• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

traicauhd

ko mọi người có mở được anh động bằng chương trình xem anh của máy ko?
mình mở anh động nhưng no ko động đậy gì chứ chứ như ảnh jpg vậy?

v2honline

Rầm rộ cfw Photon^C6 nhưng cũng chẳng hơn được cfw của duythanh. Theo mình duythanh nên tung cfw này lên dailymobile & pnht để các bạn nước ngoài ấy "Sợ" :))

v2honline

bản của duy thanh cũng lấy từ bản Pixel1 bên DM đó..........???
Duythanh cook thêm thì pro hơn chứ :D Bản đầu tiên lấy của Pixel1, sau nhiều lần cải tiến đến bản Final này thì pro hơn nhìu rùi :D

Nhoxly00

ko mọi người có mở được anh động bằng chương trình xem anh của máy ko?
mình mở anh động nhưng no ko động đậy gì chứ chứ như ảnh jpg vậy?

xem bt mak bác. Em vừa test xog.hj

bente402

Sặc aj mà n0j gj kì vay..mih van dùg focus day,max dù ph0t0n c6 ra rồj nhug mjh vẫn thjx focus vj độ ổn đjh..

NguyenDuyThanh

Ai bảo bản này lấy từ pixel, mình chưa lấy bất kỳ fw làm nền tảng cả. Cùng lắm chỉ trích xuất mod từ các fw khác (điều này thì có lẽ ai cũng làm hoặc gián tiếp làm = cách lấy mod tách sẵn dc chia sẻ trên các forum). Thui nếu các bạn thực sự nghĩ vậy thì mình cũng ko dám cook và chia sẻ fw nào nữa. Ôi cái cuộc đời này, nản luôn
P/S: mất công đang cố gắng nghiên cứu để làm bản Edition theo những ý kiến góp ý. (post với dt, bấm nhầm bài trên xóa nhầm nên viết lại)

anhtuan89gt

Ai bảo bản này lấy từ pixel, mình chưa lấy bất kỳ fw làm nền tảng cả. Cùng lắm chỉ trích xuất mod từ các fw khác (điều này thì có lẽ ai cũng làm hoặc gián tiếp làm = cách lấy mod tách sẵn dc chia sẻ trên các forum). Thui nếu các bạn thực sự nghĩ vậy thì mình cũng ko dám cook và chia sẻ fw nào nữa. Ôi cái cuộc đời này, nản luôn
P/S: mất công đang cố gắng nghiên cứu để làm bản Edition theo những ý kiến góp ý. (post với dt, bấm nhầm bài trên xóa nhầm nên viết lại)

Hehe, đừng dỗi chứ :D. 9 ng 10 ý mà duythanh, sao phải để tâm những ý kiến đó. Bạn làm ra những FW tốt, đc nhiều ng đón nhận đó mới là điều quan trong nhất !

dragonstick87

duythanh ơi cho mình hỏi mình đang học cookFW tại sao khi mình áp 7 trang kí tự thì máy hiển thị toàn ô vuông nhỉ. Chỉ cho mình cách sửa nha

anhtuan89gt

duythanh ơi cho mình hỏi mình đang học cookFW tại sao khi mình áp 7 trang kí tự thì máy hiển thị toàn ô vuông nhỉ. Chỉ cho mình cách sửa nha

Font bạn đang dùng k hỗ trợ những ký tự đó chứ sao. Change font khác là ok ngay, lấy font bác chungviet ý

nothing736

bác Thanh đừng nóng, topic này đc rất nh ng đón nhận nồng nhiệt, trong đó có mìh :D trên tinh thần mọi ng đều ủng hộ bác (trừ vài ng đc share cfw ngon còn nói này nọ nhé) bác tiếp tục cho ra mắt bản edition sớm sớm nhé :D tks bác

NguyenDuyThanh

Mọi người cứ góp ý để mình tạo fw mới. Mình làm mọi thứ dựa trên sở thích của đa số mọi người thôi. Mong 1 số người ko thích thì làm ơn đừng "chọc ngoáy topic". Thanks.

nothing736

bác Thanh cho em hỏi, em cài ttpod, iphoneqwerty và 1 vài ứng dụng khác bị lỗi "unable to install, component is built-in" là do trong bản cfw chưa gỡ hết mí ứng dụng này hả bác, or vì lý do nào? bác có cách nào giúp fix lỗi này với, toàn ứng dụng em rất cần mới chít T.T

NguyenDuyThanh

VÀI LỜI GỬI CHO CÁC BẠN BẢO FW MÌNH MOD TỪ FW CỦA PIXEL:

FW Pixel*1 C6v20 mà các bạn nói mình cũng đã xem, nó đc lập topic từ ngày 12/12.

Trong khi FW của mình làm từ khi nào:
Bản CFW v20 làm đầu tiên từ ngày 03/12: http://www.pdaviet.net/showthread.php?112015-C6-5233-CFW-v20.0.038-by-Duy-Thanh
Bản CFW v20 thứ 2 mình đc lập topic từ 06/12: http://www.pdaviet.net/showthread.p...625-v20.0.041-CFW-cực-kì-ổn-định-by-Duy-Thanh
Và bản gần đây nhất là bản gần đây nhất còn đc làm trc và lập topic vào 08/12: http://www.pdaviet.net/showthread.php?112533-FOCUS-CFW-C6-523x-by-Duy-Thanh-(update-12-12-2010)

Mình thì nói thế thôi, mình cũng k muốn tranh cãi, các bạn nghĩ thế nào thì tùy. Những ai dùng fw của mình từ đầu chắc biết, đêm đêm thức ko ngủ tìm tòi, cook mới tạo nên FW Final như hôm nay <topic này đã đc gần 12.000 views và ~500 post, fw gần đây nhất cũng đạt con số như vậy>

bác Thanh cho em hỏi, em cài ttpod, iphoneqwerty và 1 vài ứng dụng khác bị lỗi "unable to install, component is built-in" là do trong bản cfw chưa gỡ hết mí ứng dụng này hả bác, or vì lý do nào? bác có cách nào giúp fix lỗi này với, toàn ứng dụng em rất cần mới chít T.T

Mình cũng ko hiểu nữa, iphoneqwerty thì mình ko dùng nhưng TTPod mình vẫn đang dùng này, có sao đâu. Bạn cứ liệt kê các ứng dụng mà bạn ko cài đặt đc, mình sẽ kiểm tra lại.

Àh bạn gửi file cài cho mình nữa nhá!

Anh duythanh up giúp em file cài raging thunder của anh ik, em cài mà mở hok lên :(

http://www.mediafire.com/?kzxcdk19gyrh49n đây nè bạn, vẫn chơi bt.

Chỉnh sửa cuối:

nothing736

gửi bác Thanh vài file bị lỗi built-in, bác xem xem nó bị sao giúp ae nha

trong đó có 3 file ; 2 cái là bàn phím ảo, cái thứ 3 là ttpod

mình thử cài nhiều bản ttpod rồi mà ko đc. Có 1 bản ttpod skin wmp11 cài đc nhưng bị thiếu nhiều botton lắm, ko dùng đc thành ra cũng như ko cài đc

à, bác Thanh up lên share mình bản ttpod bác đang dùng nhé, mình cài vào xem sao

http://www.mediafire.com/?sa5ywcniaf2dfgl

NguyenDuyThanh

Có ứng dụng nào lỗi nữa thì bạn cứ báo, lúc trc mình cũng thử cook 1 số apps chắc xóa còn xót file. Mình đang post = dt nên k gửi file cho bạn dc. Để tối về kiểm tra và fix luôn bản mới, sửa lỗi đèn màn hình luôn. :D

Kelvezu

Có ứng dụng nào lỗi nữa thì bạn cứ báo, lúc trc mình cũng thử cook 1 số apps chắc xóa còn xót file. Mình đang post = dt nên k gửi file cho bạn dc. Để tối về kiểm tra và fix luôn bản mới, sửa lỗi đèn màn hình luôn. :D

Add Shazam luôn Duy Thanh ơi T_T