• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

hung160990

Bản 4x4 icon nhỏ thì càng ko thể, vì mình đã sử dụng 2.7 4x4 icon nhỏ 1 tuần nay để nhắn tin, post bài trên diễn đàn, đủ các loại sử dụng bàn phím đâu có sao. :O

đúng là không có lỗi ở bản này mà
chắc là còn tùy từng máy nữa chăng

socklasuc41

ko phải do fw đâu hồi mình cũng gặp như vậy đó giờ hết rôi.

lam sao hết zậy? Chứ để zậy khó chịu wa.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

đúng là không có lỗi ở bản này mà
chắc là còn tùy từng máy nữa chăng

lúc trước mình xài 2.6 ko bị lỗi này. H xài 2.7 thì lại bị pó tay. Hjhj

Chỉnh sửa cuối:

manh056

mình flash zây hết thôi.chứ có làm gì đâu.tự nó hết ah.mà xem lại thử có sung đột với phần mềm nào ko?

duong_hvan

minh cung bi dai con tro van ban. Dai ngoang ah. Minh dung 4.4 big icon 5230. Minh nghi la bi xung dot voi pham mem nao do hoac do may ,vi thang ban minh van bi nhu the.. Va may 2 thang deu made in korea , may cac ban sxuat tai dau?

M4_Vu0ng_001

minh cung bi dai con tro van ban. Dai ngoang ah. Minh dung 4.4 big icon 5230. Minh nghi la bi xung dot voi pham mem nao do hoac do may ,vi thang ban minh van bi nhu the.. Va may 2 thang deu made in korea , may cac ban sxuat tai dau?

máy mình cũng thế có điều dùng bản 4x4 bình thường thôi,chưa gặp lỗi này lần nào cả

socklasuc41

mình flash zây hết thôi.chứ có làm gì đâu.tự nó hết ah.mà xem lại thử có sung đột với phần mềm nào ko?

đâu có chạy ứng dụng j đâu mà xung đột. Thoy để mình flash lại lần nữa coi sao.

máy mình cũng thế có điều dùng bản 4x4 bình thường thôi,chưa gặp lỗi này lần nào cả

máy mình cũng made korea ne. Mà chắc ko phải do xuất xứ đâu.

nashero

Tình hình là nhắn tin được mấy chữ thì dấu nháy to quá, liếp hết màn hình :ar!. Đang dùng 5233 icon 4x4

Mình cũng xài bản này nhắn chán chê đủ kiểu phím nhưng ko thấy hiện tượng như thế !

NguyenDuyThanh

Hix hix! Thế là mất công xóa hết phần mềm và flash cả 3 bản 3x4, 4x4, 4x4 icon lớn để kiểm tra xem có lỗi tin nhắn đó ko. Cuối cùng là ko có lỗi :((

manh056

Hix hix! Thế là mất công xóa hết phần mềm và flash cả 3 bản 3x4, 4x4, 4x4 icon lớn để kiểm tra xem có lỗi tin nhắn đó ko. Cuối cùng là ko có lỗi :((

tội nghiệp pac quá.fw pac tôt va đẹp cảm ơn bạn nhiều.

vudiepdh1

Mình có 1 thắc mắc là nếu theo cách flash thông thường thì hay chọn máy kiểu như Black - Black hay White..., nhưng bản FW này lại dùng được chung cho tất cả là sao nhỉ ? Và dựa vào cơ sở nào người ta có thể port được FW của C6 vào dòng 5800 hay 52xx... Mình hơi tò mò chút !

NguyenDuyThanh

Mình có 1 thắc mắc là nếu theo cách flash thông thường thì hay chọn máy kiểu như Black - Black hay White..., nhưng bản FW này lại dùng được chung cho tất cả là sao nhỉ ? Và dựa vào cơ sở nào người ta có thể port được FW của C6 vào dòng 5800 hay 52xx... Mình hơi tò mò chút !

Máy màu đen hay trắng là do thiết kế chứ phần cứng như nhau nên dùng chung đc.
Port đc fw C6 vì cùng sử dụng hệ điều hành s60v5 nhưng C6 tích hợp thêm màn hình widget. Còn các thứ khác khá tương tự nhau => port đc.

tatthanhlx

anh DT chỉ dùm e cách Mod cho đèn màn hình có chế độ lim dim ở CFW 3x3 Icon với , e áp dụng cách của anh traicauhd nhưng không thành công , CFW của a thì a có thể giải quyết dể hơn nhỉ ?

squalllion

cái "N8 swipe to unlock" ko hoạt động khi mình cài handy taskman,bạn còn ứng dụng nào có chức năng quản lí ứng dụng đang chạy ko share mình với

anhtu0103

bác thanh ơi gặp lỗi chụp ảnh chuyển sang chân dung báo xảy ra lỗi ngoài ý muốn khởi động lại đt

duong_hvan

Cái này 5230 RM 588 xài đc ko nhỉ ????

xai tot! Flash ngay di. Cho gi nua!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác thanh ơi gặp lỗi chụp ảnh chuyển sang chân dung báo xảy ra lỗi ngoài ý muốn khởi động lại đt

chinh xac! Loi camera. Nhung k quan trong lam vi chu yeu la che do tu dong, ban dem,va phong canh.

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

cái "N8 swipe to unlock" ko hoạt động khi mình cài handy taskman,bạn còn ứng dụng nào có chức năng quản lí ứng dụng đang chạy ko share mình với

Bạn có thể dùng Killme hoặc swiss manager pro để tắt chương trình chạy ẩn nhé (có trong gói ứng dụng của duythanh ở trang 1 đấy).

v2honline

Alo, cần độ ống kính cho 5230, ai có máy chụp hình hư hỏng pm em nha ^^ YM : phu_sy2006.
@all : Đang thử độ ống kính, a e chờ xem, có thể mai mốt 5230 sẽ có ống kính >4MP và ống kính zoom quang kèm đèn flash đoá ^^

M4_Vu0ng_001

Alo, cần độ ống kính cho 5230, ai có máy chụp hình hư hỏng pm em nha ^^ YM : phu_sy2006.
@all : Đang thử độ ống kính, a e chờ xem, có thể mai mốt 5230 sẽ có ống kính >4MP và ống kính zoom quang kèm đèn flash đoá ^^

làm đc thì hướng dẫn mọi người với nhá