• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

bạn ơi, bản 5233 3x4 ko down được kìa. up lại hộ mình kái ;;). Thanks
Mình check thử vẫn đc mà, đôi khi mediafire nó thế đấy, chờ chút là download bt.

Minh cung k pit phai noi vs thag chu quan the nao vut may cho no 2 ngay ma no k up dc fw nay.dah fai up ban moi nhat cua nokia mat toi 50k. T_T

Bạn tham khảo tự JAF nhá: http://www.tinhte.vn/hackphone-384/...v20-5233-v21-n97-v21-n97mini-5800-v50-390985/ cần gì tốn tiền.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

P/S: Chuẩn bị project làm fw mới chào năm mới thui ^^ Nói chung nó sẽ ko khác quá nhiều phiên bản này, chỉ là 1 phiên bản làm thêm tri ân mọi người, chỉnh sửa theo ý kiến đóng góp của 1 số người thôi. FOCUS Edition - coming soon.

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan89gt

Mình thì k ham hố nhiều, chỉ cần duythanh cho thêm cái mod đèn màn hình vào phiên bản mới là ok ( đỡ phải dùng LighCtrl ). Đơn giản là vì bản Focus quá ngon rồi !

atrau

• Vấn đề dung lượng bạn nói thế mình cũng xin chịu ko bik thế nào, xóa mà tăng, bạn nói thế thì mình cũng chỉ biết thế thui ^^.
  • Phím trái thì ko chỉnh đc nhé bạn, nếu chỉnh đc phím trái thì còn phím nào để chỉnh sửa 1 số tùy chọn (ví dụ như muốn đổi phim phải mà ko có phím trái Tùy chọn thì ko chỉnh nổi). Nếu bạn mod đc mình xin bái phục :p.
  • Ứng dụng Swype thì tính đến hiện tại chưa ai mod đc vậy ^^.
Cảm ơn bạn, vây mình hỏi thêm chút. Bạn để cái ovi maps ở đâu vậy, mình tìm mãi trong rofs2 không thấy. Trong các ứng dụng bạn add thêm vào mình thấy thằng này cỏ vẻ nặng nhất. Bạn có chỉ cho mình bạn đã add thêm những file nào đựoc không. Mình thử xóa nó xem có tăng thêm mb nào không:p
Tiện thể mình hỏi luôn kích thước bàn phím qwerty mini trong bản này với.
Sau 2 ngày sử dụng, nhận xét chút về bản này:
  • Lúc mới flash xong chạy cái gì cũng treo cứng, vào menu cũng treo. Sau 10p, nó tự khởi động lại, thiết lập 1 lúc nữa rồi lại restart thì hết sạch lỗi, không treo gì nữa.
  • Pin không trâu hơn FW bình thường của Nokia (21.1.004) nhưng cũng không kém, dùng gần hết ngày thứ 3 rồi, nghịch phá đủ kiểu vẫn chưa hết pin
Nói chung đây là bản đáng để dùng cho đến khi máy hỏng hoặc có bản khác tốt hơn:D

Chỉnh sửa cuối:

Kelvezu

Có bác nào biết cách cài Shazam vào kô? muốn cài chương trình này mà nó báo lỗi...

camdaibay1110

Mình flash bản 5233 4x4 icon, công nhận bản của bạn rất hoàn hảo nhưng mình flash và fomat thẻ nhớ đúng 10 lần rồi mà cái đèn bán phím vẫn sáng, khi đèn màn hình tắt mà chưa khóa phím thì 2 phím xanh đỏ vẫn sáng, vậy có cách nào để khắc phục ko bạn, thk trước nhé ;)

NguyenDuyThanh

Cảm ơn bạn, vây mình hỏi thêm chút. Bạn để cái ovi maps ở đâu vậy, mình tìm mãi trong rofs2 không thấy. Trong các ứng dụng bạn add thêm vào mình thấy thằng này cỏ vẻ nặng nhất. Bạn có chỉ cho mình bạn đã add thêm những file nào đựoc không. Mình thử xóa nó xem có tăng thêm mb nào không:p
Tiện thể mình hỏi luôn kích thước bàn phím qwerty mini trong bản này với.
Sau 2 ngày sử dụng, nhận xét chút về bản này:
  • Lúc mới flash xong chạy cái gì cũng treo cứng, vào menu cũng treo. Sau 10p, nó tự khởi động lại, thiết lập 1 lúc nữa rồi lại restart thì hết sạch lỗi, không treo gì nữa.
  • Pin không trâu hơn FW bình thường của Nokia (21.1.004) nhưng cũng không kém, dùng gần hết ngày thứ 3 rồi, nghịch phá đủ kiểu vẫn chưa hết pin
Nói chung đây là bản đáng để dùng cho đến khi máy hỏng hoặc có bản khác tốt hơn:D

Bạn xóa thì dùng Nokia FW Cleaner nhá. Nhanh gọn. Còn vấn đề flash xog nó đơ lúc đầu rồi hết là vì bạn chưa làm theo hướng dẫn: kết nối với PC, xóa các folder sys, private, system, resoure.

anhhiepdhktcn

Mình thì k ham hố nhiều, chỉ cần duythanh cho thêm cái mod đèn màn hình vào phiên bản mới là ok ( đỡ phải dùng LighCtrl ). Đơn giản là vì bản Focus quá ngon rồi !

haha,cái này dễ thui mà.MÌnh đã download dc file chỉnh màn hinh f của bác traicauhd và tự cho vào CFW focus của bác duythanh,mình còn sửa lại ca r fonts nữa>mới đầu tưởng khó nhưng ko có gì bạn ah?>bạn download file sửa màn hình của traicauhs ở mấy trang trước rồi tự bỏ vô CFW> ngon lành nha.>xl bác duythanh vì chỉnh sửa mà chưa hỏi ý kiến bác >giờ đang đợi bản của ngocha rồi flash để test và so sánh>công nhận bản focus nay la hoàn thiện rồi,ko có lỗi gì hết,chỉ có vấn đề đèn của cái nút xanh,đỏ ,trắng chưa tắt dc nhưng cái này mỗi người môt ý thik, riêng mình thì ko cần vì chi tiết kiệm hơn dc một chut mà nhìn cái điện thoại tối om ko có gi đăc sắc,giờ đèn đó để trang trí:)):)):)):)):)):))

kết luận 1 câu:Focus quá tuyệt :))=D>Cam ơn bác duythanh đã chia sẻ!!!

anhtuan89gt

haha,cái này dễ thui mà.MÌnh đã download dc file chỉnh màn hinh f của bác traicauhd và tự cho vào CFW focus của bác duythanh,mình còn sửa lại ca r fonts nữa>mới đầu tưởng khó nhưng ko có gì bạn ah?>bạn download file sửa màn hình của traicauhs ở mấy trang trước rồi tự bỏ vô CFW> ngon lành nha.>xl bác duythanh vì chỉnh sửa mà chưa hỏi ý kiến bác >giờ đang đợi bản của ngocha rồi flash để test và so sánh>công nhận bản focus nay la hoàn thiện rồi,ko có lỗi gì hết,chỉ có vấn đề đèn của cái nút xanh,đỏ ,trắng chưa tắt dc nhưng cái này mỗi người môt ý thik, riêng mình thì ko cần vì chi tiết kiệm hơn dc một chut mà nhìn cái điện thoại tối om ko có gi đăc sắc,giờ đèn đó để trang trí:)):)):)):)):)):))

kết luận 1 câu:Focus quá tuyệt :))=D>Cam ơn bác duythanh đã chia sẻ!!!

Ai tưởng khó đâu =)), nhưng mình muốn chính tay duythanh cook cơ.

v2honline

O` anh duythanh ui, bản này hok chơi đc game Raging Thunder của Polarbit mặc dù đã cài gameAPI của nó nhưng chạm vào biểu tượng nó hok lên j hết.

bente402

O` anh duythanh ui, bản này hok chơi đc game Raging Thunder của Polarbit mặc dù đã cài gameAPI của nó nhưng chạm vào biểu tượng nó hok lên j hết.

có xài patch c2z ko..nếu xài là mở ko dc đó

atrau

Bạn xóa thì dùng Nokia FW Cleaner nhá. Nhanh gọn. Còn vấn đề flash xog nó đơ lúc đầu rồi hết là vì bạn chưa làm theo hướng dẫn: kết nối với PC, xóa các folder sys, private, system, resoure.

Mình muốn nghịch thử bằng tay xem nó có tăng dung lượng hay không thôi mà. Còn thẻ nhớ, làn nào mình cũng format trước khi flash, làm gì còn gì để xóa đâu.:-/:-/:-/

shanyoung

xem lại cái vụ báo tin nhắn đi bạn ơi. mình flash xong,ko cài thêm bất cứ cái jk. nhưng có tin nhắn mới là nó ko hiển thị thông báo ở ngoài màn hình chủ,phải vào tận chỗ nhắn tin mới đọc được bạn àh. hik:-/

Nhoxly00

xem lại cái vụ báo tin nhắn đi bạn ơi. mình flash xong,ko cài thêm bất cứ cái jk. nhưng có tin nhắn mới là nó ko hiển thị thông báo ở ngoài màn hình chủ,phải vào tận chỗ nhắn tin mới đọc được bạn àh. hik:-/

Bạn test lại xem, máy mình không bị tình trạng giống như bạn. Bạn thử xài widget thông báo xem, tiện lợi hơn cái popup của fw đó