• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

bạn ơi mình mới mua máy đã biết gì đâu. seach trên diễn đàn thì thấy nhiều bài quá chả biết bắt đầu từ đâu. mình mới chỉ biết xin key để sign phần mềm thôi. bạn có thể cho link để mình tìm hiểu từ đầu ko:
làm thế nào hach máy và có cần ko.
Mình ko biết làm thế nào để hiên ra đường dẫn này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588
lash máy với JAF là như thế nào.
Bạn nếu dc thì gưi cho mình qua nguyenngoctuyen0512@gmail.com nha, post bài ở đay thì loãng topic quá, sorry các bác nha

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

flash v21 tức là làm luôn với fw hiện tại hả bác, ko cần phải up lên 40.0.003 và cũng ko phải hach máy à
Hẹn pạn 10h sáng hoặc 1h chiều hôm nay (mùng 5) trên yahoo, add nick phu_sy2006 và tải sẵn teamviewer tại teamviewer.com, mình sẽ support và giải đáp cụ thể.

traicauhd

Hẹn pạn 10h sáng hoặc 1h chiều hôm nay (mùng 5) trên yahoo, add nick phu_sy2006 và tải sẵn teamviewer tại teamviewer.com, mình sẽ support và giải đáp cụ thể.

Hoặc PM mình nhé yahoo tranhuychieu ?
hnay thì mình ol cả ngày luôn?

akara

Mình thấy cái cfw v40 không cần phải xoá lại các thư mục kia đâu. Sau khi flash, máy sẽ tự bật (lúc này sẽ gặp nhiều lỗi ngớ ngẩn), các bạn chỉ cần reset máy là xong.

Chúc thành công :)

duong_hvan

Duythanh sap lam xong N97 cho e 523x chua? Hi. Dang dung ban unique truoc,rat on dinh nen chua up ban 2.6 .

M4_Vu0ng_001

ú ớ khi nào anh em lại phải phân vân nên chọn c6-00 hay n97 mini ấy chứ:))
mà c6-00 với N97 mini thì thằng nào hơn hả mọi người???

manh056

ú ớ khi nào anh em lại phải phân vân nên chọn c6-00 hay n97 mini ấy chứ:))
mà c6-00 với N97 mini thì thằng nào hơn hả mọi người???

nge nói n97 pin trâu hơn.ping c6 da 3 ngay chắc n97 6ngay quá \-/

NguyenDuyThanh

chắc là lỗi bàn phím gọi điện phải không
Bàn phím thì ko lỗi gì, chỉ là ko thành bàn phím tìm kiếm danh bạ tương tự C6 dc thôi.
Lỗi khác đang cố gắng fix sớm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

2.7:

Đang định thay đổi splashscreen và hình khởi động thành Android (hoặc iOS), ko bik anh em thấy thế nào? (hình dưới)
Và bổ sung luôn tính năng có thể tùy chỉnh đc thời gian khóa máy.

Hay muốn giữ lại phong cách Sym?

Chỉnh sửa cuối:

tranconghd89

Bàn phím thì ko lỗi gì, chỉ là ko thành bàn phím tìm kiếm danh bạ tương tự C6 dc thôi.
Lỗi khác đang cố gắng fix sớm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

2.7:

Đang định thay đổi splashscreen và hình khởi động thành Android (hoặc iOS), ko bik anh em thấy thế nào? (hình dưới)
Và bổ sung luôn tính năng có thể tùy chỉnh đc thời gian khóa máy.

Hay muốn giữ lại phong cách Sym?
android cho mới mẻ bác ah> mà bao giờ có bản 2.7 vậy?

thanh19589

:-? không biết có ai bị như mình ko nhỉ ? các bản CFW trước đây thì dùng những theme này bình thường nhưng giờ thì nó thành ra thế này đây ( chỉ 1 số theme thôi ) nút bàn phím số tự nhiên lại màu hồng

NguyenDuyThanh

Cái này là do xung đột với bộ icon N8, 1 số (rất ít) theme bị vậy. Chưa có cách nào khắc phục đc (trừ việc bỏ icon n8 ^^) Thông cảm nhé, sẽ cố gắng khắc phục nếu đc (dù sao cũng đẹp phết mà :p)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

mình đang flash bản 2.6, mà không biết bao giờ mới có bản 2.7 nhỉ???????

2.7 mình hiện giờ chưa bik update gì thêm ngoài tính năng Tùy chỉnh thời gian khóa. Để xem thêm đc mod gì 1 thể thì thêm chứ thêm đúng 1 mod rồi làm lại 12 bản (cả v21 và v40 mà) thì lâu lắm :(

Chỉnh sửa cuối:

manh056

:-? không biết có ai bị như mình ko nhỉ ? các bản CFW trước đây thì dùng những theme này bình thường nhưng giờ thì nó thành ra thế này đây ( chỉ 1 số theme thôi ) nút bàn phím số tự nhiên lại màu hồng

đẹp đó chứ.chơi hàng độc luôn.^^

Monster_Q

Theo mình thì dùng nền Android đi Duy Thanh, nó độc & lạ hơn mấy bản cook khác ^^