rùi. Là vì lúc đang canh ảnh thì hình ảnh đang bị nén lại nên nhìn nét thui. Nhưng với camera 2mp thù chất lượng như thế là tốt rồi đó bạn.
P/s hình động vẫn xem như bình thường. Đâu chậm tí nào đâu tar.

atrau

bạn muốn cao nữa thì có ép xung đây, mình thấy có người ép lên 800 nhưng máy sống được bao lâu thì không rõ :D:D

M4_Vu0ng_001

vấn đề hình chụp bằng camera thì nó dúng là z rùi. Là vì lúc đang canh ảnh thì hình ảnh đang bị nén lại nên nhìn nét thui. Nhưng với camera 2mp thù chất lượng như thế là tốt rồi đó bạn.
P/s hình động vẫn xem như bình thường. Đâu chậm tí nào đâu tar.

thật mà,mình xem cái ảnh động thấy nó chạy chậm lắm,không nuột,như kiểu giật giật ấy