• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

NguyenDuyThanh

Cho mình hỏi là chép như thế nào vậy. Mình thấy trong file download có 2 file nhưng phiên bản là 40.6.003 mà máy mình chỉ up dc 40.0.003 vậy làm sao đây anh.Em không muốn đổi code.

Anh hướng dẫn em cách chèn luôn. Trong file nén có 1 file đuôi .v21 mà em file của em download chỉ .v20 vậy ?!?

Ko dùng bất cứ file nào của bạn cả, download core file rồi download cook file của mình chép chung với nhau cho đủ 7 file và flash.

Ko dùng bất cứ file nào của bạn cả, download core file rồi download cook file của mình chép chung với nhau cho đủ 7 file và flash.

Chỉ download file của bạn về rồi bỏ vào cùng 1 thư mục.

Mã:
Download core file v40 nếu chưa có:
CORE FILE 523x v40 - CLICK!

File cook chép đè lên core file C6-523x:
FILE COOK UNIQUE 523x v40 - CLICK!

Vậy còn code máy. Có cần đổi không vậy bạn. Code trong đó 0599208

Còn code mình là 0589730 vậy phải làm sao ?!?

NguyenDuyThanh

Chỉ download file của bạn về rồi bỏ vào cùng 1 thư mục.

Mã:
Download core file v40 nếu chưa có:
CORE FILE 523x v40 - CLICK!

File cook chép đè lên core file C6-523x:
FILE COOK UNIQUE 523x v40 - CLICK!

Vậy còn code máy. Có cần đổi không vậy bạn. Code trong đó 0599208

Còn code mình là 0589730 vậy phải làm sao ?!?

Ko cần đổi gì cả. Bạn cần backup danh bạ trước khi flash thôi (nếu danh bạ lưu trong máy)

traicauhd

bạn tải file core và file coock cho máy của bạn? Giải nén được 7 file? Cho vào đương dẫn chạy jaf vậy là xong?!

rastar

Banned
Hồi chiều vừa mới up cái CFW này cho 2 cây 5233. Công nhận, bản này thực sự đã fix lỗi cái dấu nháy to đùng, thêm vào đó là có add thêm effect cực nuột nữa. Thank bác duythanh nhiều lắm, em thank bác 100 cái rồi đó, bác kiểm tra xem đủ 1k2 lên 1k3 Thank chưa :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

Sao bác duythanh không thêm cái ứng dụng Nokia Notifications, CFW của bác ngviethoa có add thêm nữa mà

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

Hồi chiều vừa mới up cái CFW này cho 2 cây 5233. Công nhận, bản này thực sự đã fix lỗi cái dấu nháy to đùng, thêm vào đó là có add thêm effect cực nuột nữa. Thank bác duythanh nhiều lắm, em thank bác 100 cái rồi đó, bác kiểm tra xem đủ 1k2 lên 1k3 Thank chưa :D

Sao bác duythanh không thêm cái ứng dụng Nokia Notifications, CFW của bác ngviethoa có add thêm nữa mà
mỗi người một kiểu chứ bạn,với lại cái này tự cài cũng đc mà

ognlaido

không có cách nào flash được v40 về v21 à các bạn, sao lại thế nhỉ. mình nghĩ là phần mềm cài đặt cả chứ có phải phần cứng đâu mà không được nhỉ hjx :(

Cảm ơn. Mình đã làm được.
Cảm nhận đầu tiên là chạy rất nhanh. Rất mong bác Duy thanh phát triển bản này nhìu hơn nữa

NguyenDuyThanh

Thanks bạn!
Cái Notification ý bạn tự cài cũng đc mà, ý thích thôi ^^ Mình bớt dung lượng file rofs2 cho các bạn cook thêm thoải mái và sau này còn có dung lượng để phát triển thêm các bản tiếp theo.

Ban unique 2.7 nay co am lich ko ha duythanh ma muon bat den 3 phim cung thi lam the nao vay?

Bạn giải nén file dưới copy cả thư mục 10282BC4 vào C:\private

bente402

Sao 2.7 dấu nháy nhắn tin to vay DT...tiện thể ban chỉ mình backup danh bạ với..sao lưu vào thẻ rồj nhưg ko biết backup

cuti2105

luôn là thứ mog đợi...thank duythanh nhiều lắm...nhưg có 1 vấn đề mìh muốn hỏi là làm thế nào để đổi đc thành icon giốg iphone thế?

thuypt

Cho em hoi chut ve den 3 phim cung em dang dung ban focus trong thu muc C:\private-10282BC4
thi ko thay co gi het la sao trong do ban focus den sang. down On key light for Unique CFW by Duy Thanh.7z ve chep vao o C hay Z vay.

NguyenDuyThanh

Cho em hoi chut ve den 3 phim cung em dang dung ban focus trong thu muc C:\private-10282BC4
thi ko thay co gi het la sao trong do ban focus den sang. down On key light for Unique CFW by Duy Thanh.7z ve chep vao o C hay Z vay.
Bạn có thể copy vào C:\private và khởi động lại.
Hoặc bạn nên cook luôn vào fw cũng đc.

luôn là thứ mog đợi...thank duythanh nhiều lắm...nhưg có 1 vấn đề mìh muốn hỏi là làm thế nào để đổi đc thành icon giốg iphone thế?

Bạn sang box theme nhá. Bên ấy có nhiều theme iphone full icon đẹp lắm.

Sao 2.7 dấu nháy nhắn tin to vay DT...tiện thể ban chỉ mình backup danh bạ với..sao lưu vào thẻ rồj nhưg ko biết backup
Dấu nháy thì mình ko rõ, mình nghĩ flash lại thôi.
Restore bình thường thôi. Mình làm hoài đâu sao. Có thể quá trình sao lưu bị lỗi. Bạn có thể khắc phục bằng cách cook lại fw rồi restore lại danh bạ. Và bạn backup thì dùng Nokia PC Suite ý, chứ dùng cái Quản lý tập tin hay lỗi và khi chuyển sang fw loại khác hay bị mất hiển thị danh bạ dù có file backup.