• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

thanhtoan2010

Đấy là do bạn chỉnh thời gian khóa máy thành 01:00, chỉnh thoải mái các con số khác nhưng ko chỉnh số đó là đc. Bây giờ bạn bấm *#7370# để format lại máy là ok nhé. Nhớ là đừng chỉnh thời gian khóa máy là 01:00 là đc.
Mình đã bấm fomat lại nhưng vẫn bị out khi vào setting. Và icon game ko thay đổi khi mình dùng theme iphone full icon. Mình dùng bản 4*4 v21 (5233). DT đã lên v40 chưa? DT kiểm tra hộ mình với.

NguyenDuyThanh

Mình đã bấm fomat lại nhưng vẫn bị out khi vào setting. Và icon game ko thay đổi khi mình dùng theme iphone full icon. Mình dùng bản 4*4 v21 (5233). DT đã lên v40 chưa? DT kiểm tra hộ mình với.
Bạn format chưa mà nói vậy. Format chắc chắn hết hoặc flash lại. Format xong thì đừng có chỉnh thời gian khóa màn hình là 01:00
Do theme của bạn k hỗ trợ full icon thôi. Bạn thử nhìn lại screenshot ở trên #1 xem, hình theme full icon rành rành ra.

thanhtoan2010

Bạn format chưa mà nói vậy. Format chắc chắn hết hoặc flash lại. Format xong thì đừng có chỉnh thời gian khóa màn hình là 01:00
Do theme của bạn k hỗ trợ full icon thôi. Bạn thử nhìn lại screenshot ở trên #1 xem, hình theme full icon rành rành ra.
Theme iphone đó đúng là thiếu icon game thật. Bạn cho mình xin lại link bản 2.6 dc ko. Lỗi vào setting mình bị hoài dù đã flash lại và fomat ,reset đủ kiểu. Hic.

quythongay

bản 2.6 e xài thấy tốt lắm.... không có lỗi gì cả.... e mới vừa flash xong bản 2.7... có một lỗi là sau khi flash xong và restart lại máy....thì vừa tối đèn màn hình là hiệu ứng ánh sao cũng mất theo vĩnh viễn....ai giúp e với.......

duong_hvan

bản 2.6 e xài thấy tốt lắm.... không có lỗi gì cả.... e mới vừa flash xong bản 2.7... có một lỗi là sau khi flash xong và restart lại máy....thì vừa tối đèn màn hình là hiệu ứng ánh sao cũng mất theo vĩnh viễn....ai giúp e với.......

2.7 hieu ung anh sao chi co trong phan nhac,video thoi b ah. O hs k co dau.

tai sao minh k the chat ola duoc nhi? Minh da format lai may roi ma van k the vao duoc.. Nan!

abcdeftuan

tai sao minh k the chat ola duoc nhi? Minh da format lai may roi ma van k the vao duoc.. Nan!

Nếu bạn chat ola thì tắt c2z (nếu có nhé) ola xug đột vs cái này :(

NguyenDuyThanh

Theme iphone đó đúng là thiếu icon game thật. Bạn cho mình xin lại link bản 2.6 dc ko. Lỗi vào setting mình bị hoài dù đã flash lại và fomat ,reset đủ kiểu. Hic.
Bạn ko chỉnh 01:00 là dc. Bản 2.6 mình đã xóa hết link cũng như bản lưu trong máy rồi. Mình mà cầm format lại mà hết thì sao? Mình đã test hết rồi mới dám nói thế. Cam đoan 100% bạn chưa format hay flash lại. Nếu bạn thấy ko hài lòng về fw có thể ko dùng. Mình đâu ép.

Đó ko phải lỗi, đấy là chính mình tắt ánh sáng ở hiệu ứng ở màn hình chủ để giảm lag và fix 2 lỗi trên #1 mình nói.

Bạn vào mạng = Opera, web mặc định vẫn đc chứ, nếu đc thì do Ola lỗi thôi. Nói thực chứ mình chưa thấy bản Ola và SHMesseger nào hỗ trợ tốt màn hình cảm ứng cả: nút bé tí, chat khó. Có 2 phần mềm chat dùng cảm ứng rất thoải mái, tiện dụng đó là Nimbuzz và Fring.

KeniTom

Có 2 phần mềm chat dùng cảm ứng rất thoải mái, tiện dụng đó là Nimbuzz và Fring.
2 phần mềm này tính KB cũng giống Ola hã

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

vừa format xong , flash , máy không chạy isntall nào như lúc trc nữa :-?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

2 phần mềm này tính KB cũng giống Ola hã

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

vừa format xong , flash , máy không chạy isntall nào như lúc trc nữa :-?
KB thì liên quan gì đến phần mềm chat, nó trừ vào tài khoản thôi, bạn chat bao nhiêu thì nó trừ bấy nhiều, như lướt web thôi, phần mềm miễn phí chứ bắt trả phí đâu mà.

Hix, xóa các thư mục resource, private, sys, system rồi thì chạy install gì nữa. Khi flash phải xóa những thứ sót lại ở fw cũ thì nó sẽ ko tự chạy install các phần mềm cũ, fw cũng ổn định hơn.

Nản kiểu ko đọc kỹ các chú ý.

suju15

Bản này dùng tốt nhưng cá nhân hơi nhiều. Đâu cũng thấy Duy Thanh cả, sữa rõ là mệt.

NguyenDuyThanh

Bản này dùng tốt nhưng cá nhân hơi nhiều. Đâu cũng thấy Duy Thanh cả, sữa rõ là mệt.

Cá nhân gì mấy đâu? Có mỗi thông tin *#0000# với giao diện khởi động 1 chữ nhỏ tí. Mất công làm chẳng nhẽ ko đc ghi danh 1 tí à ^^ Thêm nữa để tránh tình trạng cook lại fw nên phải làm vậy để bảo vệ bản quyền.

akhoa9955

Cá nhân gì mấy đâu? Có mỗi thông tin *#0000# với giao diện khởi động 1 chữ nhỏ tí. Mất công làm chẳng nhẽ ko đc ghi danh 1 tí à ^^ Thêm nữa để tránh tình trạng cook lại fw nên phải làm vậy để bảo vệ bản quyền.

=)) bản quyền 2 cái đó nếu mún chỉ 30s là đổi xog rùi :p:p:p nhưng thiết nghĩ mọi ng fải nhớ kẻ trồng cây chứ nhỉ ;;);;);;)

binlak

bạn ơi..sao mình cài phần mềm hiện tiện nhắn với các cuộc gọi nhỡ ngoài HS lại k đc nhỉ..nó ra cái báo pin.đồng hồ.profile......chạy mấy bản k có Icon N8 thì bình thường

danchip93

bạn ơi..sao mình cài phần mềm hiện tiện nhắn với các cuộc gọi nhỡ ngoài HS lại k đc nhỉ..nó ra cái báo pin.đồng hồ.profile......chạy mấy bản k có Icon N8 thì bình thường

Mình cài vẫn bình thường mà bạn.

rastar

Banned
Effest này đẹp phải biết, nhưng sao mấy cái ngôi sao chớp chớp chỉ gặp 1 lần (lúc mới up CFW xong) vào menu xong trở ra không thấy nữa :D

NguyenDuyThanh

Effest này đẹp phải biết, nhưng sao mấy cái ngôi sao chớp chớp chỉ gặp 1 lần (lúc mới up CFW xong) vào menu xong trở ra không thấy nữa :D
Đọc bài viết trên trang #1 X_X

Bạn nên xem lại cách add widget, mình nghĩ chắc bạn mới dùng fw C6 nên chưa rành thôi. Cài Notification -> Ra homescreen -> Nhớ phải có chỗ trống để widget (hoặc xóa 1 cái có sẵn đi bằng cách ấn giữ) -> Ấn giữ vào khu vực trống -> Thêm nội dung -> Thông báo -> OK

File cook chép đè lên core file C6-523x:
FILE COOK UNIQUE 523x v40 - CLICK!

Cho mình hỏi là chép như thế nào vậy. Mình thấy trong file download có 2 file nhưng phiên bản là 40.6.003 mà máy mình chỉ up dc 40.0.003 vậy làm sao đây anh.Em không muốn đổi code.

Anh hướng dẫn em cách chèn luôn. Trong file nén có 1 file đuôi .v21 mà em file của em download chỉ .v20 vậy ?!?