• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

manh056

tôi thấy tội thây pác duy thanh nhà ta qua.làm cfw cho mọi người rồi còn giúp đỡ tận tình nữa mà giờ mới dc có cấp 5 ah.bên này mọi người tiết kiệm thank quá cho nên tôi cũng bị lây rồi ~X(

thanh19589

:D cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi . Các mod thấy ai đóng góp tích cực sẽ set Vip cho người ấy mà , bạn yên tâm . Như mình lúc trước nhảy vọt từ cấp 4 -> vip mem , mặc dù bài gửi và lượt thanked của mình còn kém duythanh khá xa .

manh056

:D cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ thôi . Các mod thấy ai đóng góp tích cực sẽ set Vip cho người ấy mà , bạn yên tâm . Như mình lúc trước nhảy vọt từ cấp 4 -> vip mem , mặc dù bài gửi và lượt thanked của mình còn kém duythanh khá xa .

uhm.thế mới đúng chứ.ai zay thấy bấc công cho bác ấy quá:mad:)

NguyenDuyThanh

uhm.thế mới đúng chứ.ai zay thấy bấc công cho bác ấy quá:mad:)

Có gì đâu mà bác ^^. Mình có thì chia sẻ thôi, có người dùng là vui rồi. Danh hiệu có cũng vui hơn đấy nhưng ko có cũng chẳng sao vẫn đóng góp đc cho forum đc cơ mà. Quan trọng là các bạn yêu quý cfw của mình là mình thích rồi.

blackandmina

HAPPY NEW YEAR đầu năm mình xin gởi lời chúc sức khỏe đến tất cả ae trên PDA và chúc ae cùng gia đình năm mới hạnh phúc,ae nào có rảnh thì chỉ dùm mình cài này với,CFW_5800v52-N97mini_HappyNewYear_by_Jack_update_11-1-2011 bản này mình jaf vào 7 trang ký tự thì bị toàn là ô vuông thui,có thể là bị lỗi font ae nào có font cho mình xin nha.tiện thể mình hỏi thêm cái này hơi ngoài lề tí, không bít các dòng máy như E71 hay N73... mình có jaf như các dòng 5k8 hay 5230... k vậy ae.thanks

cune

DuyThanh ơi bản cfw c6 của bạn không có 1 số ứng dụng của ovi như Đồng bộ ovi, danh bạ ovi, email, thiết lập email,... như trong bản fw gốc :((
Mình lỡ flash mà quên sao lưu danh bạ giờ muốn lấy lại bằng Đồng bộ ovi cũng không được T.T Chán quá

NguyenDuyThanh

DuyThanh ơi bản cfw c6 của bạn không có 1 số ứng dụng của ovi như Đồng bộ ovi, danh bạ ovi, email, thiết lập email,... như trong bản fw gốc :((
Mình lỡ flash mà quên sao lưu danh bạ giờ muốn lấy lại bằng Đồng bộ ovi cũng không được T.T Chán quá
Bạn nên dùng ứng dụng Quản lý tập tin của máy để sao lưu danh bạ, tin nhắn, v..v.. trc khi flash.
Hoặc dùng Nokia PC Suite để sao lưu.
Các ứng dụng Đồng bộ Ovi, Danh bạ Ovi hầu hết ko ai dùng đâu. Còn email mình vẫn tích hợp mà.

shido_katori

Active Member
DuyThanh ơi bản cfw c6 của bạn không có 1 số ứng dụng của ovi như Đồng bộ ovi, danh bạ ovi, email, thiết lập email,... như trong bản fw gốc
vậy thì flash lại bản cũ có ovi sync rồi đồng bộ, sau đó sao lưu = pc suite, rùi flash lại bản này của duythanh, flash xong dùng pc suite restore lại ! thử xem dc ko :-?

luckyfore94

chủ topic cho e hỏi , e làm thành công rồi nhưng (5233 V40 ) , nhưng đèn 3 cái bàn phím nó đen hết thế , e muốn nó sáng như BT thì chỉnh sao anh

v2honline

Dùng Nokia Ovi Suite đồng bộ được mà.

Monster_Q

chủ topic cho e hỏi , e làm thành công rồi nhưng (5233 V40 ) , nhưng đèn 3 cái bàn phím nó đen hết thế , e muốn nó sáng như BT thì chỉnh sao anh

Theo ý kiến của đa số member dùng 523x thì Duy Thanh đã mod 2 đèn xanh & đỏ tắt, còn phím trắng thì bạn có thể tùy chỉnh :)

luckyfore94

Theo ý kiến của đa số member dùng 523x thì Duy Thanh đã mod 2 đèn xanh & đỏ tắt, còn phím trắng thì bạn có thể tùy chỉnh :)

nhưng mình nghĩ để 2 đèn xanh vs đỏ nó vẫn đẹp và đỡ trống thì hơn....

luckyfore94

hình như chạy cFW c6 nó chậm chậm hay sao ý nhỉ .... , toàn bị đơ ~.~

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

úi sao e từ CFW c6 flash lại = jaf 5233 V40 BT + hack phone sao toàn bị treo ở đoạn nokia tes mods thế á á á e thử flash lại toàn bị treo ở đấy , bộ CFW chuẩn luôn mà

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

úi sao e từ CFW c6 flash lại = jaf 5233 V40 BT + hack phone sao toàn bị treo ở đoạn nokia tes mods thế á á á e thử flash lại toàn bị treo ở đấy , bộ CFW chuẩn luôn mà
Tất nhiên FW gốc của Nokia ko bao giờ lỗi => chắc chắn bạn làm sai (download sai hoặc flash sai, ...). Thắc mắc này có lẽ ko cần hỏi cũng đc giải đáp chứ ^^

luckyfore94

ô thế mà flash lại CFW c6 lại được......=.=" , kì lạ thật để mình kiểm tra lại xem

à cho mình hỏi luôn , khi chạy CFW c6 , mình tháo thẻ trước khi flash , flash xong mình gắn thẻ vào nó chậm....chậm.... cực kì ~.~

NguyenDuyThanh

ô thế mà flash lại CFW c6 lại được......=.=" , kì lạ thật để mình kiểm tra lại xem

à cho mình hỏi luôn , khi chạy CFW c6 , mình tháo thẻ trước khi flash , flash xong mình gắn thẻ vào nó chậm....chậm.... cực kì ~.~

Đấy là bạn chưa quen sử dụng FW C6 nên vậy thôi. Tất nhiên C6 ko (bao giờ) nhanh = fw gốc nên bạn cảm thấy thế. Nhưng tính năng mà fw C6 mang lại thì lại hơn nhiều fw gốc.

flash v40 rồi, giờ flash lại v21 được không bạn
Ko bạn à.

Chỉnh sửa cuối:

luckyfore94

à mình hiểu sao chậm rồi , thẻ mình hư :)) , thỏa nào gắn vào chậm như rùa pò cả ở FW chuẩn :)) sry sry đã spam nhầm