• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

thanh19589

:( có ai biết lỗi này là gì không ?

M4_Vu0ng_001

:( có ai biết lỗi này là gì không ?

cái lỗi này mình gặp này,hehe
cách giải quyết khá đơn giản,heheh
trước tiên là làm đúng những gì anh Duythanh đã chỉ dẫn>down bản pc suit mới nhất về (phù hợp với máy,cái này chắc huynh cũng biết thừa)>cài JAF bản 1.98.62 cũng đc,trước khi flash thì để điện thoại nó bật,cốt là để thằng JAF nhận diện điện thoại của mình ấy mà.
tiến hành flash thôi,hehe

dragonstick87

lỗi này bạn bỏ tích CRT308 là được

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

mình ko hiểu sao cái GPS của bản v40 này báo ko chuẩn mình ở 1 nơi mà nó định vị ở 1 nơi hix

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

mình ko hiểu sao cái GPS của bản v40 này báo ko chuẩn mình ở 1 nơi mà nó định vị ở 1 nơi hix
Cái này mình ko rõ vì ko chỉnh sửa gì liên quan đến Bản đồ (nguyên xi bản 3.04) cũng như GPS. Mà thật cái này mấy khi dùng đâu, làm gì đến nỗi ko bik mình ở đâu, còn nếu bạn dùng thì dùng Google Maps xác định vị trí chuẩn hơn nhiều.

thanh19589

cái lỗi này mình gặp này,hehe
cách giải quyết khá đơn giản,heheh
trước tiên là làm đúng những gì anh Duythanh đã chỉ dẫn>down bản pc suit mới nhất về (phù hợp với máy,cái này chắc huynh cũng biết thừa)>cài JAF bản 1.98.62 cũng đc,trước khi flash thì để điện thoại nó bật,cốt là để thằng JAF nhận diện điện thoại của mình ấy mà.
tiến hành flash thôi,hehe
pc suite mình cũng đã có rồi nhưng vẫn ko đc . Thắc mắc là đt hiện giờ đang không thể khởi động lên đc thì làm sao để bật ? ( khởi động chỉ lên màn hình trắng 1 tí là tự out )

hoangvan1990

flash xong bản này vào mở dt nó chi rung một phát rồi chả thấy gì nữa , lại phải flash lại v21

bây giờ mở hết lên

M4_Vu0ng_001

lỗi này bạn bỏ tích CRT308 là được
hồi bữa mình vẫn tick crt308 mà vẫn flash bình thường mà
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

cái này mình cũng không biết:-/
pc suite mình cũng đã có rồi nhưng vẫn ko đc . Thắc mắc là đt hiện giờ đang không thể khởi động lên đc thì làm sao để bật ? ( khởi động chỉ lên màn hình trắng 1 tí là tự out )
cái này thì lạ nhỉ,thử flash lại xem,cứ tháo pin rồi flash,hồi bữa mình cũng dính lỗi như thế này cứ cắm vào flash liên tục,mặc dù lần nào cũng bị lỗi,nhưng mà vẫn khởi động bình thường mà...
nếu máy hiện lên đến cái đoạn test mode rồi đứng im không nhúc nhích thì tháo pin ra khởi động lại đc không,nếu đc thì làm lại các bước ở trên là ok luôn ah

flash xong bản này vào mở dt nó chi rung một phát rồi chả thấy gì nữa , lại phải flash lại v21

bây giờ mở hết lên
ông này chưa gì đã downgrade máy,khéo dead phone rồi cũng nên,thứ hỏi mấy bro xem có cách nào cứu không,không thì thử dùng thằng phonenix flash ở chế độ dead phone xem có cứu đc nữa khôgn,nếu không thì phải ra tiệm...đến khổ,anh DuyThanh đã lưu ý rồi mà không để ý gì hết..

manh056

cái này mình từng gặp rồi.nhưng ko phải dòng s60v5 này ma là điện thoại khác.cách giải quyết là đem ra tiệm nói hoa sua.nếu ko còn bảo hành thj hơi gay đó.vì phai thay toàn bộ đồ ở trong đó

0908727527

K cần bật đâu. Cứ làm như trên tới lúc flash nhấn nguồn cho nó nhận driver từ từ khi nào search phone đc thì th0y, hoặc trong khi nhấn vào My computer/Manage cho nó tự cập nhật driver :)

thanh19589

:-? kì lạ ở chỗ đến đoạn driver cho s60 device thì nó ko nhận , nhưng dù sao cũng đã flash đc rồi . Sau 1 hồi tháo ra tháo vào ko đc -> hết pin .
Thay cục khác vào thì nó lại nhận :D

beckcon

:-? kì lạ ở chỗ đến đoạn driver cho s60 device thì nó ko nhận , nhưng dù sao cũng đã flash đc rồi . Sau 1 hồi tháo ra tháo vào ko đc -> hết pin .

vậy thì chúc mừng rồi...mình cũng đang tính lên V40...hihi

M4_Vu0ng_001

làm đc rồi mà không thank mấy ae đc 1 cái:(

0908727527

Đến đoạn đó vào Manage cho nó cập nhật :))
Trc' cái nào k nhận toàn vào đây

manh056

hồi qua mình thấy mấy bạn flash rồi bảo lỗi nên cũng ngại flash nhưng mình flash rồi có sao đâu mà mọi người nói lỗi đầy zay ko hiểu gì cả nếu lỗi thì tất cả đều bị chứ

x4kio

uk mìh kũg thấy zậy..từ lúc xài bản của duythanh ( mình theo từ bản final focus )
thì mình chưa bao h bị mắc lỗi như zậy..mấy bạn nên xem lại qá trìh flash xem sao

NguyenDuyThanh

hồi qua mình thấy mấy bạn flash rồi bảo lỗi nên cũng ngại flash nhưng mình flash rồi có sao đâu mà mọi người nói lỗi đầy zay ko hiểu gì cả nếu lỗi thì tất cả đều bị chứ

uk mìh kũg thấy zậy..từ lúc xài bản của duythanh ( mình theo từ bản final focus )
thì mình chưa bao h bị mắc lỗi như zậy..mấy bạn nên xem lại qá trìh flash xem sao

Mình cũng chả hiểu các bạn làm sao. Tất nhiên post lên link download + screenshot thì đã test => chẳng lẽ ko flash đc mà có ảnh. Chưa kể đến bao nhiêu người flash thành công rồi.
Theo mình thì các bạn râu ông nó cắm cằm bà kia. Đừng tải file cook v40 mà lại dùng core v21
Các bạn chú ý mình đã ngăn cách 2 phần download v21 và v40 ra rồi đó.

Chỉnh sửa cuối: